Học chứng chỉ ngân hàng ở đâu thì tốt

retawater_9x

Thành viên
Mọi người ơi, cho em hỏi một chút : tình hình là em muốn làm trong ngân hàng ở các vị trí cán bộ thẩm định tín dụng hoặc chuyên viên quan hệ KH doanh nghiệp thì có thể học chứng chỉ ngân hàng ở đâu là tốt ạ? Liệu các chứng chỉ nghiệp vụ có phân rõ ràng đối với các vị trí trên hay không ạ? Mọi người ai biết thì share cho em tý thông tin nhé :D Thank mọi người nhiều ạ ^^

Hiz, sorry mọi người nếu em post bài không đúng chỗ :(

ko nên bạn ạ:)) 3 tháng và 1 đống tiền chi phí, tiền học phí cao mà chất lượng thì BTC pr khéo thôi rồi... Mình có quen mấy anh chị học ở đó, nghe nói học cũng vui và hay, tuy nhiên nếu muốn vào làm Nh thì bằng của BTC chỉ có tác dụng ở vòng loại hồ sơ thôi nhé! có khi mấy bác Nh có cổ phần tại BTC nên mớ trung tâm đào tạo rùi nói ưu tiên cho ng có bằng BTC này nọ mà thu hút học viên ý chứ :)) keke... tớ thấy NH hiện giờ vẫn chuộng bằng cấp chính quy các trường KT thôi. chỉ cần bằng chính quy trg kinh tế top đầu ra là yên tâm ko cần chứng chỉ này nọ, chỉ lo luyện rèn tiếng anh với kỹ năng giao tiếp là ok! chúc bạn có quyết định đúng đắn

Học chứng chỉ ở hvnh là vô nghĩa...bởi vì sinh viên hvnh ko ai học ở đó :))
Muốn có bằng thì hãy học và muốn có kinh nghiệm thì nên tham gia những khóa đào tạo nghiệp vụ, như vậy sẽ rất bổ ích

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Muốn có bằng thì hãy học và muốn có kinh nghiệm thì nên tham gia những khóa đào tạo nghiệp vụ, như vậy sẽ rất bổ ích
Bạn nói thế chưa hẳn đã chính xác.Vì sinh viên khoa Ngân hàng chuyên Ngành NHTM chiếm phần lớn và đã được giảng dạy trong chương trình thì sao phải học thêm nữa.
Còn nếu là những khoa khác thì cậu đến buổi tối các ngày từ t2-t7 sẽ biết rõ.^^!

Hiz, nếu muốn tham gia khóa đào tạo nghiệp vụ thì có thể học ở đâu hả bạn?

Đi pv người ta không quan tâm lắm đến chứng chỉ thì phải.Có bằng chính quy là ok nhất.
Còn chứng chỉ thì mình nghĩ học để cho mình biết thêm về nghiệp vụ thôi :)

Đi pv người ta không quan tâm lắm đến chứng chỉ thì phải.Có bằng chính quy là ok nhất.
Còn chứng chỉ thì mình nghĩ học để cho mình biết thêm về nghiệp vụ thôi :)
Cũng chưa chắc là như bạn nói về việc học chứng chỉ là để cho biết.Ví dụ ban có mong muốn sau khi ra trường sẽ thi tuyển vào vị trí NVTD nhưng chuyên ngành bạn học lại không liên quan nhiều hay không sâu về tín dụng ngân hàng thì việc người tuyển dụng khi phỏng vấn sẽ hỏi "vì sao bạn không học TD mà lại chọn apply vi trí TD" là điều chắc chắn và Chứng chỉ sẽ rất có ích trong trường hợp này!:p

Bạn nói thế chưa hẳn đã chính xác.Vì sinh viên khoa Ngân hàng chuyên Ngành NHTM chiếm phần lớn và đã được giảng dạy trong chương trình thì sao phải học thêm nữa.
Còn nếu là những khoa khác thì cậu đến buổi tối các ngày từ t2-t7 sẽ biết rõ.^^!
E đồng ý! e học chuyên ngành kếT và cũng đang có ý định tham gia khóa đào tạo ngắn hạn ở HVNH đây ah, Cảm ơn ý kiến of U

Mình thấy hàng năm Hiệp hội ngân hàng có mở lớp đào tạo nghiệp vụ tín dụng cho sinh viên ngành tài chính ngân hàng ( 1 năm khoảng 2 or 3 đợt). Nghe nói bổ ích lắm. Mình cũng đang tìm hiểu. các bạn vào trang Hiệp Hội ngân hàng để đăng ký là họ xếp lớp đó.

Nếu ko học đúng chuyên ngành Ngân hàng mà muốn thi vào vị trí tín dụng thì để qua vòng hồ sơ, mình nghĩ bạn nên học thêm chứng chỉ Tín dụng or Kế toán ngân hàng ... (chi tiết bạn vào web HVNH).
Thông thường khi thi vào ngân hàng, 3 or 6 tháng đầu họ sẽ đào tạo lại thôi mà. Muốn hiểu và nắm chắc nghiệp vụ thì chỉ có làm thực tế mới được.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,410
Thành viên mới nhất
xemsomenh
Back
Bên trên