MSB [HOT] CHƯƠNG TRÌNH MSB YOUNG LEADER LÃNH ĐẠO TƯƠNG LAI 2014

Không liên quan lắm nhưng mà nhận được 2 cái mail của MSB mà chán luôn. Mừng hụt mất 2 tiếng khi mail đầu tiên nhận được là: "Trên cơ sở xét tuyển điểm thi viết và điểm hồ sơ, chúng tôi vui mừng thông báo bạn đã đạt điều kiện để tiếp tục tham gia vòng 2 Group Discussion – Chương trình MSB Lãnh đạo tương lai – Young Leader 2014 của Maritime Bank."
Và sau đó 2 tiếng thì nhận được mail: "Trước hết, chúng tôi rất xin lỗi vì đã gửi nhầm tới bạn kết quả thi tuyển vòng 1 – chương trình MSB Young Leader 2014. Chúng tôi xin đính chính như sau:
Trên cơ sở xét tuyển điểm thi viết và điểm hồ sơ, chúng tôi rất tiếc phải thông báo bạn chưa đạt điều kiện để tiếp tục tham gia chương trình Lãnh đạo Tương lai 2014 của Maritime Bank.
Hiện tại, Maritime Bank đang có nhiều vị trí khác có thể phù hợp với năng lực và kinh nghiệm của bạn. Chúng tôi đón chào bạn ứng tuyển vào Maritime Bank ở một vị trí khác phù hợp hơn."

Các bạn chiến đấu vào MSB suy nghĩ kỹ trước khi chiến nhé. Nếu bạn nào có công việc lương hơn 3,000 k và ổn định thì cứ chờ cơ hội ở một số Bank khác nhé. Bạn mình có người tham gia vào chương trình của MSB năm 2012 rồi. Lương 2.5 + doanh số + chủ yếu là huy động + tính thanh lọc cực cao. Cứ gọi là tháng nào lo tháng đó. Nói chung là khá là bi quan. Cùng lắm thì hãy tham gia nhé. Chân thành!
P/s: Trên đây là ý kiến cá nhân, không có ý gì đâu nhé!

Các bạn chiến đấu vào MSB suy nghĩ kỹ trước khi chiến nhé. Nếu bạn nào có công việc lương hơn 3,000 k và ổn định thì cứ chờ cơ hội ở một số Bank khác nhé. Bạn mình có người tham gia vào chương trình của MSB năm 2012 rồi. Lương 2.5 + doanh số + chủ yếu là huy động + tính thanh lọc cực cao. Cứ gọi là tháng nào lo tháng đó. Nói chung là khá là bi quan. Cùng lắm thì hãy tham gia nhé. Chân thành!
P/s: Trên đây là ý kiến cá nhân, không có ý gì đâu nhé!
Chưng trình bạn nói là Chuyên viên QHKH nhé! Còn chương trình này khác đó. Nhưng bạn nói cũng đúng đó nhỉ?

Không liên quan lắm nhưng mà nhận được 2 cái mail của MSB mà chán luôn. Mừng hụt mất 2 tiếng khi mail đầu tiên nhận được là: "Trên cơ sở xét tuyển điểm thi viết và điểm hồ sơ, chúng tôi vui mừng thông báo bạn đã đạt điều kiện để tiếp tục tham gia vòng 2 Group Discussion – Chương trình MSB Lãnh đạo tương lai – Young Leader 2014 của Maritime Bank."
Và sau đó 2 tiếng thì nhận được mail: "Trước hết, chúng tôi rất xin lỗi vì đã gửi nhầm tới bạn kết quả thi tuyển vòng 1 – chương trình MSB Young Leader 2014. Chúng tôi xin đính chính như sau:
Trên cơ sở xét tuyển điểm thi viết và điểm hồ sơ, chúng tôi rất tiếc phải thông báo bạn chưa đạt điều kiện để tiếp tục tham gia chương trình Lãnh đạo Tương lai 2014 của Maritime Bank.
Hiện tại, Maritime Bank đang có nhiều vị trí khác có thể phù hợp với năng lực và kinh nghiệm của bạn. Chúng tôi đón chào bạn ứng tuyển vào Maritime Bank ở một vị trí khác phù hợp hơn."
Nản với MSB nhỉ?

Chiều nay mình nhận được email thông báo lịch thi vòng 2. Có b nào nhóm HN12 ko nhỉ? Làm quen trc cho đỡ bỡ ngỡ nào :)

Cái chương trình này có phải là Lãnh đạo trẻ và Giám độc KH cá nhân tương lai không? Nếu là nó thì mình share với các bạn một chút nhé. Trước mình cũng từng tham dự cái chương trình này, cũng nộp hồ sơ, rồi đi thi viết. Nhìn cái đề xong cũng choáng, rồi ngồi lẩm bẩm, đề như thế này làm giám đốc là đúng rồi. Thế mà cũng nhận được cái mail báo pass vòng 1, chuẩn bị cho vòng 2. Người ta hẹn 10 ngày hay 1 tháng sau thì bắt đầu ý, cũng không nhớ nữa. Nhưng mà chờ mãi, chờ mãi, chẳng thấy gọi đi phỏng vấn, cũng chẳng thông báo gì là hoãn hay hủy. Từ ngày đó có ấn tượng rất xấu với MSB luôn. Làm gì cũng tránh MSB như tránh tà.
Sao kỳ vậy bạn? Bạn thi năm nào thế? Mình thi năm 2012 chương trình này, cũng thi vòng 1, thấy đề quỉ j toàn tiếng Anh, tính toán thì ko cho dùng giấy nháp, mà tính phức tạp (nhớ mang máng là tăng trưởng chỉ tiêu j đó qua 2-3 năm, mà số khá lẻ) chứ đâu phải tính cộng trừ thôi đâu. Thế mà cũng nhận mail vào vòng 2. Hồi đó mới ra trường nên khá bất ngờ và vui, vì thi chung với mình có cả 1 đứa đình đám, điểm phẩy cao hàng top trong giảng đường ĐH thi cùng ca, mà nó rớt ^^ Vào vòng 2 - PV nhóm, thấy mấy gương mặt "lẫy lừng" ở trường ĐH (đoạt vài giải, thành tích của khoa, của trường, hình như có cả SV 5 tốt cấp trường hay TP luôn), là hơi teo rồi. Hồi đó cũng chưa có kn phỏng vấn nhóm thế này nên cũng ko thể hiện tốt lắm. Kết quả như dự đoán: nhận mail - "em rất tốt nhưng MSB rất tiếc".
Chỉ có điều, hình như sau vòng đó còn đến vài vòng nữa nên chắc mình có vào tiếp nữa cũng ko trụ nổi, nên thôi. Ah, cái bạn SV 5 tốt pv nhóm cùng mình hồi 2012 đó bây h cũng làm ở 1 cty kiểm toán chứ ko fai MSB :)
Nói chung là nếu chương trình này tổ chức đc như 2 vòng đầu năm 2012 thì thấy khá chuyên nghiệp và sẽ tuyển đc người giỏi (mấy vòng sau tổ chức thế nào thì ko rõ vì ko đc thi đến đó :D).
P.S: năm nay MSB cũng có gửi mail rủ mình đi thi tiếp, vì mới ra trường chưa tới 2 năm, nhưng mình có chỗ làm ở NH khác rồi nên ko thi :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,473
Thành viên mới nhất
ngoctraisonglon
Back
Bên trên