BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng tập trung đợt 2/2015 - 794 chỉ tiêu [05.07.2015]

a nhím chia sẽ hay và tận tình quá à. em đi pv hôm 11/08,về nhà tự kỉ suốt mấy ngày nay. em đi pv nhiều, nhưng ko được lanh bằng các bạn, tính em có sao nói vậy, ko thể nói khác. mấy bạn em bảo đi pv thì phải mưu mẹo hơn, chứ cứ như mày thì ko đậu chỗ nào cả. em đang suy nghĩ liệu sự thật thà của mình có tốt hay ko đây????
Phương châm của anh nhím là mỗi đợt đi phỏng vấn là như lần đầu tiên đi hẹn hò người tình của mình vậy.

1. Ăn mặc đẹp, lịch sự.
2. Nói năng đang hoàng.
3. Run và hồi hộp.

Một người tình như BIDV cả nửa năm mới gặp 1 lần thì cố gắng thể hiện sao cho tốt. Không cần phải mưu mẹo. Miễn là mình tạo điểm nhấn cho hội đồng.

Nguy hiểm nhất là mình không kiểm soát được buổi phỏng vấn. Để nó trôi tuột đi. Hoặc thể hiện hơi lố quá. Khiến buổi phỏng vấn như xảy ra cho có lệ. Phải có cách để phá vỡ điều đó. Tình huống này nhiều bạn gặp phải rồi đấy :)

các b cho mình hỏi. nếu đậu vị trí nhân viên quản lý tín dụng BIDV và nhân viên quản lý tín dụng NH Đông Á thì mình nên chọn vị trí nào ạ? Theo như mình biết chức danh quản lý td của Đông Á là do hội sở quản lý. tks các b!

Phương châm của anh nhím là mỗi đợt đi phỏng vấn là như lần đầu tiên đi hẹn hò người tình của mình vậy.

1. Ăn mặc đẹp, lịch sự.
2. Nói năng đang hoàng.
3. Run và hồi hộp.

Một người tình như BIDV cả nửa năm mới gặp 1 lần thì cố gắng thể hiện sao cho tốt. Không cần phải mưu mẹo. Miễn là mình tạo điểm nhấn cho hội đồng.

Nguy hiểm nhất là mình không kiểm soát được buổi phỏng vấn. Để nó trôi tuột đi. Hoặc thể hiện hơi lố quá. Khiến buổi phỏng vấn như xảy ra cho có lệ. Phải có cách để phá vỡ điều đó. Tình huống này nhiều bạn gặp phải rồi đấy :)
A Nhím cho e hỏi lương vị trí nhân viên quản lý td là bao nhiêu vậy a?

các b cho mình hỏi. nếu đậu vị trí nhân viên quản lý tín dụng BIDV và nhân viên quản lý tín dụng NH Đông Á thì mình nên chọn vị trí nào ạ? Theo như mình biết chức danh quản lý td của Đông Á là do hội sở quản lý. tks các b!

Tất nhiên là BIDV rồi bạn. Mà bạn hỏi giữa BIDV và Đông Á trong cái thời điểm nhạy cảm này thì cũng trùng hợp ghê :D

rì viu pv chi nhánh Gia lai. hội đồng 7ng. nhưng chỉ có 1 anh giám sát vs bác giám đốc hỏi. tớ bôc trúng lãi suất trần huy động NHNN, thế là xin dổi câu hỏi. hỏi về nhận xét biết gì về kì thi THPT quốc gia, chém đc ít ít, xong bác GĐ hỏi Glai đứng thues mấy, bn % => cứng họng mất.híc. 1 câu là nếu bạn có đủ tiền, ngta nói bạn nghỉ bạn có nghỉ không. mình kêu không, đam mê mà, chỉ có khi nào kiếm đc việc khác ngon hơn đam mê hơn mới nghỉ. a giám sát nói nếu e đam mê mà k có kiến thức thì sao e làm. mình chém, đam mê là phải học hỏi phục vụ đam mê. chứ ngta nói dốt mà nhiệt tình thì thành phá hoại. câu này hình như hơi chém quá. mọi ng cũng cười cười. rồi thì mình kêu đam mê của mình là tài chính. xong anh í hỏi là GDV thì liên quan gì đến tc, mình nói tiền là dòng chảy của tài chính, mà GDV liên quan đến xèng. a vặn, thế nhiều ngt ko làm đến tiền vẫn là tc thì sao, mình lúc í run quá, chả biết đường chém, kêu là nhiều cái nhìn vậy mà ko phải vậy, cả hội đồng cười ầm ầm. huhu, chắc là tạch do câu này. nói chung vui vẻ thoải mái :D
Bạn này chém hay thiệt, phải học hỏi :p

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,650
Thành viên mới nhất
lagwagonmerch
Back