BIDV [HOT HOT] BIDV thông báo tuyển dụng tập trung năm 2013 [20.06-24.06.2013]

Sáng mình pv, có bạn còn ko được giới thiệu bản thân cơ. Cũng ko được bốc thăm câu hỏi gì cả. Mình đã hỏi kỹ lại rồi nhé kết quả tính là điểm v2 + v3 chia 2, bạn nào được miễn thi thì kết quả thi là điểm v3.
điểm v3 tính cụ thể lắm, nghe cũng ko nhớ có 4 chỉ tiêu 20%, 25%. 25%, và 30% là nghiệp vụ.

Toàn thấy chi nhánh mình lên chém gió :)) Mình cũng chia sẻ vài câu cho các bạn mặc dù chưa chắc đã trùng vì khác chi nhánh (mình thi CV QHKH ở Ninh Bình)
1. Nếu đc nhận thì em mong đợi gì ở BIDV?
2. Em đc sếp giao 1 công việc rất nhàm chán, em sẽ làm thế nào và có ý kiến gì vs sếp?
3. Phân tích tình hình tài chính của doanh nghiệp qua những thông tin gì? Sau đó xoáy điên loạn vào phân tích tài chính và các vấn đề thực tế có liên quan đến thẩm định khách hàng.
Ngoài 3 câu bốc thăm mình còn bị hỏi 1 số câu về BIDV như vốn điều lệ, tổng TS, tên TGĐ và GĐ chi nhánh, nhà em ở đâu =)) Ko uổng công ngồi đọc tối hôm trước. Chi nhánh mình ko p vtiếng Anh.
Nhìn chung là như thế, 6 người phỏng vấn, có 1 người hội sở về thì phải.
Anw, good luck everyone
:-"

Tớ vừa đi pv về rồi bị hỏi mấy câu như này:
1. điều kiện vay vốn của khách hàng
2. tình huống: nếu bạn bị phân 1 cv nhàm chán thì xử lý thế nào, nói j với cấp trên
3. trong 3 yếu tố: trung thực, kỷ luật, tự do đề cao yếu tố nào
mình trả lời rồi họ xoáy thêm cho vái câu nữa. tớ bị quay tít đến 30ph, ah lại được hỏi là em uống được mấy chén rượu :) (chả nhẽ lại bảo đúng chuyên ngành của em)
rồi hỏi năng khiếu là gì....
Thêm 1 số câu hóng được của đối thủ: về bảo lãnh, thông tư 02, quyết định 493, LC, ĐK chiết khấu, tái chiết khấu
về tình huống thì k nhớ lắm ai cũng bị quay cuồng nhiều về đến nhà là quên hết rùi :)
Thi xong xuôi tất cả lại về :v

- - - Updated - - -

tớ cũng bị hỏi câu 2 như cậu, trả lời xong lại được hỏi thêm, giờ bidv nhận em vào làm nhưng cho em làm lễ tân ko hứa hẹn j đến việc em sẽ được chuyển sang phòng ban khác thì em có làm ko @@

mọi người ơi thông thường bao giờ mới có kết quả vòng pv cuối cùng nhỉ?
Kết quả sẽ thông báo trực tiếp từ chi nhánh hay, chi nhánh phải chờ hội sở thông qua rồi mới thông báo hả mọi người

huhu, ngày mai 8h lên thớt chuyên viên-GDV. Hok bik sẽ hỏi gì nữa đây/ Amen. Ước gì bi giờ là chiều mai.

Các bạn chưa thi thì ôn cả phần kiến thức thực tế về giải ngân cho dự án xây nhà ở xã hội, lãi suất gói vay này hiện là 6% và tăng 50% vào năm tiếp theo, mình ko nói đc ls nên a phỏng vấn giải đáp luôn. Câu hỏi tình huống thì toàn xoay quanh chuyện bất đồng với mâu thuẫn, bất hợp tác vs đồng nghiệp :)) Về cuối được hỏi nếu đi làm thì muốn mức lương bao nhiêu? mình ậm ọe chơi chiến thuật sống chết cũng ko nói ra 1 con số cụ thể nào :D

ây da, xếp hỏi là nếu em làm việc với một DN, DN này có quan hệ 5-10 năm với NH rồi, chưa phát sinh nợ xấu. Hiện tại tình hình khó khăn và họ có nhu cầu vay thêm vốn, nếu không cho vay DN sẽ chết, nếu cho vay có nguy cơ phát sinh nợ xấu, em giải quyết thế nào, giúp tớ giải quyết câu này với ???

ây da, xếp hỏi là nếu em làm việc với một DN, DN này có quan hệ 5-10 năm với NH rồi, chưa phát sinh nợ xấu. Hiện tại tình hình khó khăn và họ có nhu cầu vay thêm vốn, nếu không cho vay DN sẽ chết, nếu cho vay có nguy cơ phát sinh nợ xấu, em giải quyết thế nào, giúp tớ giải quyết câu này với ???
Cho vay phát sinh nợ xấu là quá rủi ro cho ngân hàng. DN đang vay ngân hàng 5 tỷ, TSDB 6 tỷ. Nếu DN chết NH vẫn thu hồi được nợ. Nếu cho DN vay thêm 3 tỷ rồi họ KD thua lỗ bỏ luôn TSĐB như vậy NH ôm TS 6 tỷ cho khoản vay 8 tỷ. Tóm lại nếu PA vay vốn của DN khả thi, TSĐB vẫn còn nhiều thì xem xét cho vay theo tỷ lệ quy định của NH.

Thấy mọi người chia sẻ nhìu wa mình cũng bon chen xíu :))
Sáng nay mình mới pv xong, vi tri nhân viên quan li rủi ro, cũng tự giới thiệu bản thân và bốc thăm 3 câu hỏi:
- bạn được giao cho 1 dự án mà bạn không có khả năng hoàn thành. bạn có nhận hay không?
- bạn thích làm việc trong môi trường có quy định giờ giấc cụ thể hay giờ giấc tự do?
- nêu các dấu hiệu tài chính của doanh nghiệp cho thấy khả năng xảy ra rủi ro tài chính. câu này mình không trả lời được, đổi câu hỏi( bị trừ điểm), gặp câu tiếp theo là nguồn xử lí nợ xấu là từ đâu?
bị dập te tua tơi tả lun, ôn bài không kĩ còn bị trật tủ nữa :(
Một số bạn có thể được yêu cầu hát, nhảy, múa nữa đấy ( nhất là các bạn nữ thi chuyên viên qhkh :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,664
Thành viên mới nhất
euchinicutm
Back
Bên trên