Học chứng chỉ ngân hàng ở đâu thì tốt

retawater_9x

Thành viên
Mọi người ơi, cho em hỏi một chút : tình hình là em muốn làm trong ngân hàng ở các vị trí cán bộ thẩm định tín dụng hoặc chuyên viên quan hệ KH doanh nghiệp thì có thể học chứng chỉ ngân hàng ở đâu là tốt ạ? Liệu các chứng chỉ nghiệp vụ có phân rõ ràng đối với các vị trí trên hay không ạ? Mọi người ai biết thì share cho em tý thông tin nhé :D Thank mọi người nhiều ạ ^^

Hiz, sorry mọi người nếu em post bài không đúng chỗ :(

Tốt theo ý bạn là chất lượng đào tạo tốt hay có nhiều NH ưu tiên chứng chỉ này? Học luôn ở UB thì có cái đầu tiên và 1 phần của cái thứ 2( nghe mọi ng bảo thế ;)) k dám chắc chắn ko lại ăn gạch)

Bạn đăng ký học chứng chỉ nghiệp vụ ngân hàng thực hành bên đại học ngân hàng đó bạn. Khai giảng ngày 23,23/02/2012 đó bạn

Hic, t đang ở Hà Nội, lớp học lại ở tận TP HCM nên chắc không tham gia được rồi. Bạn có biết lớp nào ở HN ko :D

---------- Post added 20-02-2012 at 10:41 PM ----------

he he, thân chào bạn Công lớp TTCK, chủ nhiệm CLB Chứng khoán của NEU :D
T đang tìm lớp học vừa có chất lượng đào tạo tốt lại có chứng chỉ tốt, c biết chỗ nào đào tạo không cmt t với :D Nếu học luôn ở UB thì điều kiện đăng ký thì thế nào hả bạn ? T đọc thông tin thì chỉ những người tham dự mấy vòng mới được theo học, t lại bỏ lỡ đợt tuyển trước rùi :(

Thực ra ngoài Chứng chỉ của UB, Topica, BTC thì các chứng chỉ mà các trường cấp không có giá trị gì đâu bạn ah, đóng tiền đi học thế thôi chứ sau THU VỀ đc ít lắm :D

Thực ra ngoài Chứng chỉ của UB, Topica, BTC thì các chứng chỉ mà các trường cấp không có giá trị gì đâu bạn ah, đóng tiền đi học thế thôi chứ sau THU VỀ đc ít lắm :D
Mình đang định học ở BTC nhưng vẫn đang phân vân. Hôm trước có lập một topic cần tư vấn về việc học ở BTC nhưng bị admin del mất vì post k đúng chỗ (ngại quá :p). Vấn đề của mình là:
+ Học chuyên ngành chính là NHTM thì có cần học thêm chứng chỉ Ngân hàng do BTC cấp hay không
+ Mức độ ưu tiên khi xét tuyển vào NH nếu mình có chứng chỉ của BTC (được chứng nhận bởi tổ chức j đó của Hà Lan thì phải)
+ Học phí tầm 16 tr/khóa kéo dài khoảng 3 tháng liệu có xứng tầm với chất lượng hay k?
Mong anh, chị, bạn nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp em với ạ. Em cảm ơn

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8
Back