BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng tập trung đợt 2/2015 - 794 chỉ tiêu [05.07.2015]

Theo Thông tư 02/2013 điều 3
Nợ cơ cấu lại thời hạn trả nợ
là nợ được tổ chức tín dụng, chi nhánh ngân hàng nước ngoài chấp thuận điều chỉnh kỳ hạn trả nợ và/hoặc gia hạn nợ cho khách hàng khi khách hàng không có khả năng trả nợ gốc và/hoặc lãi đúng thời hạn ghi trong hợp đồng nhưng được tổ chức tín dụng, chi nhánh ngân hàng nước ngoài đánh giá có khả năng trả được đầy đủ nợ gốc và lãi theo thời hạn trả nợ cơ cấu lại.
Theo mình nghĩ thì nợ đã đc cơ cấu lại thời hạn trả nợ mà KH vẫn không trả đủ nợ gốc và hoặc lãi khi đến kỳ hạn trả nợ đã đc điều chỉnh hoặc hết thời gian gia hạn nợ thì nợ đc xếp vào nhóm 4.
P/ s Mình hiểu dzậy có đúng ko mn?
T hiểu nếu là quá hạn so với cơ cấu nợ lần đầu thì quá hạn dưới 90 ngaỳ thì nợ nhóm 4, quá hạn từ 90 ngày trở lên là nợ nhóm 5. Còn nếu qá hạn so với nợ cơ cấu lần 2 r thì là nợ nhóm 5 luôn.

Câu này thì sao mọi ng
Sau khi cấp tín dụng có TSĐB , TSĐB xảy ra tranh chấp? là CBTD e giải quyết thế nào?
Theo mình đọc được thì Luật Dân sự 2005 và nghị định 163 có điều khoản về thứ tự ưu tiên thanh toán tsbđ:
1. Cho bên nào đk gd bảo đảm trước.
2. Nếu có bên k có giao dịch bđ và có bên có giao dịch bảo đảm thì bên nào đk gd bảo đảm đc ưu tiên.
3. Tất cả đều k đk gd bảo đảm thì căn cá theo thời gian xác lập giao dịch.
Nên nếu có tranh chấp theo mình cứ căn cứ vào thứ tự ưu tiên mà giải quyết. Ko bik có đúng kô????

T hiểu nếu là quá hạn so với cơ cấu nợ lần đầu thì quá hạn dưới 90 ngaỳ thì nợ nhóm 4, quá hạn từ 90 ngày trở lên là nợ nhóm 5. Còn nếu qá hạn so với nợ cơ cấu lần 2 r thì là nợ nhóm 5 luôn.
Uhm quên kèm theo cái điều kiện lần đầu.
Mà có trường hợp nào NH cơ cấu lại thời hạn trả nợ 2,3 lần ko?

Nếu được hỏi câu này thì nên trả lời thế nào được mọi người nhỉ?
Nếu khách hàng có quá khứ kinh doanh không tốt mà giám đốc yêu cầu em lập hồ sơ cho vay thì em làm gì?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,681
Thành viên mới nhất
josylviomerch
Back
Bên trên