Hơi tự ti về bằng cấp.

MOB

Trả mây về trời cho gió cuốn đi
.E học KTQD, khoa Kinh tế Đầu tư nhưng chỉ đc bằng TB-Khá (trên 65).Cảm thấy hơi thiếu tự tin khi thi vào bank mặc dù có nhiều ngân hàng k yêu cầu loại bằng gì.Bằng TB-Khá như e liệu có cơ hội làm việc ở bank?Hơi tự ti chút xíu..

Thêm nữa, e đọc rất nhiều yêu cầu của bank đều đòi hỏi ít nhất 1 năm kn làm ở các bank khác.kinh nghiệm ở chỗ khác thì có, nhưng bank thì không.Cũng hoang mang lắm.:-s

Theo các anh chị thì làm ở Quỹ tín dụng ở tỉnh có tốt bằng ở bank không?E đang có cơ xin đc vào đó.Nhưng em vẫn mún làm việc ở bank hơn :)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình speaking cũng tệ lậu lắm :)). Hôm bữa ra TTQT của ACB làm mấy cái giấy tờ linh tinh, thấy các chị ở đó nói English như gió, cứ vù vù @_@ :-ss

Còn mình thì học đại học ở một trường ở tỉnh thôi. Nhìn vào yêu cầu tuyển dụng, thấy toàn là tuyển các trường lớn, thấy tự ti ghê.

ôi sao mà lo quá vậy, mình cũng sắp lên thớt rồi, biết thế này ta cố gắng từ xưa có phải ko :|

Trường nào rồi cũng như nhau thôi , nếu là COCC thì càng ko sợ. Với lại ra trường ai cũng thế, qtrong sau ra thì sẽ thế nào thôi :( ngta cũng ko chú trọng bằng cấp nhiều đâu ( chỉ 1 chút thôi) . Nên các bạn có học trg nào đi nữa thì cũng đừng tự ti làm j mà thay vào đó là cố gắng lên

.E học KTQD, khoa Kinh tế Đầu tư nhưng chỉ đc bằng TB-Khá (trên 65).Cảm thấy hơi thiếu tự tin khi thi vào bank mặc dù có nhiều ngân hàng k yêu cầu loại bằng gì.Bằng TB-Khá như e liệu có cơ hội làm việc ở bank?Hơi tự ti chút xíu..

Thêm nữa, e đọc rất nhiều yêu cầu của bank đều đòi hỏi ít nhất 1 năm kn làm ở các bank khác.kinh nghiệm ở chỗ khác thì có, nhưng bank thì không.Cũng hoang mang lắm.:-s

Theo các anh chị thì làm ở Quỹ tín dụng ở tỉnh có tốt bằng ở bank không?E đang có cơ xin đc vào đó.Nhưng em vẫn mún làm việc ở bank hơn :)

B này HD ah
Hỏi mấy a chị trong NH đều nói nam luôn đc ưu tiên hơn nữ mà. Trc đây điều kiện loại hs là nữ khá, nam tb khá trở lên. Gần đây mới thay đổi nam cũng phải khá. Tự tin thể hiện mình t nghĩ ổn thôi bạn ah. Hơn nữa bạn học KTQD thì lo gì, top 1 mà, wa loại hs rùi, thi viết thì ai xem bằng loại gì. Oka đi bạn

B này HD ah
Hỏi mấy a chị trong NH đều nói nam luôn đc ưu tiên hơn nữ mà. Trc đây điều kiện loại hs là nữ khá, nam tb khá trở lên. Gần đây mới thay đổi nam cũng phải khá. Tự tin thể hiện mình t nghĩ ổn thôi bạn ah. Hơn nữa bạn học KTQD thì lo gì, top 1 mà, wa loại hs rùi, thi viết thì ai xem bằng loại gì. Oka đi bạn
Mình cũng học KTQD mà có lần bị loại từ vòng hồ sơ đấy bạn ( tket trên 8) , nên trường nào cũng thế thôi bạn à

Mình cũng học KTQD mà có lần bị loại từ vòng hồ sơ đấy bạn ( tket trên 8) , nên trường nào cũng thế thôi bạn à
Vậy xem lại cách bạn viết CV xem sao nhỉ? Hay chỗ bạn đăng tuyển có vấn đề. Bên KTQD mình mới chỉ thấy bảo thi or pv bị trượt thui chứ chưa thấy ai nói bị loại hs mừ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên