BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng tập trung đợt 2/2015 - 794 chỉ tiêu [05.07.2015]

Anh @nhím xù lông ơi cho em hỏi, lộ trình thăng tiến của 1 Chuyên viên QHKH tại BIDV là gì ạ, tử Chuyên viên lên trưởng nhóm trưởng phòng hay thế nào ạ?
Anh Nhím tuyển CV QHKH mà lại đi làm QTRR thì lộ trình của 2 vị trí này có giống nhau không ạ?
Hồi xưa được hỏi về mục tiêu nghề nghiệp anh Nhím trả lời thế nào ạ? Nói thật là em còn mơ hồ cái khoản này lắm ạ
Em cảm ơn anh nhiều ạ!

Các anh chị cho e hỏi, bên BIDV có thi từ nhân viên GDV lên chuyên viên GDV nữa không ạ! mà thi thì tầm nào được thi và thi có khó không ạ?

Tại em thấy chia sẻ của anh Nhím phỏng vấn có 1 câu hỏi nghiệp vụ, mà em lội topic cũ thì thấy mấy câu nghiệp vụ cũng hiểm lắm ạ nếu không đọc luật, không tìm hiểu trước mà gặp mấy câu đó thì em chỉ còn nước gãi đầu và cười thôi ạ :(, em chưa đi phỏng vấn bao giờ chắc chặt chém với lại làm cho hội đồng thoải mái là em không có kinh nghiệm nên tự nhủ thôi ôn câu nghiệp vụ để mà nói chứ chả nhẽ vào ngồi im ro :(
Thế anh pv Vietin như thế thì có tạch không :p
Anh @nhím xù lông ơi cho em hỏi, lộ trình thăng tiến của 1 Chuyên viên QHKH tại BIDV là gì ạ, tử Chuyên viên lên trưởng nhóm trưởng phòng hay thế nào ạ?
Anh Nhím tuyển CV QHKH mà lại đi làm QTRR thì lộ trình của 2 vị trí này có giống nhau không ạ?
Hồi xưa được hỏi về mục tiêu nghề nghiệp anh Nhím trả lời thế nào ạ? Nói thật là em còn mơ hồ cái khoản này lắm ạ
Em cảm ơn anh nhiều ạ!
Các anh chị cho e hỏi, bên BIDV có thi từ nhân viên GDV lên chuyên viên GDV nữa không ạ! mà thi thì tầm nào được thi và thi có khó không ạ?
Anh nhím chinh chiến nhiều ngân hàng lắm trước khi đậu vào BIDV. Nên chia sẻ em thế này.

1/ Đi đến vòng phỏng vấn thì đậu hay rớt nó nằm ở MAY MẮN đấy em.

Nhiều bạn điểm cao thi viết, phỏng vấn ok nhưng vẫn không đậu. Nhiều bạn điểm viết bình bình nhưng chỉ cần trong lúc phỏng vấn bộc lộ ra những đặc điển mà nhà tuyển dụng thấy thích là có cơ hội đậu rồi.

Một phút thăng hoa trong lúc phỏng vấn cũng thay đổi cục diện. Năm ngoái có bạn lội ngược dòng khi đạt 97/100 điểm phỏng vấn.

2/Con đường thăng tiến ở BIDV. Hay gặp nhất là từ chuyên viên/ nhân viên lên lãnh đạo phòng. Rồi từ lãnh đạo phòng lên lãnh đạo chi nhánh.

Từ nhân viên lên lãnh đạo phòng thì có người mất 7-10 năm. Đó là về thời gian. Ngoài ra còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác. Đặc biệt là năng lực và mối quan hệ, IQ Và EQ.

3/ Định hướng nghề nghiệp thì có nhiều bạn thi cùng đợt với anh nhím đều biết vì anh nhím có chia sẻ. Đó là anh nhím luôn mong muốn được trở thành chuyên viên thẩm định/ quản lý rủi ro giỏi.

Lúc đầu anh thi QLKH vì ước mơ đó. Nhưng số phận đưa đẩy làm anh chạm vào ước mơ của mình sớm hơn bình thường. :) và như vậy cũng tạm hài lòng với hiện tại

thế là nhân viên thì lương lậu với lộ trình đi lên sao bạn? Hôm trước t không để ý cái vụ chuyên viên với nhân viên cho lắm, nên đăng ký ngay phải nhân viên rồi
Nhân viên hưởng hệ số lương thấp hơn. Nhưng lúc mới vào không chênh lệch nhiều so với chuyên viên đâu em à.

hehe, nhưng sau sẽ thấy chênh lệch nhiều hả a Nhím? E thấy có bạn bảo sau này thưởng với xét lên lương chủ yếu cho chuyên viên thôi ạ
Bên BIDV và VCB hiện tại vẫn sử dụng cơ chế 3 năm xét tăng lương 1 lần. Nên cả CV và NV đều được xét em ạ. Nhưng không biết VCB áp KPIs rồi có áp dụng cơ chế ấy không nữa.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,721
Thành viên mới nhất
Thanh tâm902
Back
Bên trên