Agribank [HOT] Agribank tuyển dụng 482 lao động trên toàn quốc năm 2012 [29.09 - 05.10.2012]

nói thế mà nghe đc hả?còn mình dằn mình đám bảo vệ ở chi nhánh phú nhuận nè

Mình ko hiểu ý câu sau của bạn lắm, có thể cách nói miền Nam nên mình ko hiểu :(
Nhưng t ko hiểu có gì mà ko nghe đc ở đây?
Quy định do NH đề ra, nó muốn thế nào mà chẳng được. Hi, chắc có hàng khối người đọc ko kỹ như mình quá!!!! 8h sáng mà canh me tất cả các CN để nộp đơn thì bạn tài thật. Điều quan trọng nữa là thái độ của đám bảo vệ. Nói chuyện với KH mà cứ như hỏi cung, cộc lốc, lỗ mảng:"Đi đâu? Làm gì đây? Gặp nhân sự chi?.... CN nào cũng vậy. 1 kiểu hỏi và 1 kiểu trả lời. Chắc nó được NH đào tạo cách ứng xử với KH như vậy quá. Khi bước chân vào NH, KH gặp bảo vệ trước tiên. Có vậy mới biết bộ mặt của toàn hệ thống...quan liêu, tiêu cực...
Bạn này nc nghe nực cười thật, chắc c cũng ít đi nộp hồ sơ, chứ mình thấy chỗ nào cũng thế, họ phân biệt khách hàng và ng đi xin việc, đơn giản như mình đi gửi xe, khách hàng ko mất tiền, còn ng đi xin việc thì mất 5k/lượt gửi xe đấy, vì sao???? Cái này chắc ko cần giải thích nhỉ?
Còn nữa,mình ko canh me tất cả các chi nhánh mà chỉ canh 1 chi nhánh thui, chứ cái kiểu ngày đi nộp hồ sơ mà còn đang cân nhắc nộp CN nào như bạn thì ko nộp đc cũng phải.
Nếu bạn chịu khó trc khi đi nộp hồ sơ lên gg search về vụ nộp hồ sơ bên BIDV thì cái vụ đến từ 5h sáng canh để nộp hồ sơ cũng ko phải mới mẻ gì đâu.
Đây là topic của AGB nên mình chấm dứt tại đây nhá!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
mấy bạn cho mình hỏi chỗ Nơi đăng ký làm việc trong đơn dự tuyển phải ghi rõ tên chi nhánh? hay chỉ cần điền chi nhánh của tỉnh nào thôi. ví dụ như Chi nhánh Quảng Bình.

cho mình hỏi mục đăng ký dự tuyển thì ghi theo như post ở trên hay ghi như thông tin ở các khu vực mình down về nhỉ (tín dung hay tín dụng, kinh doanh...)

Quy định do NH đề ra, nó muốn thế nào mà chẳng được. Hi, chắc có hàng khối người đọc ko kỹ như mình quá!!!! 8h sáng mà canh me tất cả các CN để nộp đơn thì bạn tài thật. Điều quan trọng nữa là thái độ của đám bảo vệ. Nói chuyện với KH mà cứ như hỏi cung, cộc lốc, lỗ mảng:"Đi đâu? Làm gì đây? Gặp nhân sự chi?.... CN nào cũng vậy. 1 kiểu hỏi và 1 kiểu trả lời. Chắc nó được NH đào tạo cách ứng xử với KH như vậy quá. Khi bước chân vào NH, KH gặp bảo vệ trước tiên. Có vậy mới biết bộ mặt của toàn hệ thống...quan liêu, tiêu cực...
Mình k hề đồng tình với bạn này. Mình thấy cái nhìn rất phiến diện. Và mình thầm hỏi nếu có quan liêu tiêu cực nhưng bạn có đủ dũng khí để từ chối nếu bạn đc nhận vào làm k? Hay là k cố gắng hết sức mình, k đỗ thì quay ra quan liêu tiêu cực. Mình k COCC chi hết , đừng ném đá. Mình thiết nghĩ dù có COCC thì vẫn còn 1% HI VỌNG CHO NHỮNG NG NHƯ MÌNH.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Chắc là ngân hàng gỡ tin tuyển dụng để chỉnh sửa thôi chứ ai lại đăng tin rồi bỏ thế được, đến ngày thì cứ tới nộp thôi

vâng, và 1 ứng viên đã chuột rút, cơ hội chia đều cho các ứng viên còn lại. bạn đã từng nộp vcb và vtb chưa mà nói là ảo tưởng, bạn nên tìm hiểu nhiều hơn nữa đừng vội viết ra những dòng chữ này, vì đơn giản nó sẽ thui chột ý chí của những người chưa vũng vàng. :D
thiệt tình, cho mình hỏi chút.Bữa trước mình đi nộp bên BIDV, kỳ cọc làm hồ sơ, đi công chứng tùm lum. Đến lúc nộp thì vừa vào đến cổng đã bị bảo vệ đuổi về, lý do đã nhận đủ hồ sơ. Trong khi đó chỉ là ngày thứ 2 nhận hồ sơ.Nghĩa là mình không qua được vòng giữ xe. Mình chưa chịu thua, đi hết các CN tuyển dụng trong TP.HCM, đều nhận câu trả lời tương tự. Chưa bước qua được cánh cổng.Mình thắc mắc vô cùng vì lần đầu đi nộp ở NHNN. Cảm giác nó lừa đảo sao í.Giống như đăng tuyển cho có trước bàn dân thiên hạ, chứ thực chất mấy vị trí đó đã có chân hẳn hòi. Đã vậy gặp mấy ông bảo vệ, còn nói hồ sơ mà được nhận còn khó huống gì được vào làm, nằm mơ đi. Tự nhiên thấy thất vọng vô cùng. Lần này cũng muốn làm hồ sơ nộp nửa, nhưng ko biết Agribank có giống BIDV ko nữa. ko khéo mất thời gian, công sức, tiền bạc, mà còn rước thêm bực bội, mất niềm tin vào những gì gọi là quảng cáo, truyền thông. Tất cả chỉ là ảo tưởng....

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,684
Thành viên mới nhất
lijpemerch
Back
Bên trên