BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng tập trung đợt 2/2015 - 794 chỉ tiêu [05.07.2015]

Mấy bạn thi VCB thì qua VCB đi.
Đây là topic của BIDV.
Em nào đậu Vietinbank mà thi BIDV cũng không ai có quyền lên án các em. Không ai cướp cơ hội của ai cả. :)

Mấy bạn thi VCB thì qua VCB đi.
Đây là topic của BIDV.
Em nào đậu Vietinbank mà thi BIDV cũng không ai có quyền lên án các em. Không ai cướp cơ hội của ai cả. :)
Anh ơi cho em hỏi chi nhánh em lấy 6 QLKH. Vòng test này có 46 ng + 6 ng miễn test --> thì sẽ lấy bao nhiêu người trên 52 người này để vào vòng pv ạ ? em cám ơn anh trước nhé!

Các anh chị bạn ơi, làm ơn giúp em câu này với ạ:

Giả sử mức tiêu dùng cận biên là 0,8. Khi Chính Phủ tăng chi tiêu 2000 thì tổng
cầu:

A Tăng 2000 B Giảm 2000
C Tăng 10000 D Giảm 10000

Theoem được biết AD = C + I + G + XK ròng nên em nghĩ I tăng 2000 thì AD tăng 2000. Em không hiểu vai trò của mức tiêu dùng cận biên ạ.
Em cảm ơn nhiều <3
Ta có: Y= (1/(1-MPC))*(C+I+G)-(MPC/(1-MPC))*T
delta G=2000, MPC=0.8
delta Y= delta G * 1/(1-MPC))=10000
Nên mình chọn C.

Troi a, 7h thi r

Cho hỏi bài tập mấy bạn đang làm ở chỗ nào thế? hix
Cty Vinacafe đang xem xét đầu tư vào một sự án café mới ở Tây Nguyên. Thời gian đầu tư dự kiến là 4 năm. Các thông tin về dự án như sau:
Đầu tư vào tài sản cố định: Máy móc, thiết bị chế biến nhập khẩu từ Nhật, nguyên giá ghi nhận ước tính của tài sản là 18.726 tỷ (của năm 0). Giá trị đầu tư xây dựng nhà xưởng dự tính 5 tỷ (giá năm 0); việc xây dựng được tiến hành trong vòng 2 năm, năm 0 chiếm 40% giá trị công trình, còn lại phát sinh trong năm 1. Quyền sử dụng đất được mua (năm 0) giá 1.5 tỷ.
Khấu hao và thanh lý: Máy móc thiết bị và nhà xưởng được khấu hao theo phương pháp đường thẳng. Vòng đời hữu dụng của máy móc thiết bị là 15 năm, của nhà xưởng là 20 năm. Giá trị thanh lý đối với máy móc thiết bị và nhà xưởng bằng giá trị còn lại. Quyền sử dụng đất là tài sản không tính khấu hao, giá trị thanh lý đất dự kiến bằng giá mua ban đầu.
Doanh thu: Dự án ban đầu cho sản phẩm tiêu thụ từ năm 2. Doanh thu được là 210 tỷ, doanh thu năm 3 và năm 4 tăng 50% và 100% so với năm 2.
Huy động vốn vay từ BIDV: 9 tỷ vào năm 0, lãi suất vay là 15%, trả gốc đều nhau trong 3 năm, lãi vay trả hàng năm. Cả gốc và lãi được ân hạn trả bắt đầu từ cuối năm thứ 2. Gốc trả đều, (lãi năm 1 không gộp vào gốc để tính lãi năm tiếp mà chỉ tính cồng đơn thuần vào năm 2 để trả). Vốn cổ phần của Cty sẽ trang trải phần còn lại trong quá trình đầu tư. Vốn lưu động là 1 Tỷ. Vốn lưu động được bỏ ra năm 1 và thu hồi toàn bộ vào năm 4.
Các chi phí trực tiếp: Chi phí nguyên vật liệu chính (hạt café) năm 2 là 120 tỷ, năm 3 và năm 4 tăng tương ứng là 50% và 100% so với năm 2. Chi phí nhân công trực tiếp và phụ gia ước tính bằng 25% chi phí nguyên vật liệu chính (café hạt).
Các chi phí gián tiếp: Ước tính là 50tr mỗi năm kể từ khi nhà máy đi vào hoạt động.
Thuế suất thu nhập doanh nghiệp là 22%. Cho biết giá bán, giá mua ở trên đều là giá chưa có VAT.Câu 17. Xác định khấu hao năm 2 của dự án
A 1.248 TR
B 250TR
C 1.498TR
D Khác
Câu 18. Xác định giá trị còn lại của tài sản khi dự án kết thúc?
A 0đ
B 19.231tr
C 4.250tr
D 14.981tr
Câu 19. Xác định dòng tiền hoạt động ròng năm 4 theo quan điểm vốn chủ sở hữu?
A 66.789
B 44.985
C 110.770
D 4.000
Câu 20. Xác định dòng tiền hoạt động ròng năm 4 theo quan điểm tổng vốn đầu tư?
A 114.220
B 67.685
C 70.689
D khác
Câu 21. Biết WACC là 14%, tính NPV của dự án là bao nhiêu theo quan điểm tổng vốn đầu tư
A 0
B 4.000
C 128.175
D khác

Bài này đây bạn ơi. Bạn giải thử nhé :)

Anh ơi cho em hỏi chi nhánh em lấy 6 QLKH. Vòng test này có 46 ng + 6 ng miễn test --> thì sẽ lấy bao nhiêu người trên 52 người này để vào vòng pv ạ ? em cám ơn anh trước nhé!
Ít nhất sẽ có 6 người chắc chắn sẽ vào phỏng vấn nhé em.

Ít nhất sẽ có 6 người chắc chắn sẽ vào phỏng vấn nhé em.

Hic em tưởng nhiều hơn chứ ạ :( chỉ tiêu của CN đã là 6 người , có 6 người đc miễn test và 46 người thi test (em phải test) . Số lượng lấy vào vòng pv theo như anh Nhím nói thì ít quá ạ .... em cứ nghĩ phải là : ít nhất là 20 người sẽ vào vòng pv...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,605
Thành viên mới nhất
Dương bkstaff
Back
Bên trên