Dự định chuyển ngành sau 3 năm lăn lộn...

tintinkaka

Verified Banker
Chào các bạn,

Nhớ những ngày đầu tiên thử việc với chỉ tiêu cho vay và huy động tại MB. Lúc đó,chưa biết gì, nhờ các anh chị bày vẽ..
Đến thời điểm này sau 3 năm, nghiệp vụ và quan hệ là vừa đủ để mình sống với nghề. Cũng qua một vài bank khác, nhiều lúc thấy nghề này bạc nhưng cứ cố

Hôm nay mình nhận Offer từ một công ty, mọi thứ chắc chắn sẽ nhẹ nhàng hơn cái nghiệp này
Nhưng lắm lúc muốn bỏ giờ lại suy nghĩ, công sức vất vả 3 năm hôm nay nhận đc kết quả thì lại chuyển ngành..

Rối và đôi lời tâm sự...!!!

Cùng thời gian công tác như bạn, trong người mỏi mệt tuy giờ không trực tiếp cho khách hàng vay nữa nhưng vẫn thấy nghề này quá bạc bẽo. Đôi lúc vì giữ lại nghề nghiệp của bản thân buộc phải nghe theo lời sếp cho vay, rồi cũng chính nghe theo lời sếp mà ép chính người vay đó bước vào con đường túng quẫn. Cái bạc của nghề này thật đáng sợ.

Còn nhiều vị trí mà trong NH mà, đâu phải làm mỗi tín dụng đâu. Làm DN dễ là bạc bẽo hơn
Ko đc dóng bảo hiểm. Đền tiền hàng họ trừ hết lương

Còn nhiều vị trí mà trong NH mà, đâu phải làm mỗi tín dụng đâu. Làm DN dễ là bạc bẽo hơn
Ko đc dóng bảo hiểm. Đền tiền hàng họ trừ hết lương
Dn này tốt bạn
Chủ đầu tư vài dự án
Bảo hiểm bên đó trả hết, mình nhận lương net thôi

DN bác xem lương gross, bảo hiểm đóng thế nào, Dn ngon thì té thôi; lên đây thấy các bác kêu khổ nhiều; không thích nghề này mà lỡ theo ko đi đâu được. Bác có hướng khác thì cứ mạnh dạn nhé.
Chúc bác thành công.

DN bác xem lương gross, bảo hiểm đóng thế nào, Dn ngon thì té thôi; lên đây thấy các bác kêu khổ nhiều; không thích nghề này mà lỡ theo ko đi đâu được. Bác có hướng khác thì cứ mạnh dạn nhé.
Chúc bác thành công.
Vâng
Cảm ơn bác nhiều ah.

Mình nghĩ nếu như công ty bên đó tốt thì nên qua chứ nghề bank này bạc lắm, bạn có thể làm tốt chục năm nhưng chỉ cần có 1 món vay bị nợ xấu đòi ko đc là sếp nhìn bạn bằng ánh mắt khác ngay :(

Nhiều lúc nguớc lên nhìn trời rồi cuời lớn một cái. Rồi lại biết thân biết phận quay lại với công việc thường ngày. Nản!

Nếu một lúc cảm nhận thấy không còn đam mê hướng thú bên cạnh đó bạn muốn thử sức với lĩnh vực mới môi trường mới hay cứ ra đi. Còn trẻ còn thời gian hay cứ lăn lộn bay nhảy và tìm ra đam mê của cuộc đời mình và tìm ra niềm vui trong công việc. Chúc bạn thành công!

Em mới ra trường, cũng làm bank được 6 tháng, cũng cảm nhận được sơ cái bạc của nghề nhưng em may mắn khi có được người sêp tốt dìu dắt, thôi thì cứ cố học hỏi làm việc, sau này suy nghĩ chính chắn sẽ tìm công việc khác, chúc anh có công việc mới phù hợp và thành công

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,226
Thành viên mới nhất
A Girl A Gun A
Back
Bên trên