Hỏi về vấn đề " tiếp cận KH tại nhà riêng"

fmtpossible

Verified Banker
Chào các mem,
Mình nghiên cứ một vài cách tiếp cận với KH. Các sales có thể tiếp cận gián tiếp hoặc trực tiếp. Trong cách tiếp cận trực tiếp, có nhiều trường hợp, mình phải đến nhà riêng để gặp KH ( do tính chất sản phẩm hoặc do không đặt lịch hẹn KH ở ngoài được ...). Và mình thấy rất ư là nguy hiểm đối với các sales nữ như mình...... gặp KH đàng hoàng không nói. lỡ KH là nam mà ở nhà có 1 mình.. trong tình huống như vậy.. các mem có lời khuyên nào để giúp các sales nữ phòng thân không? vì nhiều khi vào nhà rồi..họ nổi máu tà ma lên..hix....lúc đó tung chưởng thì có bị trách là mất hình ảnh bank ko nhỉ, họ mà kiện lên chỗ mình làm việc thì tính sao chứ !! Chưa đi làm mà lo đủ thứ................ Thanks các pác rất nhiều.. em sẽ hậu tạ sau ạ !! ^^

Đi 2 người ngang ngang nhau thì chắc là phải chia rồi! Nhưng cơ hội cao hơn, nhiều khách hơn!
Mình nghĩ tốt nhất là đi với nhóm trưởng của mình! Mình dc điểm của mình, nhóm trưởng dc điểm của nhóm trưởng! :)

Giỡn zữ vậy bạn. Mình hỏi thiệt tình mà.. ủa mà mấy mem, mình đi cùng bạn khác. như vậy về KH và chỉ tiêu huy động thì mình tính như thế nào khi đi 2 người nhỉ.??? Mình chưa làm sales thế này bao giờ. Mong các mem help mình với. Thanks các pác nhiều nhiều.

Ơ bạn này, mình nói thiệt tình mà..
Ăn mặc quyến rũ nhưng ko quá lố có thể làm tăng khả năng thu hút khách hàng hơn đấy :)) Nếu ko vì vậy thì nhiều công ty đã ko phải mất bao tiền để nghiên cứu đồng phục thế nào để thu hút KH và sự thay đổi rõ rệt của doanh thu khi thay đổi đồng phục ^^
Muốn an toàn thì sắm cái bình xịt hơi cay là chuẩn quá còn j nữa =)) Hoặc là học võ tự vệ như bạn bên trên, chắc 2 năm là thành tài chứ mấy :))

Để lôi kéo KH thì nên mặc quyến rũ 1 tí :x
An toàn thì nên phòng thân con dao găm hoặc bình xịt hơi cay cỡ nhỏ =))

p/s: cmt chỉ mang tính chất tham khảo =))

Cầm bình xịt hơi cay cỡ nhỏ coi còn dc.
Cầm dao găm thì ko ổn rồi! Coi chừng gậy ông đập lưng ông! Ý! Chắc gậy bà đập lưng bà mới phải!
Cầm dao ko an toàn, CA nó hốt trước cũng ko chừng! Còn có chuyện xảy ra bạn định nguyên sinh với con dao đó à? Chứ đánh đá gì với con dao nhỏ trên tay của bạn nữ bình thường! :D

Mặc đồ quyến rũ là đúng rồi! Đừng quá lố thôi!
Nhiều NH tuyển toàn anh/em chân dài, ít nhất cũng là ngoại hình dễ nhìn đó sao! Tiền phụ cấp son phấn, trang phục gì gì đó,...rõ ràng là có nhắc nhở, quan tâm mà!

Hầu hết trang phục của NH chắc là dc đó! Nhớ đeo thẻ NVNH và đem theo "name card" và để KH biết mình là dân NH chứ ko phải là dân nào khác. Vì KH cũng lo ko biết có phải là dân NH thiệt ko!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Đồng ý KH khó mới đến lượt mình, tuy nhiên bạn nên hiểu rõ ràng hơn là KH KHÓ Tính và KH KHông Đàng Hoàng là 2 loại kh khác nhau

Đồng ý KH khó mới đến lượt mình, tuy nhiên bạn nên hiểu rõ ràng hơn là KH KHÓ Tính và KH KHông Đàng Hoàng là 2 loại kh khác nhau

Hi, thì nhd cũng nói là giống nhau đâu! Giống nhau là họ có tiền, mà mình muốn tiền đó về phía NH mình! Còn cách thì nhd đã đề cập ở trên là phải suy nghĩ tìm cách hợp lí mà!

Chấm dứt cũng là 1 cách nhưng lúc đó bạn chấm dứt thế nào? Tình huống là lỡ khi đó chủ thớt đang ở trong nhà của KH đó và KH đó nổi máu tà ma lên mà! Chạy đâu dc đây? Cửa nhà đã đóng! Nếu là bạn, bạn làm gì đây? :D

Tình huống mà bạn đưa ra cũng phải tùy thuộc vào từng túyp người nữ khác nhau.
Ở đây mình không phân chia ra là nếu rơi vào trường hợp đó mình sẽ xử lý thế nào mà ở đây mình chỉ bàn đến giải pháp nếu gặp khách hàng không đàng hoàng.

Chào các mem,
Mình nghiên cứ một vài cách tiếp cận với KH. Các sales có thể tiếp cận gián tiếp hoặc trực tiếp. Trong cách tiếp cận trực tiếp, có nhiều trường hợp, mình phải đến nhà riêng để gặp KH ( do tính chất sản phẩm hoặc do không đặt lịch hẹn KH ở ngoài được ...). Và mình thấy rất ư là nguy hiểm đối với các sales nữ như mình...... gặp KH đàng hoàng không nói. lỡ KH là nam mà ở nhà có 1 mình.. trong tình huống như vậy.. các mem có lời khuyên nào để giúp các sales nữ phòng thân không? vì nhiều khi vào nhà rồi..họ nổi máu tà ma lên..hix....lúc đó tung chưởng thì có bị trách là mất hình ảnh bank ko nhỉ, họ mà kiện lên chỗ mình làm việc thì tính sao chứ !! Chưa đi làm mà lo đủ thứ................ Thanks các pác rất nhiều.. em sẽ hậu tạ sau ạ !! ^^
lúc đó tung chưởng thì có bị trách là mất hình ảnh bank ko nhỉ Tung chưởng là sao bạn nhỉ? Bạn định dùng Giáng Long Thập Bát Chưởng, Càn khôn đại na di,...
Nói chơi chút chứ về câu của bạn đọc kĩ, hình như bạn ko lo cho bạn (có thể bạn tự tin ko làm dc gì bạn) mà bạn đang lo là bạn lỡ tay dùng nhiều thành công lực thì khách hàng ấm ức kiện lên chỗ làm việc thì chuyện càng rối! Kiện lên thì rối rồi!
Nói vậy về võ công bạn thuộc hàng sư tỷ rồi!?
Bạn xử lí ko tốt mình nghĩ chắc chỉ ảnh hưởng tới bạn là chủ yếu chứ bank lớn ko bị ảnh hưởng những trường hợp nhỏ đâu!
Cũng quá chừng cm rồi! Là bài tập tình huống thôi! Chủ thớt sẽ làm gì nè? Để bà con còn biết thế nào mà lần nữa!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Chào bạn!
Mình cũng làm QHKH tại Ngân hàng
Hôm nay là lần đầu tiên mình đọc được câu hỏi LẠ như thế này, nhưng câu hỏi của bạn cũng rất hay.
Với nhân viên QHKH thì việc đi gặp gỡ khách hàng là thường xuyên, mình thấy có 1 điều mà nhiều bạn QHKH thường mắc phải khi tiếp xúc với khách hàng, đó là các bạn luôn chiều khách hàng, họ thích gì mình đều chiều theo ý họ, mọi người luôn nghĩ rằng làm thế thì khách hàng sẽ hài lòng và đồng ý sử dụng dịch vụ của ngân hàng, đó là 1 quan điểm rất sai lầm.Mình cũng đã từng làm rất nhiều cách khác nhau để tiếp cận khách hàng, kinh nghiệm của mình là khi chúng ta tiếp cận với khách hàng, chúng ta phải nói chuyện với khách hàng thật cứng, thể hiện mình làm việc đàng hoàng, và họ cần mình hơn mình cần họ, cách nói chuyện phải thật cứng để khách hàng tin tưởng rằng mình sẽ giải quyết được công việc cho khách hàng.Việc gặp gỡ khách hàng bạn nên hẹn khách hàng đến cơ quan hoặc ra quán cafe gần ngân hàng, nếu khách hàng nói bận thì bảo họ bố trí lại lịch rồi sang gặp mình vào hôm khác. Nếu trong trường hợp khách hàng quá tiềm năng( Ví dụ gửi tiền tỷ chẳng hạn) thế thì bạn có thể hẹn khách hàng ở nhà rồi bạn rủ 1 người nữa cùng phòng đi cùng, cho dù khách hàng tốt hay không tốt thì cũng nên làm thế, có 2 người cùng đi, khi nói chuyện với khách hàng cũng có thể đỡ lời cho nhau. Chúc bạn thành công!

Chào bạn!
Mình cũng làm QHKH tại Ngân hàng
Hôm nay là lần đầu tiên mình đọc được câu hỏi LẠ như thế này, nhưng câu hỏi của bạn cũng rất hay.
Với nhân viên QHKH thì việc đi gặp gỡ khách hàng là thường xuyên, mình thấy có 1 điều mà nhiều bạn QHKH thường mắc phải khi tiếp xúc với khách hàng, đó là các bạn luôn chiều khách hàng, họ thích gì mình đều chiều theo ý họ, mọi người luôn nghĩ rằng làm thế thì khách hàng sẽ hài lòng và đồng ý sử dụng dịch vụ của ngân hàng, đó là 1 quan điểm rất sai lầm.Mình cũng đã từng làm rất nhiều cách khác nhau để tiếp cận khách hàng, kinh nghiệm của mình là khi chúng ta tiếp cận với khách hàng, chúng ta phải nói chuyện với khách hàng thật cứng, thể hiện mình làm việc đàng hoàng, và họ cần mình hơn mình cần họ, cách nói chuyện phải thật cứng để khách hàng tin tưởng rằng mình sẽ giải quyết được công việc cho khách hàng.Việc gặp gỡ khách hàng bạn nên hẹn khách hàng đến cơ quan hoặc ra quán cafe gần ngân hàng, nếu khách hàng nói bận thì bảo họ bố trí lại lịch rồi sang gặp mình vào hôm khác. Nếu trong trường hợp khách hàng quá tiềm năng( Ví dụ gửi tiền tỷ chẳng hạn) thế thì bạn có thể hẹn khách hàng ở nhà rồi bạn rủ 1 người nữa cùng phòng đi cùng, cho dù khách hàng tốt hay không tốt thì cũng nên làm thế, có 2 người cùng đi, khi nói chuyện với khách hàng cũng có thể đỡ lời cho nhau. Chúc bạn thành công!

Bạn nói nhiều điều mình thấy cũng đúng, nhưng cái dòng tô đen cho mình xin dc ko ạ!
Ai là khách hàng? Bạn đang làm công việc gì thế? Trừ khi KH tiền quá ít, ko có chỗ gửi nào khác, chưa từng biết sự chăm sóc KH là gì? Trừ khi sản phẩm của bạn là hàng độc quyền. LS huy động của bạn cao chót vót! Nhưng giờ cao hơn 1 chút còn tin chứ cao chót vót thì người có tiền nhiều cỡ xtỷ(hay người ít tiền nhưng quan tâm thông tin)chẳng mấy ai tin đâu vì họ sợ bị lừa, gặp bạn tốn thời gian của họ!
Tư tưởng theo dòng tô đen thì KH rút tiền đi lúc nào cũng ko biết! :D
Sản phẩm của các bạn thuộc NH, ko phải hàng đa cấp nhảm, lừa(trừ đa cấp dc, xịn ra nhé các bạn) nên ko phải quỵ lụy hay tỏ ra quá mức nhưng phải thể hiện tinh thần khách hàng là thượng đế chứ lị!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,511
Thành viên mới nhất
bet168bond2
Back
Bên trên