Dự định chuyển ngành sau 3 năm lăn lộn...

Những ai làm ngân hàng big4, mà làm bộ phận back có bị tình trạng như thế này không?
Hay chỉ làm tín dụng ở những ngân hàng TMCP ngoài big4?

Mình có cùng tâm trạng giống bạn. Cần lắm một hướng đi khác. DN mà ngon thì chiến đấu thôi bạn ạ. Chúc bạn thành công với ngã rẽ mới

Cái nghề cũng là cái nghiệp thôi bạn à...
Mình cũng chẳng hiểu sao mình lại "dính" vào ngành Ngân hàng, dù background bằng cấp cũng không chính xác lắm. Nhưng có may mắn là mình có xuất phát điểm tốt hơn.
Rồi mình cũng có đoạn breaktime, đi làm ngoài ngành, nhưng rồi lại cũng trở về với Ngân hàng. Mình hay nói đùa, y như: "Trót mang kiếp giang hồ thì phải gia nhập Băng (Bank) đảng" vậy.
Còn nếu đứng dưới góc độ suy xét thì mình nghĩ thế này:
- Ngành ngân hàng (làm bên kinh doanh, tín dụng, phát triển sản phẩm) cho mình rất nhiều kiến thức, từ tài chính, sales, cả những am hiểu về các ngành nghề khác. Thực tế KH của Ngân hàng bây giờ không từ một đối tượng nào: Từ cá nhân (KH lớn, nhỏ, sinh viên, tiểu thương...) đến KH Doanh nghiệp (FDI, lớn, vừa, nhỏ, siêu nhỏ...); bạn có thể học được rất nhiều thức và một nền tảng tốt. Chưa kể bạn sẽ có cơ hội tiếp cận và mở rộng mối quan hệ nhanh.
- 3 năm cũng chưa phải quá dài, mình nghĩ nó mới là một cái khởi đầu thôi.
- Ngành nào cũng có đặt thù của nó, "bạc" hay không là do mình nghĩ; ngành này vẫn hơn khối ngành khác trong thời buổi hiện nay rồi.
- Cơ hội thăng tiến cũng sẽ do bạn vạch ra và chớp lấy cơ hội.

Cuối cùng, chẳng biết khuyên gì, nếu offer bên ngoài tốt hơn, tương lai rộng mở hơn thì "nhảy" vậy! Còn đã chán đến tận cổ rồi sao lại phải cố :))

Cứ có hướng tốt, phát triển được thì đi thôi em, làm đâu cũng làm thuê cả mà, lăn tăn nghĩ ngợi chi nhiều :D

NH giờ giống y chang như nước lọc chả có mùi vị gì, mình có 1 ông anh làm 8 năm rồi bị dính 1 phốt mà bây giờ đi đâu cũng không được. Đó ổng còn trẻ mới vô ngân hàng, sếp đưa về bộ hồ sơ làm (đó QHKH định giá luôn) rồi hồ sơ bị nợ xấu số tiền bán đất lúc bấy giờ ko bù được khoản nợ và lãi. Thế là giám đốc, phó giám đốc đồ nói ổng vay tiền bỏ ra trả vào lấy miếng đất này ra bán. Còn thiếu nhiêu ban lãnh đạo bù, thế là chuyện gì đến nó đến xong hết rồi thì phán cho một câu "án tại hồ sơ" ai ký vào thì chịu trong đó QHKH chịu nặng nhất. Cũng may món nhỏ, còn có 200tr thì phải trích lập. Nhưng mỗi lần ổng muốn đi bà giám đốc (trước là phó) lại lật mặt nói này nói nọ muốn đi trả số tiền vào.... Thành ra ổng giờ phải làm Trưởng phòng mà ko đi được cứ sống lây lất vậy :(

hix, nếu có cơ hội thì đi thôi. Chứ giờ làm gì cũng vất vả, rủi ro, mêt. Thôi cố vậy, giờ mà có cục tiền em mở quán ăn nhà hàng mình tự quản lý. Tự do tự tại chả phụ thuộc ai.

hix, nếu có cơ hội thì đi thôi. Chứ giờ làm gì cũng vất vả, rủi ro, mêt. Thôi cố vậy, giờ mà có cục tiền em mở quán ăn nhà hàng mình tự quản lý. Tự do tự tại chả phụ thuộc ai.
Em đang làm khdn ah, mới vào cứ kiếm kh MSME mà làm là an toàn nhất đủ tsdb

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,468
Thành viên mới nhất
go88wiki
Back