Hơi tự ti về bằng cấp.

MOB

Trả mây về trời cho gió cuốn đi
.E học KTQD, khoa Kinh tế Đầu tư nhưng chỉ đc bằng TB-Khá (trên 65).Cảm thấy hơi thiếu tự tin khi thi vào bank mặc dù có nhiều ngân hàng k yêu cầu loại bằng gì.Bằng TB-Khá như e liệu có cơ hội làm việc ở bank?Hơi tự ti chút xíu..

Thêm nữa, e đọc rất nhiều yêu cầu của bank đều đòi hỏi ít nhất 1 năm kn làm ở các bank khác.kinh nghiệm ở chỗ khác thì có, nhưng bank thì không.Cũng hoang mang lắm.:-s

Theo các anh chị thì làm ở Quỹ tín dụng ở tỉnh có tốt bằng ở bank không?E đang có cơ xin đc vào đó.Nhưng em vẫn mún làm việc ở bank hơn :)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
các anh của em cũng bảo khi đi làm quan trọng là làm được việc hay không chứ không quan trọng bằng cấp, nếu anh thích làm trong ngân hàng thì hãy cố gắng đạt được mục đích đó. Chúc anh thành công!

các anh của em cũng bảo khi đi làm quan trọng là làm được việc hay không chứ không quan trọng bằng cấp, nếu anh thích làm trong ngân hàng thì hãy cố gắng đạt được mục đích đó. Chúc anh thành công!
Các anh của em bảo quan trọng khi đi làm là làm được việc thì không có gì sai cả, nhưng chủ topic còn đang đi tìm việc và khi người ta xét tuyển thì nhà tuyển dụng đa phần nhìn vào bằng cấp là nhiều để phán đoán ( nhiều người cùng apply thì các nhà tuyển dụng phải nhìn lướt khá nhanh và một trong số những yếu tố quan trọng đó chính là điểm số của các bạn khi ở trong trường đại học).

---------- Post added 03-02-2012 at 09:13 AM ----------

.E học KTQD, khoa Kinh tế Đầu tư nhưng chỉ đc bằng TB-Khá (trên 65).Cảm thấy hơi thiếu tự tin khi thi vào bank mặc dù có nhiều ngân hàng k yêu cầu loại bằng gì.Bằng TB-Khá như e liệu có cơ hội làm việc ở bank?Hơi tự ti chút xíu..

Thêm nữa, e đọc rất nhiều yêu cầu của bank đều đòi hỏi ít nhất 1 năm kn làm ở các bank khác.kinh nghiệm ở chỗ khác thì có, nhưng bank thì không.Cũng hoang mang lắm.:-s

Theo các anh chị thì làm ở Quỹ tín dụng ở tỉnh có tốt bằng ở bank không?E đang có cơ xin đc vào đó.Nhưng em vẫn mún làm việc ở bank hơn :)

Mình khuyên bạn nên đi học các chứng chỉ ngân hàng chuyên nghiệp đi

Nếu bạn không thích học thì nên làm ở quỹ tín dung cũng được ( mô hình đơn giản hơn bank) để lấy kinh nghiệm thực tế và sau này ghi vào CV cũng giúp ích cho bạn ít nhiều.

- Khi bạn cảm thấy lo sợ, tự ti về vấn đề gì đó thì bạn sẽ cảm thấy thất bại thôi, vấn đề ở đây là đừng có dành quá nhiều thời gian suy nghĩ vẩn vơ về điểm số của bạn - nó không nói lên tất cả, đó chỉ là quá khứ, ngay bây giờ bạn có thể trau dồi thêm kiến thức (Học thêm chứng chỉ) hay các "kỹ năng mềm " khác...với lại bây giờ nhiều NH chỉ đòi hỏi con trai 6,5 là được rồi

- Bạn yên tâm là mỗi năm NH có 2 mùa tuyển dụng và đợt từ tháng 6 -10, 11 là dành cho SV mới tốt nghiệp thôi

- Nếu có CƠ xin được như bạn nói thì dẫu sao nó cũng là một lợi thế cạnh tranh hơn so với những người khác nhưng bạn hãy nghĩ rằng nếu bạn có quyết tâm vào Bank thì bạn sẽ làm được thôi :D

Chúc bạn thành công !

Cái gì sửa được thì sửa ngay từ đầu, cái gì không còn cơ hội để sửa nữa thì bạn phải tìm cách khác để khắc phục chứ. Lên đây hỏi thì tớ nghĩ chẳng giải quyết được gì ngoại trừ việc bạn cảm thấy yên tâm hơn về mặt tinh thần thôi. Theo tớ thì bạn nên đi học thêm các chứng chỉ, và học tiếng anh cho tốt tốt một tí ^^

Hãy suy nghĩ như thế này :

Nếu chọn vào chổ toàn những người giỏi thì mình trở thành thua thiệt hơn họ rồi . Còn nếu vào nơi không yêu cầu cao thì với thành tích của bạn mình nghĩ không đến nỗi nào đâu .

Đồng nghĩa tiền lương ban đầu nhận được không thảo mãn được bạn nhưng bù lại bạn sẽ có kinh nghiệm làm việc để phần nào chiếm được ưu thế trong mắt nhà tuyển dụng sau này khi điểm số bạn không làm được điều đó .

Và mình đang thực hiện điều như đã chia sẽ với bạn đó. Cũng mới ra trường , cũng điểm không cao , cũng chấp nhận rau cháo qua ngày , rút tỉa kinh nghiệm để mong ngày khấm khá đây.

Chúc bạn thành công!

Bạn là con trai nên được ưu tiên hơn con gái rồi nên vấn đề bh là viết CV thế nào, thi thế nào và làm việc ra sao thôi. T nghĩ trước hết bạn nên tự tin hơn vào bản thân mình đã, có thể mới viết CV tốt được, có thể đi học thêm cả khoá đào tạo của UB nhà mình nữa, bổ ích lắm. Chúc thành công!

có gì phải xoắn, m đc có 66 67 thi NH nào cũng đỗ :D 6 cái đỗ 6, tay bo nhé. bằng cấp cần thiết n k qtrong đặc biệt là ctrai, vì kiến thức của ctrai đôi khi k thể hiện trên bảng điểm mà :D cứ thi test làm đc bài là ok thôi

mih cug khong kha quan lam khi ra truong hoc truong cong doan (du la khoa tai chih NH) diem phay cug chi tren 7 phay thui fai cah trah vs rat nhiu ban hoc ca nhug nganh chag lien quan bank nhug lai tu truog dah tieg cug tui than lam nhug vi muc tieu van fai hoc them các chung chi cho cai cv no dep vi the dug nan co len nha!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên