Đề thi nghiệp vụ vietinbank 31/7/2011 (10 câu trắc nghiệm)

@tuanmanh87: Haiz. em tiếng anh thì khoảng 3-4 câu k chắc, còn logic thì thôi khỏi bản, em còn chẳng làm hết, random ầm ầm =)). Mẹ em bảo logic cũng k cần điểm cao nên thôi em đành pải hy vọng vào tín dụng với tiếng anh vậy :-s
Vậy em là con em trong nghành hả?Vậy thì lại càng chắc suất rùi.hjhj.Anh thì chắc AV chắc chắc chắn được khoảng 3,4 câu.haha.Hồi xưa học ĐH,AV là môn duy nhất a phải thi lại.hjchjc.Thế mấy câu giải thích nghiệp vụ em làm tốt chứ?Qua bên topic này "tám" chơi :http://ub.com.vn/threads/2387-De-thi-tin-dung-vao-VietinBank-ngay-31-7-2011#axzz1U7r0CXav

@tuantm87: em chán lắm, giải thích linh tinh, cái câu 2 thì em ko bít giải thích, câu 3 thì làm là ko đc =)), thực tế thì 1 số ngân hàng vẫn cho vay nhưng NHCT thì k cho vay với QSD trong tương lai nên em cũng k bít :-s. Đành chờ vậy. Con em trong ngành đâu có đc ưu tiên j đâu a :((

Có ai chỉ cho mình Phân tích " kịch bản " & " mô phỏng thống kê" là thế nào không nhỉ?
Câu 6: Mình chọn là D. Chi phí trả trước là chi phí đã phát sinh mà
Câu9: Mình nghĩ là Tổng mức cấp tín dụng là gồm cả Dư nợ cho vay và bảo lãnh nên mình chọn 25%

---------- Post added 02-08-2011 at 10:25 AM ----------

Mình có ý kiến giống bạn
Câu 6 chọn D còn tổng mức cấp tín dụng là 25%, vì bao gồm cả bảo lãnh nữa

@cyndibabe:Câu 3 anh cũng làm giống em.Câu này ở topic bên kia các bạn tranh luận sôi nổi lắm nên hồi sáng anh gọi điện cho thằng bạn học đại học (giờ là nhân viên tín dụng doanh nghiệp của EXIMBANK) thì nó bảo là ngân hàng nó chấp nhân nên anh đang buồn đây.Còn câu 2 theo những gì anh nhớ khi đi học thì là đúng.Thế câu 5 em làm sao?(cái câu xin vay 100 tỷ).Theo như ý thằng bạn thì anh lại làm sai nữa rùi.Còn giải thích thì cũng mỗi người mỗi ý.Không biết đáp án thì sao?

Câu 3 mình làm là Sai ..thấy nộp bài anh phòng TD cũng bảo vậy
Còn câu 100 tỷ thì ko cho vay
Ko biết các bạn có làm nthe ko
( àh ai thi CN Tuyên Quang ko :) )

Câu 3 mình làm là Sai ..thấy nộp bài anh phòng TD cũng bảo vậy
Còn câu 100 tỷ thì ko cho vay
Ko biết các bạn có làm nthe ko
( àh ai thi CN Tuyên Quang ko :) )
Uhm.Hy vọng Vietinbank khác các NH khác.Còn câu đó mình cũng làm là sai.Nhưng khi thằng bạn mình nói phải quan tâm tới Lợi nhuận của dự án,nếu LN>100 tỷ thì có thể cho vay.Nhưng mình không biết giá trị dự án = 100 tỷ là chi phí cho dự án hay là quy mô của lợi nhuận nữa.Lúc đầu nghĩ mình làm đúng nhưng giờ thì lại nghi ngại nữa.hjchjc

Uhm.Hy vọng Vietinbank khác các NH khác.Còn câu đó mình cũng làm là sai.Nhưng khi thằng bạn mình nói phải quan tâm tới Lợi nhuận của dự án,nếu LN>100 tỷ thì có thể cho vay.Nhưng mình không biết giá trị dự án = 100 tỷ là chi phí cho dự án hay là quy mô của lợi nhuận nữa.Lúc đầu nghĩ mình làm đúng nhưng giờ thì lại nghi ngại nữa.hjchjc

Chi phí ban đầu Of dự án là 100 tỷ mỗi bên 50% nhưng rủi ro và lợi nhuận theo % đóng vào dự án
-> cho vay 100 ty với KH A là ko đúng
Chứa đựng nhiều rủi ro khi bên B phá sản

---------- Post added 05-08-2011 at 04:34 PM ----------

tiếng A vs Logic thấy bạn mình bảo là lấy cho qua ( trên 5d)
Còn Tín dụng xếp theo điểm để vào V2
Hình như lấy x2 số người nhận vào để PV

Chi phí ban đầu Of dự án là 100 tỷ mỗi bên 50% nhưng rủi ro và lợi nhuận theo % đóng vào dự án
-> cho vay 100 ty với KH A là ko đúng
Chứa đựng nhiều rủi ro khi bên B phá sản

---------- Post added 05-08-2011 at 04:34 PM ----------

tiếng A vs Logic thấy bạn mình bảo là lấy cho qua ( trên 5d)
Còn Tín dụng xếp theo điểm để vào V2
Hình như lấy x2 số người nhận vào để PV
Vậy chắc mình die quá.Anh Văn làm vậy lấy gì qua 5 điểm.hichic.Bạn làm mình hết hy vọng rùi.

@cyndibabe:Câu 3 anh cũng làm giống em.Câu này ở topic bên kia các bạn tranh luận sôi nổi lắm nên hồi sáng anh gọi điện cho thằng bạn học đại học (giờ là nhân viên tín dụng doanh nghiệp của EXIMBANK) thì nó bảo là ngân hàng nó chấp nhân nên anh đang buồn đây.Còn câu 2 theo những gì anh nhớ khi đi học thì là đúng.Thế câu 5 em làm sao?(cái câu xin vay 100 tỷ).Theo như ý thằng bạn thì anh lại làm sai nữa rùi.Còn giải thích thì cũng mỗi người mỗi ý.Không biết đáp án thì sao?
Câu 3 em làm là ko cho vay, bởi vì nhu cầu vay vốn thực sự của công ty A chỉ có 50 tỷ, rủi ro họ chịu cũng chỉ 50%, nếu cho vay 100 tỷ thì quá nhiều. Theo như mức cho vay đc quy định thì nó pải dựa trên nhu cầu vay vốn thực sự của doanh nghiệp. Haiz. nói chung em cũng chẳng nhớ hum đấy e giải thích thế nào.

Câu 3 em làm là ko cho vay, bởi vì nhu cầu vay vốn thực sự của công ty A chỉ có 50 tỷ, rủi ro họ chịu cũng chỉ 50%, nếu cho vay 100 tỷ thì quá nhiều. Theo như mức cho vay đc quy định thì nó pải dựa trên nhu cầu vay vốn thực sự của doanh nghiệp. Haiz. nói chung em cũng chẳng nhớ hum đấy e giải thích thế nào.
Anh với em như hình như đồng quan điểm hơi nhiều đấy nhi?Hy vọng cả 2 a,e đều qua vòng 1 nhỉ?Còn ước mơ là được làm đồng nghiệp luôn.hjhj...Thế bây giờ em đang ở quê đợi kết quả hay ở Hà Nội apply vào các NH khác nữa?Có biết thông tin NH nào tuyển dụng thì comment a nữa nhé.Bây giờ đánh một giấc cho khỏe, mai còn thi MBANK nữa.Chúc e ngủ ngon!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên