Hỏi - Đáp nhanh các vấn đề liên quan đến việc Thi tuyển vào ngành Ngân hàng

Hi everybody.

Tôi lập topic này với mục đích định hướng các bạn đang/ sẽ thi vào ngân hàng đặt các câu hỏi liên quan đến việc thi tuyển vào ngành.

Các bạn lưu ý, các câu hỏi cần ngắn gọn, dễ hiểuđầy đủ ý, tránh lan man nhé.

Tất cả các câu trả lời của các bạn sẽ được giải đáp nhanh chóng bởi Ban cố vấn (câu nào khó quá, Ban cố vấn sẽ nghiên cứu và trả lời bằng hẳn 1 topic :) ).

Nào, ai xung phong mở hàng đi nào :D

mình muốn hỏi sinh viên năm cuối chưa ra trường đã được tham gia dự tuyển vào các ngân hàng chưa nhỉ? mình thấy hồ sơ dự tuyển vào các ngân hàng có yêu cầu bằng tôt nghiệp

Nếu bạn đang thực tập tại 1 bank nào đó thì sẽ có cơ hội được chính bank đó "mời" dự tuyển (chẳng hạn VPBank), còn nếu bạn đang học kỳ đầu của năm cuối thì chắc chắn ko có cơ hội tham gia dự tuyển đâu :)

Và nếu đã hoàn thành bảo vệ luận văn tốt nghiệp, mới chỉ có giấy chứng nhận tốt nghiệp, chưa có bằng TN thì vẫn được tham gia dự tuyển tại các bank.

e chuẩn bị ra trường và cũng chuẩn bị thi, các anh chị có thể cho e biết đề thi vào ngân hàng hay cho vào phần nào, liên quan đến môn học ji` để e chuẩn bị ôn tập trước đc ko ạ.
Thanks!

e chuẩn bị ra trường và cũng chuẩn bị thi, các anh chị có thể cho e biết đề thi vào ngân hàng hay cho vào phần nào, liên quan đến môn học ji` để e chuẩn bị ôn tập trước đc ko ạ.
Thanks!

bạn có thể tham khảo các đề thi ở topic này : http://ub.com.vn/forumdisplay.php?f=81

tùy từng vị trí mà có những yêu cầu khác nhau.

chào a chị!!!
em xin phép dc hỏi vào câu
có ai biết thì trả lời giúp em
1) nguồn nhân lực ngành tài chính ngân hàng đến giời đã dư thừa phải ko( có thì cho em số liệu luôn)
2) thi vào ngân hàng cần trình độ tiếng anh như thế nào ( bằng gì)
3) thi vào ngân hàng thường trải qua bao nhiu vòng thi tuyển
còn rất nhiều thắc mắc nhưng e chỉ post 3 câu đó ,mong a chị trả lời giúp e ____thanks_______

chào a chị!!!
em xin phép dc hỏi vào câu
có ai biết thì trả lời giúp em
1) nguồn nhân lực ngành tài chính ngân hàng đến giời đã dư thừa phải ko( có thì cho em số liệu luôn)
2) thi vào ngân hàng cần trình độ tiếng anh như thế nào ( bằng gì)
3) thi vào ngân hàng thường trải qua bao nhiu vòng thi tuyển
còn rất nhiều thắc mắc nhưng e chỉ post 3 câu đó ,mong a chị trả lời giúp e ____thanks_______

1. k biết
2. thường là hiện giờ có thể bổ sung các loại chứng chỉ sau khi đc nhận, tiếng anh thường là bằng C hoặc bằng toeic tương đương( có nơi yêu cầu 600 toeic ở vị trí thanh toán quốc tế)
3. thường là qua 3 vòng: loại hồ sơ ( Có thể ng thu hồ sơ sẽ hỏi 1 vài câu) => thi viết ( nghiệp vụ, eq, iq, tiếng anh) => phỏng vấn

Vị trí Giao dịch viên Quỹ ở Sacombank. Nhân viên Kho quỹ ở Maritime bank

Em đã nộp hồ sơ và vị trí Giao dịch viên quỹ ở Sacombank và Kho quỹ ở Maritime bank, các bác có thể cho em đôi chút kinh nghiệp cũng như dạng đề thi và 2 vị trí trên ở 2 ngân hàng trên được ko ah? Em thấy ở trên toàn các bác thi vào Tín dụng, TTQT,,,,em thì dân ngoại đạo CNTT? Rất mong bác nào biết giúp đỡ em nhanh nhất, Em cảm ơn!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Với vị trí GDV quỹ hoặc Kho Quỹ thì yêu cầu không cao lắm đâu, với quỹ thường ưu tiên Nam (vì phải di chuyển nhiều - khi điều chuyển quỹ; hơn nữa, việc bó, đóng tiền cũng khá nặng nhọc :D) Về nghiệp vụ thì không có gì mấy, mấy kỹ năng đếm tiền, phân biệt tiền thật - giả sẽ được học khi đã đổ :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,224
Thành viên mới nhất
A Cursive Memor
Back
Bên trên