BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng tập trung đợt 2/2015 - 794 chỉ tiêu [05.07.2015]

Mọi người ơi, ai có đề thi của các năm trước hoặc đợt 1 năm nay thì post lên cho em tham khảo với. Thi vào BIDV căng thẳng hơn thi ĐH :))

Giải giúp mình bài này nha . Một doanh nghiệp lập kế hoạch kinh doanh có giá trị sản lượng là 175 tỷ . Doanh thu 150 tỷ . Vòng quay vốn lưu động 2,5 . Vốn tự có và coi như tự có nhà 16% Doanh thu. KHCB 5%doanh thu . Thuế các loại 3% doanh thu . Lợi nhuận đơn vị lập 2% doanh thu . Ngân hàng sẽ cấp hạn mức tín dụng nào cho dn .
A . 36 ; b. 38.5; c 40 ; d 42.5

------------------------------------------------
khi wacc = 6% thì cả NPV của A và B đều dương . lấy IRR - Wacc = x
nếu IRR của dự án nào mà trừ đi WAcc mang lại kết quả bé hơn thì đó mới là dự án có NPV lớn hơn bạn ạ
Nên 3 câu trên đều sai

trong đề ko có đáp án 3 câu đều sai mà bạn
nếu IRR của dự án nào mà trừ đi WAcc mang lại kết quả lớn hơn thì đó mới là dự án có NPV lớn hơn chứ bạn, WACC càng nhỏ thì NPV càng lớn, nên IRR - WACC = x càng lớn thì WACC càng nhỏ, mà x2 > x1 nên npv2 > npv 1 vì vậy mình mới chọn câu C

Giải giúp mình bài này nha . Một doanh nghiệp lập kế hoạch kinh doanh có giá trị sản lượng là 175 tỷ . Doanh thu 150 tỷ . Vòng quay vốn lưu động 2,5 . Vốn tự có và coi như tự có nhà 16% Doanh thu. KHCB 5%doanh thu . Thuế các loại 3% doanh thu . Lợi nhuận đơn vị lập 2% doanh thu . Ngân hàng sẽ cấp hạn mức tín dụng nào cho dn .
A . 36 ; b. 38.5; c 40 ; d 42.5
đáp án C hả bạn

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,685
Thành viên mới nhất
youhuihuodog55