HDBank HDBank tuyển dụng Chuyên viên QHKH cá nhân/doanh nghiệp tại Hà Nội [10.12.2012]

Lại vấn đề giọng, đồng bệnh tương lân :(( lúc đi học đã thiệt thòi, mình lòi mắt ra viết bài luận để đứa khác lên đọc, rùi khi đi pv hay đi làm bị cười, bị mất tự tin :(((((( t ghét bản thân t quá :((
ừ. hỗ trợ ít tuyển. PV mấy nh. nghe tớ giơí thiêụ bản thân xong bảo ngay giọng em không hơp . hơp với HTTD hơn. mà có tuyển đâu. hài

Lại vấn đề giọng, đồng bệnh tương lân :(( lúc đi học đã thiệt thòi, mình lòi mắt ra viết bài luận để đứa khác lên đọc, rùi khi đi pv hay đi làm bị cười, bị mất tự tin :(((((( t ghét bản thân t quá :((

Luyện là sửa được mà bạn.
T thấy đầy người sửa được đấy.
Cố lên. ^^

um.voi to thi binh thuong. chang sao. chi la ho k thich thi to chiu thoi. chang thay mat tu tin gi ca
Giong to la bam sinh nha. k sua duoc giong dau

Sửa giọng sẽ mất nhiều công sức và t.g nh mình nghĩ cố gắng là sửa được mà bạn.Họ cười bạn thì càng làm bạn động lực cho mình phải luyện. Mình lấy ví dụ hơi khập khiễng thế này,dạo trước mình bị ngọng l-n khá nặng, mà tai cũng k phân biệt đc cơ nh sau đó thấy k thể để thế được, mình sẽ thiệt hơn khi nói ngọng ( và mình rất hay bị bọn bạn cười vào mặt). Sau đó mình cũng mất 1 t.g để sửa dần,cũng đã đỡ hơn và rồi hết ngọng. Mình đưa ví dụ này k để khoe khoang cái j nhất là nó là vc khá nhỏ @@ Mà theo mình bạn cứ hãy tự tin lên sau đó sẽ thấy thoải mái hơn, để làm chủ giọng nói theo ý muốn.

đã từng bị tạch thi viết vị trí này dù đang là Thực tập sinh tiềm năng :">

Các bạn ơi không biết nộp hồ sơ như thế nào nhỉ, mình dự tuyển ở Hà Nội mà lại nộp hồ sơ gửi vào tận TP HCM à?

T vẫn tự tin đầy mình mừ, chỉ thi thoảng hơi tủi thân, t từng rất cố gắng, và l - n như bạn thì t sửa đc rùi, nhưng có 1 số vấn đề t ko sửa đc, dù rất cố gắng. cũng có thể t chưa quá cố gắng :(
Sửa giọng sẽ mất nhiều công sức và t.g nh mình nghĩ cố gắng là sửa được mà bạn.Họ cười bạn thì càng làm bạn động lực cho mình phải luyện. Mình lấy ví dụ hơi khập khiễng thế này,dạo trước mình bị ngọng l-n khá nặng, mà tai cũng k phân biệt đc cơ nh sau đó thấy k thể để thế được, mình sẽ thiệt hơn khi nói ngọng ( và mình rất hay bị bọn bạn cười vào mặt). Sau đó mình cũng mất 1 t.g để sửa dần,cũng đã đỡ hơn và rồi hết ngọng. Mình đưa ví dụ này k để khoe khoang cái j nhất là nó là vc khá nhỏ @@ Mà theo mình bạn cứ hãy tự tin lên sau đó sẽ thấy thoải mái hơn, để làm chủ giọng nói theo ý muốn.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,520
Thành viên mới nhất
Trang2000
Back
Bên trên