BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng tập trung đợt 2/2015 - 794 chỉ tiêu [05.07.2015]

Giải giúp mình bài này nha . Một doanh nghiệp lập kế hoạch kinh doanh có giá trị sản lượng là 175 tỷ . Doanh thu 150 tỷ . Vòng quay vốn lưu động 2,5 . Vốn tự có và coi như tự có nhà 16% Doanh thu. KHCB 5%doanh thu . Thuế các loại 3% doanh thu . Lợi nhuận đơn vị lập 2% doanh thu . Ngân hàng sẽ cấp hạn mức tín dụng nào cho dn .
A . 36 ; b. 38.5; c 40 ; d 42.5
C làm như thế này hả :)
(175 - 150*(2%+3%+5%))/2.5 - 150*16%
Hmtd : nhu cau vld - vốn tự có-vốn huy động khác....nhu cầu vld = tổng chi phí kỳ kế hoạch / vòng quay vlđ..tổng chi phí = doanh thu +khau hao-lợi nhuận trước thuế..đáp án mình chọn là a 36

các b cho t hỏi cấu trúc đề thi qlkh sẽ gồm những gì thế. Phần nghiệp vụ mình cần xem lại những vấn đề gì nhỉ :)
Mình cảm ơn :)

các b cho t hỏi cấu trúc đề thi qlkh sẽ gồm những gì thế. Phần nghiệp vụ mình cần xem lại những vấn đề gì nhỉ :)
Mình cảm ơn :)
Vòng 2 Thi nghiệp vụ tín dụng 15/3/2015 (70 câu) 120 phút
- 10 câu logic IQ
- 45 câu chung
Ø Kinh tế học : marcro, micro, kt lao động, kinh tế quốc tế, …
Ø Luật kinh tế, tổ chức tín dụng, giao dịch đảm bảo
Ø Kiến thức nền về danh mục TS, Nguồn vốn NHTM và các nghiệp vụ tín dụng cơ bản
- 15 câu bài tập chuyển sang trắc nghiệp 3 bài
Ø Dòng tiền dự án
Ø Thẩm định phương án kinh doanh, hạn mức tín dụng
Ø Đánh giá dự án
Ø Lãi suất, các nghiệp vụ liện quan của NHTM
Tiếng Anh (60 câu) 60 phút form TOIEC
- Ngữ pháp
- Đọc hiểu
- Từ vựng
- Bắt lỗi sai
đây là cấu trúc đề đợt 1 bạn ạ :'(

Một doanh nghiệp lập kế hoạch kinh doanh 2009 và đề nghị BIDV cấp hạn mức tín dụng ngắn hạn như sau:
Giá trị sản lượng 178 tỷ đồng
Doanh thu 160 tỷ đồng
Vòng quay vốn lưu động năm 2009 bằng 2008
Vốn tự có và coi như tự có là 5% doanh thu
Khấu hao cơ bản 5% doanh thu
Thuế các loại 3% doanh thu
Chi phí quản trị điều hành 2% doanh thu
Lợi nhuận 2% doanh thu
Doanh nghiệp được ngân hàng ứng trước tiền thanh toán bình quân là 10tỷ đồng và phải trả nhà cung cấp nguyên vật liệu được duy trì ổn định là khoảng 6tỷ đồng.
Ngoài ra doanh nghiệp đang được ngân hàng công thương cấp hạn mức tín dụng năm 2009 là 10tỷ đồng.
Hãy tính toán hạn mức tín dụng ngắn hạn BIDV sẽ cấp cho doanh nghiệp năm 2009,
biết rằng tình hình sản xuất kinh doanh của doanh nghiệp năm 2008 như sau:
Sản lượng thực hiện 162tỷ đồng
Doanh thu thuần 150tỷ đồng
Thuế các loại 4,2tỷ đồng
Lợi nhuận 3tỷ đồng
Tài sản lưu động bình quận 2008 50tỷ đồng

Đề mấy năm trước nè mọi người :D ae làm đi :mad::mad::mad:
Có phải thế này k bác?
+ Vòng quay vốn 2009=2008= Doanh thu thuần 2008/ TSLĐ Bình quân 2008= 150/50=3
+ Nhu cầu vốn lưu động(2009)=(Doanh thu thuần- khấu hao- lợi nhuận - thuế các loại)/ vòng quay vốn lưu động
==> Nhu cầu VLĐ 2009 =( 160- 0.05*160- 0.02*160- 0.03* 160)/ 3 = 48
+ Hạn mức tín dụng = Nhu cầu VLĐ - Vốn tự có - Tiền ứng trước thanh toán - phải trả nhà cung cấp - Hạn mức của ngân hàng công thương
==> Hạn mức tín dụng = 48 - 0.05 *160 - 10 - 6- 10 = 14 tỷ

Hmtd : nhu cau vld - vốn tự có-vốn huy động khác....nhu cầu vld = tổng chi phí kỳ kế hoạch / vòng quay vlđ..tổng chi phí = doanh thu +khau hao-lợi nhuận trước thuế..đáp án mình chọn là a 36
Theo mình biết:
Nhu cầu VLĐ = ( Doanh thu - khấu hao- lợi nhuận - thuế các loại) / Vòng quay vốn
Như vậy trong bài này k tính đc ra đáp án đúng @@

mấy bạn làm giúp mình câu này với:
sau 1 thời gian khai thác, công ty quản lý nợ và khai thác tài sản quyết định nhượng bán TSCĐ do xét thấy việc tiếp tục sử dụng ko đem lại hiệu quả như mong muốn. Tuy nhiên, do TSCĐ này hiện rất khó chuyển nhượng trên thị trường nên giá chuyển nhượng của TSCĐ thấp hơn giá trị còn lại trên sổ sách, đồng thời công ty ko thể thu tiền về ngay mà bên nhận chuyển nhượng được phép trả chậm. Như vậy khả năng thanh toán hiện thời và giá trị hao mòn luỹ kế TSCĐ của công ty trước khi nhượng bán TSCĐ sẽ:
A. đều ko thay đổi, do công ty thực tế chưa thu được tiền từ nhượng bán TSCĐ ngay.
B. đều giảm, do giá trị nhượng bán TSCĐ thấp hơn giá trị trên sổ sách
C. khả năng thanh toán hiện thời tăng, giá trị hao mòn luỹ kế TSCĐ giảm.
D. Cả 3 phương án đều sai

Mấu chốt là tính ra cpsxkd = ???? . Mình đọc được trên 1 tài liệu thì . Cpsxkd = DT - lnst - khấu hao . ( thì tính bài này lại ko ra kết quả ) . Trừ đi khấu hao vì do khấu hao ko phải chi phí bằng tiền nên có lẽ ngân hàng trừ nó ra để tính nhu cầu vld cho chuẩn . Bài này quá đau đầu . Ai thông não giúp mình với

Nhưng theo cách trên là sai công thức mà @@
Mấu chốt là tính ra cpsxkd = ???? . Mình đọc được trên 1 tài liệu thì . Cpsxkd = DT - lnst - khấu hao . ( thì tính bài này lại ko ra kết quả ) . Trừ đi khấu hao vì do khấu hao ko phải chi phí bằng tiền nên có lẽ ngân hàng trừ nó ra để tính nhu cầu vld cho chuẩn . Bài này quá đau đầu . Ai thông não giúp mình với
Mấy bác nghĩ giống em cơ mà tính ra 30 :))) nghĩ mãi ko ra :)))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,593
Thành viên mới nhất
gamebai121
Back
Bên trên