BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng tập trung đợt 2/2015 - 794 chỉ tiêu [05.07.2015]

Thôi các bác nói làm gì nữa, đằng nào thì chuyện cũng xong rồi, h là để mọi người ôn thi trao đổi bài tập, sắp thi đến nơi rồi, topic thi Bidv bàn chuyện giáo dục làm gì

Mình đã gửi mail đến hỗ trợ tuyển dụng của BIDV hỏi về điều kiện lọc hồ sơ của BIDV và được trả lời như sau:
Chào bạn,
Việc ứng viên có qua vòng hồ sơ hay không phụ thuộc vào nhiều yếu tố:
-Kinh nghiệm, năng lực của ứng viên
-Số lượng chỉ tiêu của đơn vị
Ngân hàng sẽ lựa chọn 5-7 hồ sơ phù hợp nhất trong những hồ sơ đủ tiêu chuẩn để vào vòng thi viết. Mỗi đợt tuyển dụng, BIDV nhận được rất nhiều hồ sơ cho mỗi vị trí tuyển dụng, vì vậy có thể hồ sơ của bạn đủ tiêu chuẩn nhưng chưa phải là hồ sơ phù hợp nhất để được dự thi các vòng tiếp theo.
Trân trọng

Đúng là họ chỉ chọn lựa 1 số hồ sơ nhất định trong số các hồ sơ đủ điều kiện để vào vòng tiếp theo. Tuy nhiên mình thấy những hồ sơ vào vòng tiếp theo chủ yếu là các hồ sơ mới ra trường. Mình có bằng thạc sĩ, có kinh nghiệm làm ở ngân hàng khác. Vậy mà vẫn không qua vòng hồ sơ của BIDV. Nói chung là vẫn thấy khó hiểu :-s
Hồ sơ đẹp như của a/c thì phải ứng tuyển vào vị trí cao hơn là chuyên viên QLKH :)

Theo anh/ chị thì nền giáo dục của ta đang tiến hay lùi?!! :) E không có bao giờ nói tất cả các bạn học trường top đều tự mãn, không phấn đấu nhiều còn các bạn học ở trường khác thì học giỏi hơn. ở trường nào thì cũng có người giỏi người dỡ, cái mà e muốn thắc mắc ở đây là các nhà tuyển dụng tìm kiếm có phải thực sự là người giỏi, làm được việc không hay là chỉ qua tên trường, nếu người ta muốn tìm người làm được việc thì phải tìm người giỏi, mà như vậy thì sao lại không cho người ta thi?!! Chuyện này cũng giống như kiểu : chỉ cho học sinh trường THPT chuyên được thi đại học còn các bạn học THPT còn lại thì không được thi thôi!! Nếu anh/ chị không được học trường chuyên thì sẽ nghĩ gì về quy định đó?!! Chúng ta nên nhớ rõ là : nếu "tất cả đều phải thi tuyển " thì người giỏi việc gì phải sợ?!!!
chuyện mà chỉ có học sinh trường chuyên được thi ĐH giờ mình mới nghe luôn đó o_O còn nhà tuyển dụng toàn là người kinh doanh cả, tất nhiên hiệu quả phải là cái người ta cân nhắc rồi bạn, tốt gỗ hơn tốt nước sơn, nhưng mà chỉ tốt hơn khi cả nước sơn cũng tốt thôi, giữa 1 đống đồ sơn đẹp, người ta đi lựa cái nào gỗ tốt và giữa một đống đồ không biết gỗ có tốt không nhưng nước sơn cũng không đẹp rồi thì người ta phải lựa trong đống đồ đầu tiên chứ :)

Mọi người ơi cho mình hỏi tí:
1/ Giá trị thanh lý đưa vào năm cuối của dự án hay là năm sau khi dự án kết thúc.
GTTL +(-) thuế ko?
2/ Lãi vay có được đưa vào để tính NCF theo TIPV không?

Bữa giờ xem lại bài thì thấy có bài thì có có bài thì không :confused::confused::confused:

1/ nhiều bạn trả lời là có, mà hồi mình học một thầy thì tính có trừ thuế ra, một thầy thì nói giả sử không tính thuế @@@@ vãi nồi.
2/ thu từ đi vay và chi phí lãi vay không đưa vào để tính NCF theo TIPV.

1/ nhiều bạn trả lời là có, mà hồi mình học một thầy thì tính có trừ thuế ra, một thầy thì nói giả sử không tính thuế @@@@ vãi nồi.
2/ thu từ đi vay và chi phí lãi vay không đưa vào để tính NCF theo TIPV.

Còn thầy thì mình mấy bài đầu ko tính thuế, mấy bài sau thì tính.
Thầy mình còn nóii GTTL thì đưa vào sau khi dự án kết thúc.
Vd như là DA 4 năm thì GTTL đưa vào năm thứ 5.
Giờ xem lại sách dzới mấy bài trên mạng thì ko giống nhau, ko biết tính sao mới đúng

bài vinacafe mình tính

câu 19: mình tính được dòng ngân lưu sau thuế năm 4 theo quan điểm EPV là 112,27 (giả sử thu thanh lý nhà máy, máy móc, đất không tính thuế. còn nếu có tính thuế thu thanh lý 3 món trên thì ra 107,71 ). Nguyên nhân có sự chênh lệch so với đáp án 110,77 là do các bạn tính năm cuối không có thu thanh lý đất 1,5 tỷ. Nhưng theo quy tắc là có tính thu thanh lý đất vào năm cuối vào. =))

nói chung là làm hết mình rồi. =))

Còn thầy thì mình mấy bài đầu ko tính thuế, mấy bài sau thì tính.
Thầy mình còn nóii GTTL thì đưa vào sau khi dự án kết thúc.
Vd như là DA 4 năm thì GTTL đưa vào năm thứ 5.
Giờ xem lại sách dzới mấy bài trên mạng thì ko giống nhau, ko biết tính sao mới đúng

cái tính thuế thanh lý hay không mình nghĩ tùy từng quan điểm. còn cái giá trị thanh lý thường thường mấy thầy dạy là người đầu tư thường dành hẳn một năm cuối để thu thanh lý, nhưng tùy bài thì trong bài sẽ ghi rõ là mình thu thanh lý trong năm nào nên cái này an tâm ak.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,605
Thành viên mới nhất
Dương bkstaff
Back
Bên trên