Đừng để nỗi ám ảnh COCC ảnh hưởng đến cuộc đời bạn

ntl_onlylove

Thành viên tích cực
26/5/12
352
182
0
Hanoi, Vietnam
Ngày xưa mình chưa hiểu biết nhiều vẫn còn khá định kiến về 4 chữ này... Nhưng sau này khi tiếp xúc nhiều mới thấy, có những doanh nhân, những gương mặt mặc dù COCC nhưng họ giỏi thật sự và cống hiến thật sự. Mình phải nên "nhìn lên" những tấm gương như vậy, chứ ko nên cứ giữ mãi cái "nhìn xuống" và bi quan cố hữu đối với những ng gắn mác là COCC. Dù là tầng lớp nào thì cũng có người nọ người kia, người giỏi người không mà :) Năm mới thay đổi cách nhìn lạc quan :X

chjechan

Thành viên
15/1/13
18
4
0
" Cuộc sống vốn không công bằng - Hãy tập quen dần với điều đó"
Thích nghi để mà tồn tại %%-

katorisuri

Verified Banker
8/4/12
238
78
0
28
ôi. xin việc thời nay: "nhất hậu duệ- nhì quan hệ- ba tiền tệ- đại học gì cũng mặc kệ". Nhưng mình tin rằng cứ cố gắng hết sức, cuối cùng thành công sẽ tới!

Thienphuoc1122

Thành viên hóng hớt
23/10/12
942
562
0
TP.HCM
"Nhất hệu duệ,nhì QUAN HỆ,thứ ba là tiền tệ,thứ tư là trí tuệ,còn lại thì mặc kệ."
Ai giải thích hộ mình cái thứ hai là gì ko ạ? =))))

huyneuk52

Tặng nè :D
13/9/11
877
444
0
28
Hà Nội
"Nhất hệu duệ,nhì QUAN HỆ,thứ ba là tiền tệ,thứ tư là trí tuệ,còn lại thì mặc kệ."
Ai giải thích hộ mình cái thứ hai là gì ko ạ? =))))
Nhất là con trai mình, nhì là con ông bạn làm to , ba là tiền của bạn xã giao, bốn là thực lực, còn lại thì say bye bye^^
1,2 thì nó cũng na ná nhau thì phải, gọi chung là suất ngoại giao :v

tuanthnv

Thành viên tích cực
12/5/14
476
242
0
33
Bạn ý hỏi chữ quan hệ thôi ;)
Hỏi xoáy mà :D
Trả lời xoay là cái hệ..... ở cơ quan :p:p

PhuongTran92

Thành viên
2/12/12
82
11
0
28
Em rất thích bài viết của anh, rất thực tế và khách quan. Đã có lúc em ghen tỵ với người khác vì họ có nhiều thứ, có nền tảng tốt hơn em, nhưng khi nghĩ lại, em cho rắng, họ có cái đó, thì em có cái khác, quan trọng vẫn là năng lực, nhân cách, dù việc nhỏ nhất cũng phải chứng minh được giá trị của mình

cothuchangkho

Thành viên tích cực
22/9/13
885
283
20
Trà Vinh
bài hay và ý nghĩa lắm..mình nghĩ nó không chỉ trên danh nghĩa lý thuyết mà cả thực tế cũng có ý nghĩa không kém.. like chủ thớt bài viết này nhé