BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng tập trung đợt 2/2015 - 794 chỉ tiêu [05.07.2015]

Sơ lượt lại cho mn về phần của mình nhé. Vị trí kế hoạch tổng hợp.
HĐPV 8 hay 9 người gì đó. Cảm nhận hđ vui vẻ, dễ thương, không tạo áp lực gì hết. Hihi.
Vô phòng chào hđ rồi được mời ngồi xuống.
Không có giới thiệu bản thân mà thay vào đó là cô GĐ nói tên mình, năm sinh, vậy chắc đi làm rồi hả? Sao giờ chọn BIDV thành phố mà không ở quê cho gần ba mẹ.
Nói chuyện sơ sơ rồi kêu bốc câu hỏi trả lời.
KTXH: Thành tựu trong ngành bán lẽ của BIDV thời gian qua? Trả lời xong rồi hỏi thêm mấy cái về bán lẻ, khó khăn thuận lợi.
Xử lý tình huống: Nếu có 2 quan điểm, và a/c ở phía thiểu số, a/c có dám thuyết phục phía kia theo mình không? Trả lời xong qua phần nghiệp vụ.
Nghiệp vụ: Phần này hấp dẫn nhất (Vì mình chẳng biết gì cả, toàn trả lời theo cảm tính. Hihi) Xây dựng kế hoạch cho cn gồm những bước gì? Những chỉ tiêu nào? Trả lời tưng tửng rồi bảo em cũng ko rõ lắm. Thế là cô GĐ kêu cứ bốc thêm câu khác đi, nhiều câu hay lắm á. Thế là bốc tiếp tầm 4 hay 5 câu gì đó( không nhớ nữa) Phần này cả hội đồng cười nhiều vì toàn bốc mấy câu mình không biết nên trả lời theo cảm tính thôi ( Cái nào không biết kêu e khong rõ rồi cười trừ).( về kế hoạch kd, chỉ tiêu, lãi xuất...) Đến câu kế hoạch trong 1 năm của bạn là gì mới không bốc nữa.
Sau đó c trưởng phòng KHTH hỏi e BIDV làm về trễ sao e học hành thêm được, vậy e chọn công việc hay học tập?
Tiếp theo 1 anh ( hình như là phó GĐ) hỏi kỹ năng nào e có để phù hợp với vị trí.
Sau đó vài câu hỏi thăm trao đổi vui vui rồi ra về.

Chi nhánh mình thi không khí im lặng đáng sợ, zô ko giới thiệu gì, hỏi lun "Tại sao em nộp vào vị trí này"?. Xong em bốc câu hỏi đi, mình khá xui xẻo, ôn khá nhiều kiến thức về nghiệp vụ & BIDV nhưng lại trúng vào 2 câu ko biết gì lun :((

1) Quá trình cổ phần hóa BIDV (thời gian, hoạt động, vốn điều lệ, bla bla...). Câu này mình chỉ trả lời đc quá trình hình thành BIDV và thời gian cổ phần hóa, còn mấy cái kia ko bik gì, còn trả lời sai cái vốn điều lệ, hix

2) Cho vay theo hạn mức ? Các thông tin thể hiện trên hđ vay ? -> Mình chỉ biết mỗi cho vay theo hạn mức là NH cấp 1 cái hạn mức zới 1 cái thời hạn, rồi KH vay từng làn từng lần theo cái hạn mức, cái ý sau thì pó tay lun

3) Tại sao chúng tôi lại tuyển anh/chị ? 2 câu đầu thấy héo r nên mất bình tĩnh, câu này trả lời chớt quớt lun, ở nhà chuẩn bị cho kỹ r zô ko nói đc gì

Có 1 anh hỏi mình thêm 2 câu nữa: Giỏi vi tính ko ? Với em thấy ngoài vị trí này thì e thích hợp với vị trí nào trong ngân hàng ?. Mình thấy mình tạch rồi nên cũng ráng trả lời lẹ r về lun, haizzz, bỏ công sức mấy ngày nay ôn quá trời để zô trúng gì đâu, hixxxx, để dành kiến thức năm sau thi tiếp quá
T thấy câu 1 c trả lời đc thế kia là cũng đc đc rồi mà :-sss

Hôm nay phỏng vấn, mình đợi 5 tiếng đồng hồ để phỏng vấn chưa đến 10 phút, thấy thiệt thòi cho các bạn phỏng vấn cuối cùng :(. Thôi thì an ủi các anh chị ai cũng dễ mến, thân thiện.

Mình vào phong,xong nói em xin chào hội đồng tuyển dung,xong em lại ngay ghế định ngồi xuống mới nhớ lại là chưa ai mời ngồi, xong mới nhớ lại nên phải ứng cứu ngay là hỏi anh đối diện là em ngồi đc k ạ?, anh ấy nói em cứ ngồi đi, xác đinh bị ăn điểm trừ, fail

t bị trùng lịch pv bidv và lịch thi Vietcom, bạn nào có cao kiến gì không? pv BIDV cả ngày, hay chỉ 1 buổi thôi mọi người? bao nhiêu buổi xin nghỉ, đi nộp hs, giờ k đc đi thi chắc chớt mất.

Mình vào phong,xong nói em xin chào hội đồng tuyển dung,xong em lại ngay ghế định ngồi xuống mới nhớ lại là chưa ai mời ngồi, xong mới nhớ lại nên phải ứng cứu ngay là hỏi anh đối diện là em ngồi đc k ạ?, anh ấy nói em cứ ngồi đi, xác đinh bị ăn điểm trừ, fail
Mình cũng từng bị khi thi một ngân hàng và fail.

m cũng qn bạn ơi! cơ mà pv chiều, tình hình ca sáng tn hả cậu? tại ở nhà chuẩn bị rõ đủ giới thiệu bản thân xong chẳng ai đc giới thiệu, vào hỏi tên gì xong bôcd câu hỏi luôn. ko biết ca sáng có thế ko? :3
À bác gđ mặc áo hoa đeo kính đen nữa :))
Ca sáng mấy nam đi pv hả cậu? có người nào được hỏi đặc biệt ko? :)
Hình như nam đc pv nhiều hơn bạn ạ, chắc ưu tiên nam hơn! bạn đc hỏi nhiều ko?

Vừa phỏng vấn BIDV vị trí GDV về. Review lại cho các bạn. Sau phần giới thiệu bản thân, hỏi là nếu chuyển em làm QLKH em có đồng ý ko? (vì mình có kinh nghiệm làm QHKH). Sau đó thì bốc 3 câu hỏi:
1. Em hãy nêu thế mạnh và vị thế của BIDV?
2. Nếu có 1 người liên tục nói xấu em thì em giải quyết tn?
3. Nêu thuế thu nhập cá nhân, giảm trừ gia cảnh, người phụ thuộc là bn? Lãi tiền gửi Ngân hàng có bị tính thuế TN cá nhân ko?
Câu thứ 3 thì mình ko biết giảm trừ ng phụ thuộc cụ thể bao nhiêu, thuế TNCN thì 9tr trở lên bị tính thuế. Lãi tiền gửi NH ko bị tính thuế.
Sau đó anh GĐ hỏi là nếu cho em quyết định mức thu nhập để tính thuế thì em chọn mức bao nhiêu? EM có biết là hiện nay vị trí nhân viên ko đc thi lên chuyên viên ko?
Nói chung là hội đồng rất vui vẻ, thỏa mái. Mình và anh chị cười ngất trời. Có anh ở HO thì đẹp trai quá mức quy định :D

Mấy bạn cho mình hỏi chi nhánh Ninh Thuận pv 2h ngày 15.8 phải k? Bạn mình nói hôm bửa k nghe rõ nên nhờ hỏi dùm :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,470
Thành viên mới nhất
khuyenmaic54clu
Back
Bên trên