Thanks thì like ở cmt kìa đồng chí, đồng chí có cái tên khá đặc biệt để ng ta phải nhớ tới, mình theo dõi cái pic hơn 500pages mà vẫn nhớ đc tên đồng chí đấy:)). Hỏi ngoài lề chút là đó là tên nhà văn/thơ,diễn viên hay anh hùng nào vậy:). Hay là tên tiếng Anh của bạn:), mình dốt tiếng Anh nên k biết

Đúng là hỏi ngoài lề quá :))
Search gg ra ngay mà

Thanks thì like ở cmt kìa đồng chí, đồng chí có cái tên khá đặc biệt để ng ta phải nhớ tới, mình theo dõi cái pic hơn 500pages mà vẫn nhớ đc tên đồng chí đấy:)). Hỏi ngoài lề chút là đó là tên nhà văn/thơ,diễn viên hay anh hùng nào vậy:). Hay là tên tiếng Anh của bạn:), mình dốt tiếng Anh nên k biết
Tải Star Wars về chiến đi nhé :"> :"> :">

mọi người ơi, ai đi phỏng vấn cho em hỏi, trước khi phỏng vấn họ có đo lại chiều cao không, em cao có 1m65 độn thêm giày đen chắc cũng chỉ tầm 1m68 chứ ko đc 1m7, sợ họ còn không cho vào phỏng vấn thì ...

Mình mở màn chia sẻ phỏng vấn ngày hôm nay nhé.
Vào phỏng vấn hội đồng 3 người (2 nam nhân viên và 1 nữ như trưởng phòng hay giám đốc í), các anh chị không giới thiệu tên
1 giới thiệu bản thân
2 xoáy vào kinh nghiệm làm việc parttime của mình
3 tiếp cận khách hàng qua những nguồn nào
4 mục tiêu dài hạn
5 khách hàng VIP là gì và chăm sóc KH VIP có gì khác so với KH thông thường
6 nếu em là nhân viên của Apple thì em giới thiệu ip5 như thế nào? (câu này bất ngờ quá ;)) , nếu hỏi về android nói chung hay cụ thể s4, htc one, xperia z thì mình còn chém thêm được :)) )
7 em có câu hỏi gì không?

Mình có 1 thắc mắc là câu 7 mình có hỏi 1 câu, sau đó các anh chị hỏi tiếp có hỏi gì không? mình không biết có nên hỏi nhiều câu hỏi không? (nhưng sáng nay mình chỉ nói là em không có câu hỏi nào nữa)

Vào phỏng vấn hội đồng 3 người (2 nam nhân viên và 1 nữ như trưởng phòng hay giám đốc í), các anh chị không giới thiệu tên
1 giới thiệu bản thân
4 mục tiêu dài hạn
6 nếu em là nhân viên của Apple thì em giới thiệu ip5 như thế nào? (câu này bất ngờ quá ;)) , nếu hỏi về android nói chung hay cụ thể s4, htc one, xperia z thì mình còn chém thêm được :)) )

Mình có 1 thắc mắc là câu 7 mình có hỏi 1 câu, sau đó các anh chị hỏi tiếp có hỏi gì không? mình không biết có nên hỏi nhiều câu hỏi không? (nhưng sáng nay mình chỉ nói là em không có câu hỏi nào nữa)

Câu 7 nên hỏi lại để ghi điểm mọi người nhé. Có thể là mọi người đã tìm hiểu về MB trc khi đi pv nhưng khi đc hỏi như thế mình vẫn nên hỏi lại, giả sử như cơ hội thăng tiến, văn hóa doanh nghiệp hoặc cơ hội cử đi học....

1 giới thiệu bản thân
4 mục tiêu dài hạn

Chúc mừng sushior đã hoàn thành buổi PV:) & cảm ơn vì đã chia sẻ những thông tin nóng hổi cho các a-c-e ngay đầu ngày làm việc:D

Với cách hỏi trên của Hội đồng thì Hội đồng cho phép hỏi nhiều câu. Kỹ năng hỏi của ứng viên cũng giúp Hội đồng nhìn ra tố chất của ứng viên. Tuy nhiên, ứng viên hỏi 1 câu cũng k sao;)). Còn với Hội đồng chỉ cho đặt 1 câu hỏi thì chỉ được hỏi 1 câu & k biết hỏi gì cũng phải cố nghĩ ra gì đó để hỏi:))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,644
Thành viên mới nhất
Hhonghanhh
Back
Bên trên