Hỏi - Đáp nhanh các vấn đề liên quan đến việc Thi tuyển vào ngành Ngân hàng

Hi everybody.

Tôi lập topic này với mục đích định hướng các bạn đang/ sẽ thi vào ngân hàng đặt các câu hỏi liên quan đến việc thi tuyển vào ngành.

Các bạn lưu ý, các câu hỏi cần ngắn gọn, dễ hiểuđầy đủ ý, tránh lan man nhé.

Tất cả các câu trả lời của các bạn sẽ được giải đáp nhanh chóng bởi Ban cố vấn (câu nào khó quá, Ban cố vấn sẽ nghiên cứu và trả lời bằng hẳn 1 topic :) ).

Nào, ai xung phong mở hàng đi nào :D

Cảm ơn bác, bác có thể cho em biết vào vị trí đó có phải thi viết về chuyên ngành ngân hàng ko ah? Mức lương ở vị trí đó là bao nhiêu với người mới ah?

Các bác chỉ cho cách ghi hồ sơ giúp với: Em đang làm hồ sơ thi vị trí NV Tín dụng

1. Khuyết điểm của bản thân ghi làm sao bây chừ các bác, ai biết chỉ giúp em với
2. Vui lòng viết cho biết vì sao bạn quan tâm đến việc vị trí ứng tuyển và những yếu tố nào cho thấy bạn phù hợp với vị trí này. Nêu một vài ví dụ để chứng minh. Bài viết dưới 300 từ.
Ai có kinh nghiệm ghi thì bày em với vì không biết ghi sao cho đạt yêu cầu nhà tuyển dụng cả
Thanks!!!!!

Cảm ơn bác, bác có thể cho em biết vào vị trí đó có phải thi viết về chuyên ngành ngân hàng ko ah? Mức lương ở vị trí đó là bao nhiêu với người mới ah?
Vị trí này thì gần như (ít) khi thi lắm, mà có thi thì cũng thi nghiệp vụ kế toán giao dịch thông thường thôi bạn ạ (theo mình biết là vậy) đặc biệt bạn nên lưu tâm đến các vấn đề thuộc về quy định chung của NHNN về Kho, Quỹ ...

Các bác chỉ cho cách ghi hồ sơ giúp với: Em đang làm hồ sơ thi vị trí NV Tín dụng

1. Khuyết điểm của bản thân ghi làm sao bây chừ các bác, ai biết chỉ giúp em với
2. Vui lòng viết cho biết vì sao bạn quan tâm đến việc vị trí ứng tuyển và những yếu tố nào cho thấy bạn phù hợp với vị trí này. Nêu một vài ví dụ để chứng minh. Bài viết dưới 300 từ.
Ai có kinh nghiệm ghi thì bày em với vì không biết ghi sao cho đạt yêu cầu nhà tuyển dụng cả
Thanks!!!!!
Nguyên tắc chung: Viết trung thực.
Gợi ý:
1. Tự nói lên khuyết điểm của mình (nhưng ko được triệt tiêu ưu điểm hoặc ảnh hưởng xấu đến công việc). Eg: sv mới ra trg khuyết điểm có thể ghi là: "chưa có kinh nghiệm".
2. Nghĩ sao viết vậy! (Không lẽ lại không có lý do gì để quan tâm - VD: tiền, công việc ..)

Chi tiết xem hướng dẫn tại bài viết: Tạo điểm nhấn cho CV- Yếu tố quyết định vượt qua trở ngại đầu tiên.

mình nghĩ vị trí tín dụng rèn luyện kĩ năng sống rất nhiều (kĩ năng giao tiếp với kh, kĩ năng nhận định đánh giá kh, kĩ năng thuyết trình, và đặc biệt NVTD phải có chính kiến cá nhân...) do vậy cứ viết là em muốn rèn luyện những kĩ năng đó ...
khuyết điểm: em mới ra trường thì chưa có nhiều mối quan hệ nên có thể khuyết điểm là em chưa có nhiều mối quan hệ nên khó trong việc tìm khách hàng, tuy nhiên cần ghi thêm là, em có họ hàng làm trong các lĩnh vực khác nhau và em nghĩ rằng em sẽ bắt đầu từ những mối quan hệ đó và từ đó sẽ dần phát triển các mối quan hệ khách hàng của mình ... (đại í thế :d )

thank bác Hung va MRACB nhiều!!!!!!
Luôn tiện cho em hỏi vị trí RM, RBO là vị trí gì vậy em không rõ lắm?

em chuẩn bị sơ tuyển Chuyên viên quan hệ khách hàng cá nhân - MSB
Em không biết phải chuẩn bị những gì về kiến thức cho vị trí này. Mong mọi người chỉ giáo với ạ? thanks :)

Anh HUNGVIET ơi cho em hỏi chút . em nghe nói khi vào NH thì họ đào tạo lại đúng không anh . vị trí GDV không biết họ sẽ đào tạo thế nào nhỉ , em lo quá ah

em chuẩn bị sơ tuyển Chuyên viên quan hệ khách hàng cá nhân - MSB
Em không biết phải chuẩn bị những gì về kiến thức cho vị trí này. Mong mọi người chỉ giáo với ạ? thanks :)

nếu theo như vẫn mô hình như lần trước, thì về mảng cá nhân MSB yêu cầu khá nhiều về kĩ năng làm việc nhóm, thuyết trình, thuyết phục khách hàng

Anh HUNGVIET ơi cho em hỏi chút . em nghe nói khi vào NH thì họ đào tạo lại đúng không anh . vị trí GDV không biết họ sẽ đào tạo thế nào nhỉ , em lo quá ah
GDV sẽ đào tạo tập trung.
Chủ yếu các kỹ năng:
- Sử dụng corebanking, kế toán kho quỹ. (chủ yếu là core)
- Kỹ năng bán hàng
- Dịch vụ khách hàng vượt trội (nếu có).
Nói chung không nên lo lắng nếu đã đỗ, chỉ cần nhớ một điều "luôn cố gắng trong mọi tình huống" là được :). Khi vào rồi thì mặt bằng của mọi người mới gần như là như nhau thôi mà :)

anh hungviet ơi anh có bài thi nào của VIB vị trí GDV up lên cho mọi ng xem với , hic cả lời giải anh nha

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,446
Thành viên mới nhất
leeyuutyio46
Back
Bên trên