Mọi người cho mình hỏi ngu một chút, chuyên viên hỗ trợ thuộc khối nào trong ngân hàng và những công việc của chuyên viên hỗ trợ là gì

mình pv KHCN chiều nay. Tình hình cũng ko khả quan lắm.. Mới đầu vào chị nhân sự giới thiệu hội đồng pv (cơ mà ko nói tên là gì, cũng như chi nhánh, bộ phận nào ) ^^ sau đó các anh chị hỏi về CV của mình, vd điểm mạnh điểm yếu, cty cũ, ngoài đó ra thì e có làm đâu ko, có anh ngồi giữa hỏi nếu anh nhận e vào MB thì một tháng e thực hiện cv như thế nào, huy động, cho vay,, một chị bên cạnh hỏi nếu chị nhận e vào MB, giả sử các nhân viên đều chưa có KN thì e sẽ phát triển KH như thế nào..chị nhân sự hỏi 1 câu, e hiểu gì về vị trí này ( trả lời xong cứ thấy chị tủm tỉm cười rồi nói chị ghi nhận câu trả lời của e, ) ,,, ko thấy đả động đến lương lậu, rồi cũng ko hỏi e có câu hỏi nào cho anh chị ko :( -> khả năng miss rồi ubers à..haizz nhưng thôi chúc các bạn pv thật tốt nha, thật ra mình đặt nhiều hi vọng quá nên cảm giác ko tốt và lo sợ, chứ mình thấy pv cũng bình thường, các anh chị cũng thân thiện đấy chứ,.. tạm thời thế đã nhé, mình cũng mệt quá đi ngủ đây ^^

Chia sẻ với đồng chí nhé ! Các câu hỏi rất cơ bản nhưng có thể do bạn chưa thực sự là chính mình nên trả lời chưa đc nuột cho lắm ! Nhưng dù sao vẫn có quyền hy vọng và chờ đợi KQ.

ad ơi down về xong không đọc được là thế nào. ad chỉ cách cho mình đọc được với. Thanks ad nhiều

Hôm nay mình phỏng vấn TVS phòng số 4, tất cả các ứng viên đều bị hỏi tiếng anh :( Mình đã có tránh bằng cách trả lời " i can answer your question in VNmese ?" nhưng mà chị ý thấy nói dc 1 câu đam ra lại hỏi liền tù tì. Thật ra hội đồng KHCN và TVS là một chỉ có câu hỏi chắc là khác đi 1 chút.Câu hỏi của mình :
1. Giới thiệu bản thân
2. Dựa vào CV của mình để hỏi ( mình từng đào tạo vị trí GDV nên bị hỏi xoay quanh )
3. Điểm mạnh, điểm yếu
4. Theo e vị trí TVS làm nhiệm vụ j ?
5. Các phẩm chất cần có của 1 TVS ? ( lưu ý chữ phẩm chất, mình bị cho là nhầm nhọt :(, lúc đấy cuống trả lời bừa là ham học hỏi, năng động, say mê công việc)
6. Tại sao e nghĩ là e phù hợp với vị trí này ?
6. Nếu là 1 TVS cần huy động 5 tỷ trong tg thử việc e sẽ tiếp cận nguồn KH nào ? ( mình trả lời là ng thân bạn bè, r ng thâ bạn bè tiếp tục giới thiệu, KH vãng lai sau 2 tháng sẽ cố tạo mqh, KH tiềm năng đã có tài khoản lương tại MB nhưng chưa sd sp j, ng thân của những KH trung thành của MB )
8. TVS phải ngồi 1 chỗ cả ngày nhưng vẫn phải giao quà cho KH để chăm sóc KH, e làm tn ?
9. Can u speak English ? information : giới thiệu về gia đình e, những tài lẻ của e, sở thích....
Nhưng mà nói chung là mình trả lời rất ấm ớ, toàn câu quen thuộc nhưng cuống nên ở nhà tập quên sạch, lại dc cái tiếng anh bị dồn. Mình pvan gần cuối ngày, 6h tối mới dc pvan, mặt các anh chị cứ gọi là như đưa đám ( mặc dù cũng cố gượng cười :( ) Chưa kể là có 1 cơ số đề ứng viên có kinh nghiệm thì ra chính là nv MB từ bộ phận khác phỏng vấn nội bộ để chuyển sang. Ôi, MB vẫn thật xa vời :(

Mình pvan gần cuối ngày, 6h tối mới dc pvan, mặt các anh chị cứ gọi là như đưa đám ( mặc dù cũng cố gượng cười :( ) Chưa kể là có 1 cơ số đề ứng viên có kinh nghiệm thì ra chính là nv MB từ bộ phận khác phỏng vấn nội bộ để chuyển sang. Ôi, MB vẫn thật xa vời :(
Bạn được hẹn mấy h PV mà tận 6h tối. mình lịch là gần 5h chiều, k biết delay đến mấy h đây :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,916
Thành viên mới nhất
elasticamerch
Back
Bên trên