Cứu mình với: Bộ đề thi GSAT vào Samsung

Hội thảo 3 tiếng mà ngồi đợi khán giá với cả chơi trò chơi, bốc thăm trúng thưởng các kiểu cũng mất hơn tiếng, rồi lại thêm cả giới thiệu vs nghe các cán bộ cấp cao trong cty chia sẻ nên phần giới thiệu về SAE 2013 ko nhiều lắm. Họ cũng ko nói rõ chỉ tiêu là bao nhiêu. Nhưng các giai đoạn của cuộc thi 3 vòng như cậu đã biết, sau đó tuyển 1 số người vào đào tạo và thử thách thêm. Sau đó sẽ có 1,2 người đc cử sang trường Sungkyungwan của HQ để học MBA rồi làm việc 2 năm tại SS HQ. Còn những người ko đc đi thì ở lại làm việc trong cty. Cũng có thể lựa chọn ko đi học MBA nêu cậu thik đi làm trước, nhưng sau đó 1 thời gian vẫn phải sang HQ học để lấy bằng MBA. Đại loại đấy là con đường để trở thành cán bộ cấp cao của Savina :D Mục đích của ctr là để đào tạo cán bộ cấp cao cho tập đoàn mà, sẽ làm chuyên về các mảng sales, marketing, phát triển thương hiệu ...
Tóm lại đây là 1 ctr tuyển chọn gắt gao và cạnh tranh nên tớ nghĩ làm gì có chuyện gsat lấy 1200 ng :-ss Chắc chỉ tầm vài trăm thôi rồi loại hết còn tầm hơn chục ng teamwork, chắc 3 miền mỗi miền 4 người. Lưu ý là vào vòng 3 thí sinh phải tự chi tiền vé mb để vào SG thi :D Nên là các bạn thích làm việc cho SS thì cố gắng cái đợt tuyển fresher vừa rồi ý. Cái đấy có vẻ chắc ăn hơn vì nó tuyển số lượng đông mà. Đấy là những thông tin tớ biết ^^
Ah mà có vẻ năm nay ít hồ sơ nộp SAE hay sao ấy. Ngay cả hôm hội thảo ở trường tớ cũng chỉ có đâu tầm vài chục là SV năm cuối đến thôi. xong các thầy cô phải lấy thêm các em năm 1 đến nghe cho hoành tráng :)) có vẻ ít người quan tâm đến cái này ;)

ak, ý tớ là TUYỂN DỤNG SINH VIÊN TỐT NGHIỆP NĂM 2011-2013 thì nó lấy 1200 đứa à, nhìu chim lợn bảo thế? còn chương trình SAMSUNG ASIA ELITE (SAE) như cậu nói là lấy 4 người mỗi miền.
Còn vụ anh c, nếu anh c k chém gió, thì chắc bị mấy ông phòng nhân sự bên samsung chém gió rùi :))

Hồi hộp gớm :D bố mẹ đang giục nộp xong luận văn là phải về quê. :(( SS ơi, nhanh lên

ak, ý tớ là TUYỂN DỤNG SINH VIÊN TỐT NGHIỆP NĂM 2011-2013 thì nó lấy 1200 đứa à, nhìu chim lợn bảo thế? còn chương trình SAMSUNG ASIA ELITE (SAE) như cậu nói là lấy 4 người mỗi miền.
Còn vụ anh c, nếu anh c k chém gió, thì chắc bị mấy ông phòng nhân sự bên samsung chém gió rùi :))
ủa vậy hả? tưởng cậu quan tâm SAE :)) cái này thì tớ cũng ko rõ, phải hỏi mấy bạn bên ktqd ấy. Hội thảo tuyển dụng SV tổ chức bên đấy, còn bên trường tớ chỉ tổ chức hội thảo giới thiệu về SAE thôi. Chắc tầm 200 ng đổ lại cho khối support. Chứ cậu tính ví dụ lấy cho phòng kế toán tài chính thì cũng chỉ cần vài ba người thôi chứ lấy nhiều làm gì, vào đấy làm gì có chỗ mà ngồi :D. Chủ yếu vẫn là khối kỹ thuật mà ;) Với lại lấy khoảng tầm đấy rồi sau khi vượt qua các vòng thi sẽ có 1 vài chú ko đủ đk sức khỏe bị rớt ở vòng kiểm tra sk nữa mà :-ss

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
ủa vậy hả? tưởng cậu quan tâm SAE :)) cái này thì tớ cũng ko rõ, phải hỏi mấy bạn bên ktqd ấy. Hội thảo tuyển dụng SV tổ chức bên đấy, còn bên trường tớ chỉ tổ chức hội thảo giới thiệu về SAE thôi. Chắc tầm 200 ng đổ lại cho khối support. Chứ cậu tính ví dụ lấy cho phòng kế toán tài chính thì cũng chỉ cần vài ba người thôi chứ lấy nhiều làm gì, vào đấy làm gì có chỗ mà ngồi :D. Chủ yếu vẫn là khối kỹ thuật mà ;) Với lại lấy khoảng tầm đấy rồi sau khi vượt qua các vòng thi sẽ có 1 vài chú ko đủ đk sức khỏe bị rớt ở vòng kiểm tra sk nữa mà :-ss

hờ hờ, thế ak, còn cái vụ SAE thì thi test vòng 2 ntn hả c, lại ig và logic như gsat à

Còn 2 ngày nữa thôi là biết pass hay not pass GSAT.
Thêm đứa bạn nữa tạch Hoya khi đi PV.buồn.

Còn mình giờ chỉ có thể là Waiting and hope!

Có em đứa bạn đang làm ở SS nói đã có kết quả chấm thi xong 7/5, gia cát dự là chiều nay hoặc chiều mai sẽ có thông báo danh sách đi phỏng vấn.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,914
Thành viên mới nhất
thapcamtvcom1t
Back
Bên trên