Agribank [HOT] Agribank tuyển dụng 482 lao động trên toàn quốc năm 2012 [29.09 - 05.10.2012]

Chưa có thông tin gì đâu bạn ạ :p Cứ lên agribank.com.vn mà xem thôi chứ họ ko liên lạc qua điện thoại đâu :-j

Chỗ m nộp đc hs là đã có giấy biên nhận dấu môc:-q
không phải ai cũng có đâu nhe'. Thanh Hóa bọn tớ 300 hồ sơ phỏng vấn chỉ có 61 hồ sơ nhân được giấy biên nhận mộc đỏ để đi thi vòng 2 thôi nhé. COND thì phải cố gắng để sau này con cháu mình cũng là COCC nhé. gôdluck

haiz cuối tuần này mà AGB ko thi thì tức chết mất.đã quyết tâm bỏ Thuế khi nghe tin Thuế vs KB thi cùng nhau, sau đó là bỏ KB khi nghe tin AGB cũng thi cùng ngày. giờ mà ko trùng nữa thì chắc nhập viện mất thôi :(
Bạn này giống tớ nè, bỏ HQ vì trùng thuế, bỏ Thuế vì nghe trùng AGB ~X( Bây giờ thì #-o

Bên box Kinh nghiệm thi tuyển AGR có bạn nói vừa gọi lên hội sở hỏi thông tin, họ bảo lịch dự kiến 20,21. Mong thi luôn cho xong, đợi chờ nhiều sốt ruột lắm.

Mọi người ơi cho tớ hỏi là có những luật, thông tư, nghị định gì liên quan tới Agri là những cái nào vậy? thanksssssss

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
cả nhà có ai biết điểm khác nhau giữa Hợp đồng bảo lãnh và Cam kết bảo lãnh ko ạ ? ( đề thi mấy năm trc)

Cam kết bảo lãnh: Là văn bản bảo lãnh của tổ chức tín dụng, bao gồm:
a. “Thư bảo lãnh”: là cam kết đơn phương bằng văn bản của tổ chức tín dụng về việc tổ chức tín dụng sẽ thực hiện nghĩa vụ tài chính thay cho khách hàng khi khách hàng không thực hiện hoặc thực hiện không đúng nghĩa vụ đã cam kết với bên nhận bảo lãnh.
b. “Hợp đồng bảo lãnh”: Là thoả thuận bằng văn bản giữa tổ chức tín dụng và bên nhận bảo lãnh hoặc giữa tổ chức tín dụng, bên nhận bảo lãnh, khách hàng và các bên liên quan (nếu có) về việc tổ chức tín dụng sẽ thực hiện nghĩa vụ tài chính thay cho khách hàng khi khách hàng không thực hiện hoặc thực hiện không đúng nghĩa vụ đã cam kết với bên nhận bảo lãnh.
“Hợp đồng cấp bảo lãnh”: là văn bản thoả thuận giữa tổ chức tín dụng với khách hàng và các bên liên quan (nếu có) về quyền và nghĩa vụ của các bên trong việc thực hiện bảo lãnh của tổ chức tín dụng cho khách hàng.
Mình nghĩ là phải so sánh Hợp đồng cấp bảo lãnh với Cam kết bảo lãnh mới đúng chứ nhỉ???

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,798
Thành viên mới nhất
riseagainstmerc
Back
Bên trên