Gái ngân hàng 25 tuổi không tình, không tiền, không việc làm

Đồng cảm với chị quá. Cơ mà nhiều khi thấy cuộc sống này ko công bằng, nhiều người học đại học hơn ra trường lại ko tìm dc việc, trong khi người chỉ học trung cấp làm tìm dc việc ngay.

ui, đồng hương hải phòng đây, cố lên em, ngành ngân hàng bây giờ k còn được như trước nữa,,,hết thời roài

Bạn đọc viết của vnexpress thì nhảm có tiếng rồi, không biết nhà báo nào lấy bút danh bạn đọc nhỉ :-<

Ko muốn cmt tiêu cực cơ ma đang tự hỏi nếu mấy năm nữa ma minh vẫn dậm chân tại chỗ thi thế nao đây? Hic. Ngươi sv mới tốt nghiệp biết phải lam sao? :(

Thực ra bài viết này copy từ mục tâm sự của báo VNExpress ra thôi.
Tôi có nhận xét thế này về bài viết:
1 . Có thể bạn gái này chưa thực sự gặp may mắn
2. Như công ty tôi đang làm khi tôi làm không được hoặc chưa được luôn luôn nhớ nguyên tắc" tiên trách kỉ hậu trách nhân" mặc dù nhiều khi lỗi không phải do mình mà ra. Sau những chiêm nghiệm tôi thấy điều này không hoàn toàn sai.
Nếu thực sự bạn gái này đã cố gắng hết sức mà vẫn không phải chăng do bạn quá thiếu những kĩ năng sống, thích nghi ? hoặc tại năng lực quá yếu kém.
Tôi xin lỗi chứ một người cầm bằng giỏi trong nhà trường chưa chắc khi ra làm việc đã làm nên trò trống gì.

HK7614

Cố g ắng lên bạn ạ. Thực ra không hẳn có tiền và có địa vị mới vào đc ngân hàng đâu, còn nhi ều nguyên nhân khác nữa. N ỗ lực lên nhé

Được nghe câu "tiên trách kỷ hậu trách nhân" từ hồi cấp 2, rất thích nên nhớ mãi. ^^

Thực ra bài viết này copy từ mục tâm sự của báo VNExpress ra thôi.
Tôi có nhận xét thế này về bài viết:
1 . Có thể bạn gái này chưa thực sự gặp may mắn
2. Như công ty tôi đang làm khi tôi làm không được hoặc chưa được luôn luôn nhớ nguyên tắc" tiên trách kỉ hậu trách nhân" mặc dù nhiều khi lỗi không phải do mình mà ra. Sau những chiêm nghiệm tôi thấy điều này không hoàn toàn sai.
Nếu thực sự bạn gái này đã cố gắng hết sức mà vẫn không phải chăng do bạn quá thiếu những kĩ năng sống, thích nghi ? hoặc tại năng lực quá yếu kém.
Tôi xin lỗi chứ một người cầm bằng giỏi trong nhà trường chưa chắc khi ra làm việc đã làm nên trò trống gì.

HK7614

Thạc sỹ nứoc ngoài về còn thất nghiệp nhan nhản, nói gì các bạn sv mới ra trường...kinh tế khó khăn nhưng không đồng nghĩa khó kiếm tiền..thời thế, thế thời các bạn ah.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,489
Thành viên mới nhất
789betstyle
Back
Bên trên