Đề thi nghiệp vụ vietinbank 31/7/2011 (10 câu trắc nghiệm)

• Bắt đầu Bắt đầu anna_pham
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu
Trung vs dài hạn từ 1-5 năm
dưới 12 tháng là vay ngắn hạn -> xin vay VLD 15 tháng là sai

có ai nhớ đề kế toán ko post lên cho mọi ng xem với, mọi ng bàn luận tín dụng sôi nổi quá ah, mình thi kế toán mà chả bít sao nữa, jờ cũng ko còn nhớ đề, mà thi t.a thì sợ die quá trời chả bít sao nữa jờ, đành chờ đợi

có ai nhớ đề kế toán ko post lên cho mọi ng xem với, mọi ng bàn luận tín dụng sôi nổi quá ah, mình thi kế toán mà chả bít sao nữa, jờ cũng ko còn nhớ đề, mà thi t.a thì sợ die quá trời chả bít sao nữa jờ, đành chờ đợi
Kế toán cũng có toppic ma bạn: http://ub.com.vn/threads/2392-De-thi-ke-toan-vietinbank-31-07-2011#axzz1U4rvFxqT

---------- Post added 04-08-2011 at 11:28 PM ----------

Kế toán cũng có toppic ma bạn: http://ub.com.vn/threads/2392-De-thi-ke-toan-vietinbank-31-07-2011#axzz1U4rvFxqT[/url]

---------- Post added 04-08-2011 at 11:35 PM ----------

cái câu 12 mình cũng phân vân nhưng lại chọn cái đáp áp d: chọn BCTC chính xác từ BC hợp nhấ và BCTC của cty vay vốn.
cái đòn bẩy tài chính mình cũng làm như bạn nhưng mà sai rùi :-s nó phải là Tổng nguồn vốn/ VCSH cơ :-s.
Chán thế.Dân Tài Chính mà chỉ tiêu Đòn Bẩy Tài Chính thật là manh tiếng quá đi...lại còn đinh ninh là đúng nữa chứ,ngại quá đi.Càng bàn luận nhiều càng thấy hi vọng ngày càng mỏng manh...hjchjc.Bạn thi Chi Nhánh nào vậy?Tỷ lệ chọi cao ko?Mình thì 50/6.hichic

@tuantm87: Chắc pải gọi là anh vì em sinh 89.E thi chi nhánh Lưu xá ở Thái Nguyên, hình như là 10/5 thì phải, nhưng mà vẫn có nguyện vọng 2 của Chi nhánh Thái Nguyên xuống nên cũng không bít thế nào.
@cogaidentuhomqua_195: Mọi người đưa dẫn chứng chi phí trả trước là chi phí đã phát sinh rồi mà bạn.

@cyndibabe269:Vậy là chúc mừng Thanh trước nhé!Tỷ lệ ở TN cũng là 64/9.Mà người ta gọi đi phỏng vấn thường gấp 2 lần số người cần tuyển mà.Nhìn khả năng làm bài của em chắc đậu rùi.hjhj.Thế em vừa TN trường nào ở HN thế?Vừa rùi có đăng ký thi MBANK không?

@tuantm87: Ủa? sao anh bít TN là 64/9. Em mới tốt nghiệp Học viện ngân hàng, em không đăng ký MBank.Thế anh làm tiếng anh với logic tốt hem?

@tuantm87: ủa? sao anh bít TN chọi 64/9. Em không đăng ký MBank, em mới tốt nghiệp HVNH.

---------- Post added 05-08-2011 at 09:25 AM ----------

@ tuantm87: giờ em mới để ý, sao anh bít em tên Thanh @_@

---------- Post added 05-08-2011 at 09:26 AM ----------

Nhưng cho vay VLĐ vẫn trên 12 tháng được bạn ạ. Mình cũng làm sai mất câu này. huhu
Trung vs dài hạn từ 1-5 năm
dưới 12 tháng là vay ngắn hạn -> xin vay VLD 15 tháng là sai

@cyndibabe269:Anh có đứa bạn đăng ký NV2 ở TN nên a biết.Sinh ngày 26/9/1989 đăng ký CN Lưu Xá,không phải là Thanh thì còn người khác sao?A thì đăng ký MB nên giờ lại ôn thi tiếp.Vậy câu cho vay VLĐ là a đúng hả?A cũng suy nghĩ nhiều câu này nhưng a thấy câu hỏi kiểu này đáp án là sai(cảm nhận).hjhj,vậy mà lại đúng.hên wa!

---------- Post added 05-08-2011 at 09:50 AM ----------

@tuantm87: Ủa? sao anh bít TN là 64/9. Em mới tốt nghiệp Học viện ngân hàng, em không đăng ký MBank.Thế anh làm tiếng anh với logic tốt hem?
Tiếng anh a học củ chuối nhất.Logic thì vì ngồi đối diện với Giám thị nên ko bàn luận được với ai cả.Chỉ làm được có 22/25 câu.Chắc cũng đúng được khoảng 18 câu.Em làm hết Logic ko?Đề đó mà làm hết và đúng trong 30'=>thiên tài quá.

@tuanmanh87: Haiz. em tiếng anh thì khoảng 3-4 câu k chắc, còn logic thì thôi khỏi bản, em còn chẳng làm hết, random ầm ầm =)). Mẹ em bảo logic cũng k cần điểm cao nên thôi em đành pải hy vọng vào tín dụng với tiếng anh vậy :-s

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,586
Số bình luận
528,085
Tổng số thành viên
351,987
Thành viên mới nhất
kyzsccll22
Back
Bên trên