Cùng chia sẻ về môi trường làm việc tại Ngân hàng Techcombank

Thiết nghĩ, nếu thực sự là cán bộ nhân sự có đủ trình độ hay chuyên môn thì nhất thiết phải nhìn nhận, đánh giá con người thông qua năng lực chứ sao có thể chỉ chăm chăm vào bằng cấp, trường lớp đc đào tạo ra chứ?
Đồng ý là cái gì cũng cần có nền móng, nhưng thực sự nền móng có thể gầy dựng lại được.
Như mình đây, tốt nghiệp ngành Ngân hàng hẳn hoi mà làm việc cho bên Nhân sự của 1 công ty khác, chả liên quan gì đến ngân hàng. Nghĩ cũng hài :)) chỉ cảm ơn anh GĐ đã k vì bằng cấp mà loại mình ngay từ vòng gửi xe.
Uh, cũng vì thế mà tớ bức xúc lắm cậu ạ, cứ như mình không được tôn trọng và như là trò đùa ý. Rõ ràng thông tin đăng tuyển
Có trình độ Đại học trở lên, ưu tiên các chuyên nhành: tài chính, ngân hàng, kinh tế.

+ 02 năm kinh nghiệm trong lĩnh vực bán, ưu tiên có kinh nghiệm làm cùng vị trí tương tự trong các tổ chức tài chính-ngân hàng hoặc tại các vị trí: chuyên viên sales khách sạn 4-5 sao, chuyên viên môi giới chăm sóc khách hàng cao cấp công ty Chứng khoán, quỹ đầu tư, chuyên viên sales của công ty bảo hiểm (ưu tiên bảo hiểm nhân thọ)

Mình chả thiếu cái gì trong những cái trên : TNĐH loại khá nhé, làm sales khách sạn 1 năm kinh qua cả bảo hiểm nhân thọ rồi về làm truyền thông chả thiếu cái gì mà nói thật chưa bao giờ phải xoắn về vấn đề khách hàng hay kỹ năng lọ kỹ năng chai. Chẳng qua làm lâu rồi thấy mệt hơn nữa 1 tháng 30 ngày thì đi công tác 28 ngày nên chán. Mình thích Tech vì có 1 time dài làm event cho bên đó thấy môi trường rất pro và thân thiện đoàn kết, còn về vấn đề áp lực mình không ngại nhưng nói thật là có sự thất vọng không nhỏ bạn ạ

RM phải qua bộ phận nhân sự, khác với back- Người ta là bên tuyển dụng vì thế có lý do riêng, nếu muốn biết có thể gặp nói chuyện riêng với mấy lão í. RM ở TCB rất áp lực, yêu cầu phải nắm vững mảng TCDN, nói chung là rất khó nuốt nếu k học đúng chuyên ngành, k giống như bên RBO
Dạ vâng em từ bỏ ý định vào Tech rồi anh ạ! Mời cũng không bao giờ sang nữa :) ( Tự tin thế có được tuyển đâu nên đành nói thế )

Có bạn nào đang làm Thẩm định giá tại Tech không, cho mình hỏi thăm thông tin về môi trường làm việc, áp lực công việc và cơ hội thăng tiến

Mình khá thất vọng về nhân sự của Tech, đương nhiên mỗi một ngân hàng sẽ có những tiêu chí khác nhau nhưng theo mình nên đánh giá năng lực thực sự. Vì hơn ai hết chúng ta hiểu được giáo dục đại học ở Việt Nam hiệu quả đến đâu. Mình là dân ngoại đạo không học tài chính hay ngân hàng nhưng mình có thể khẳng định mình có kỹ năng và kinh nghiệm tốt. Mình đang làm ở Vp bank và được đánh giá khá tốt. Mình được gọi phỏng vấn không dưới 10 lần ở Tech nhưng kết quả đều như nhau. Lần cuối cùng thì anh nhân sự đã quá quen mặt và yêu cầu mình về cho đỡ mất thời gian cho cả hai bên và không cho mình nói gì với một chia sẻ hết sức bức xúc đó là : em học ngành này ra rm không làm được ngân hàng đâu. Không thể tả hết được thái độ của mình thất vọng như nào khi minh nghe câu này. Mình nói thật mình rất thích Tech và theo đuổi một thời gian dài nhưng những điều mình nhận được chỉ là sự thất vọng về một ngân hàng nổi tiếng với một quy trình tuyển dụng chuyện nghiệp và nghiêm ngặt. Trong Cv đã nêu rất rõ ngành học và trường tốt nghiệp chẳng lẽ trong lúc lọc hồ sơ các anh/chị ấy không lọc kỹ để khi qua test, vào vòng 3 của Pv được trả lời là ngân hàng không nhận bẳng của em??? hic
Nếu mình mà như bạn này, đảm bảo mình phi thẳng vào phòng lãnh đạo của NS chơi cho một bài luôn, làm với chả ăn vớ va vớ vẩn, chưa bjo mình thấy qua đc vòng hồ sơ rồi mà vào vẫn vặn vẹo ngành học, hơn nữa, nó gọi bạn đi PV rồi mà nó còn dám bảo bạn về thì quá là quá quắt rồi @@

Mình khá thất vọng về nhân sự của Tech, đương nhiên mỗi một ngân hàng sẽ có những tiêu chí khác nhau nhưng theo mình nên đánh giá năng lực thực sự. Vì hơn ai hết chúng ta hiểu được giáo dục đại học ở Việt Nam hiệu quả đến đâu. Mình là dân ngoại đạo không học tài chính hay ngân hàng nhưng mình có thể khẳng định mình có kỹ năng và kinh nghiệm tốt. Mình đang làm ở Vp bank và được đánh giá khá tốt. Mình được gọi phỏng vấn không dưới 10 lần ở Tech nhưng kết quả đều như nhau. Lần cuối cùng thì anh nhân sự đã quá quen mặt và yêu cầu mình về cho đỡ mất thời gian cho cả hai bên và không cho mình nói gì với một chia sẻ hết sức bức xúc đó là : em học ngành này ra rm không làm được ngân hàng đâu. Không thể tả hết được thái độ của mình thất vọng như nào khi minh nghe câu này. Mình nói thật mình rất thích Tech và theo đuổi một thời gian dài nhưng những điều mình nhận được chỉ là sự thất vọng về một ngân hàng nổi tiếng với một quy trình tuyển dụng chuyện nghiệp và nghiêm ngặt. Trong Cv đã nêu rất rõ ngành học và trường tốt nghiệp chẳng lẽ trong lúc lọc hồ sơ các anh/chị ấy không lọc kỹ để khi qua test, vào vòng 3 của Pv được trả lời là ngân hàng không nhận bẳng của em??? hic
bn tốt nghiệp ngành gì trường gì mà ko cho bn vậy. mình cũng chỉ tốt nghiệp cao đẳng kinh tế tphcm hui, thi hết 3 vòng rồi , bây h đang dợi kết quả.

Mình cũng mới đậu bên RM của Tech, ban đầu mình tính bỏ vì bên Jaccs có gọi mình làm vị trí thẩm định, nhưng nay mới đi thử đào tạo 1 ngày bên Tech nên đang phân vân có nên đi tiếp hay không ? Thực chất thì Tech đào tạo tốt, làm RM sẽ có nhiều kinh nghiệm. Cơ mà mình con gái nên sợ làm không nổi vì còn phải đi học cao học nữa. Anh chị, bạn nào có kinh nghiệm tư vấn giúp mình với? Mình xin cám ơn ^^

- Mình thì vừa ký offer letter với nó đây. Ấy mà thiết nghỉ "khổ trước, sướng sau" còn trẻ, còn khỏe => còn cày. Hết thời hết, hết tuổi => an nhàn tính sau.
- Trước đây làm Sacombank, mình chuyển qua Techcombank thấy deal lương cũng ok mà, chủ yếu mình có chịu deal hay không thôi chứ, mình thấy ok mừ.
- Làm RM hay RBO đều như nhau ấy chứ, giờ kiếm công việc chứ đâu kiếm môi trường làm việc.Mình nghỉ thế mà tạo động lực qua mấy năm ngân hàng để lấy kinh nghiệm đây. Giờ thử sức với thằng này xem như thế nào.
- Nếu Techcombank áp lực thế thì cũng là cái hay cho mình biết mình đang thiếu cái gì. Nghe các bạn nói áp lực dữ dội, lương thưởng không cao nghe cũng ơn. Ớn nhất vụ lương thưởng, nhưng cứ học cách " Lì đòn áp lực" 1 -2 năm thế nào cũng thành công ở đơn vị khác.
- Ai có kinh nghiệm gì khi vào Techcombank thì chia sẽ mình nhé

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back