Hơi tự ti về bằng cấp.

MOB

Trả mây về trời cho gió cuốn đi
.E học KTQD, khoa Kinh tế Đầu tư nhưng chỉ đc bằng TB-Khá (trên 65).Cảm thấy hơi thiếu tự tin khi thi vào bank mặc dù có nhiều ngân hàng k yêu cầu loại bằng gì.Bằng TB-Khá như e liệu có cơ hội làm việc ở bank?Hơi tự ti chút xíu..

Thêm nữa, e đọc rất nhiều yêu cầu của bank đều đòi hỏi ít nhất 1 năm kn làm ở các bank khác.kinh nghiệm ở chỗ khác thì có, nhưng bank thì không.Cũng hoang mang lắm.:-s

Theo các anh chị thì làm ở Quỹ tín dụng ở tỉnh có tốt bằng ở bank không?E đang có cơ xin đc vào đó.Nhưng em vẫn mún làm việc ở bank hơn :)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Em ơi tự ti về bằng cấp thì đi làm start up đi em. Thất bại thì về làm thuê, thành công thì bọn bank nó chạy tíu tít đến tiếp thị đấy. Thanh niên là phải máu em ạ.

E cũng học quản trị trong Ngân Hàng này, chưa ra trường, còn 2 kỳ nữa nhưng chắc cũng chỉ đc tầm 7. Thấy tương lai cũng khá là mờ mịt, mà thôi, LET IT BE vậy! :D

Hi. Em cứ lo học.
Lấy cái bằng loại tốt. Kiếm thêm mấy cái chứng chỉ Anh Văn, Vi Tính, các khóa chuyên sâu về tài chính.
Khi ra trường chịu khó làm hồ sơ nhiều vào.
Ai hên thì 1 2 bộ đầu sẽ trúng tuyển
Còn không thì cũng 10 bộ
Ai đi làm, xin việc cũng phải trải qua cái khó khăn đó thôi. Mình phải tự tin khả năng của mình, trao dồi cách nói chuyện trước đám đông, chịu khó xem tin tức về kinh tế tài chính.
Nói chung là phải chịu khó hết mình. Đừng bao giờ bỏ cuộc, tất sẽ thành công thôi. Nhưng quan trọng là phải suy nghĩ con đường mình đang đi đúng hay không. Nếu bạn tin mình đúng, thì hãy cứ đi vì thực tế chứng minh rồi!

thấy mấy anh chị nói nghe ghê quá, e học đại học vùng, điểm bình thường, chả có phải là COCC mối quan hệ cũng chả có...thế nên e bỏ túi mấy cái chứng chỉ như sau để phòng thân: anh văn C đang ôn thi toiec cũng tầm 600, kĩ thuật viên ứng dụng tin học, nghiệp vụ ngân hàng, kĩ năng giao tiếp
ko bít có đủ để có cơ hội làm ngân hàng k đây???

Theo m thì b có cơ hội làm ở quỹ tín dụng thì đi làm có kinh nghiệm thì cơ hội xin vào bank sẽ cao hơn. :) Chúc b may mắn!!!!!!!

Hôm trước đi phỏng vấn ở MB, ông gd pgd hỏi avan thế nào e? ..... điểm cao thế thì e nên làm ngành khác, làm bank phí lắm pé kon. Hự .... ngã ngựa

Vác vào dọa dồ mấy bác nhân sự thôi, chứ điền vào rồi cũng bị loại hồ sơ sớm. "Em điểm chác thế này, làm vài hôm rồi đi du học mất" =))

Hi. Em cứ lo học.
Lấy cái bằng loại tốt. Kiếm thêm mấy cái chứng chỉ Anh Văn, Vi Tính, các khóa chuyên sâu về tài chính.
Khi ra trường chịu khó làm hồ sơ nhiều vào.
Ai hên thì 1 2 bộ đầu sẽ trúng tuyển
Còn không thì cũng 10 bộ
Ai đi làm, xin việc cũng phải trải qua cái khó khăn đó thôi. Mình phải tự tin khả năng của mình, trao dồi cách nói chuyện trước đám đông, chịu khó xem tin tức về kinh tế tài chính.
Nói chung là phải chịu khó hết mình. Đừng bao giờ bỏ cuộc, tất sẽ thành công thôi. Nhưng quan trọng là phải suy nghĩ con đường mình đang đi đúng hay không. Nếu bạn tin mình đúng, thì hãy cứ đi vì thực tế chứng minh rồi!
E cám ơn a nhiều ạ!
E mới thi TOEIC đc hơn 700, nhưng mà speaking skill thì rất lúa, chắc hè này mới có thời gian để cải thiện..E cũng thích thanh toán quốc tế lắm,mà ko bít tương lai nó thế nào thôi, e ko biết TTQT cần trau dồi những gì ạ?Liệu e có cơ hội nhiều ko a vì thấy bảo là TTQT các NH ưu tiên FTU nhìu lắm?:|

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên