Con gái nên xin vào đâu ở Ngân Hàng?

A cùng vừa mới ra trường và đi làm hơn 4 tháng, theo a nghĩ con gái trước hết nếu xin vào làm ngân hàng thì nên lựa chọn vị trí giao dịch viên,không thì là kế toán ngân quỹ, bởi nó hợp với tính cẩn thận và cởi mở với khách hàng hơn, tạo cảm giác thỏa mái khi khách hàng giao dịch. Và hiện nay anh thấy kinh tế đi xuống, chưa khởi sắc rõ rệt nên dân Bankers có vẻ thất nghiệp nhiều, a rất thích làm ở sài gòn nhưng mà về quê mất rùi, e gắng giữ một chân trong ngân hàng, có điều kiện thì làm ở nhũng ngân hàng tốt và công việc ít áp lực hơn. A chúc e sớm ra trường và có công việc ổn đinh nhé!

Cảm ơn những chia sẽ của anh rất nhiều. E cũng chúc anh có có được việc làm tốt ở nơi mà anh đã chọn lựa.

- - - Updated - - -

kết quả thi đánh giá một phần, vì hiện nay nhà tuyển dụng cần nhiều thứ ở mình, ngoài ngoại hình, bằng cấp thì cả cách giao tiếp của mình nữa. Kết quả e thi vậy là ok rùi, e cố gắng ôn lại một số kiến thức nghiệp vụ nữa, cũng như trau dồi thêm trình độ tiếng anh, như vậy là e ok rùi đó.hi
mình cảm ơn lời chia sẽ của bạn rất nhiều , tiếng anh thì ko hiểu sao mình cũng đi học toiec nhiều nơi mà cũng học ko zô miếng nào .^^

Hic. Cũng muốn làm GDV nhưng mà các NH giờ yêu cầu chiều cao cao quá. Không đăng ký nổi hic.

con gái thì hay làm giao dịch viên vì nó cũng đc coi là nhàn hạ 1 tí. nhưng vì nhàn hạ nên chẳng ai chuyển việc hay nghỉ làm...nên hiếm khi thấy tuyển dụng giao dịch viên. hic

ừm, hi, a đi làm VP bank Quảng bình, cũng khá ổn, nhưng không biết có bám trụ vững với nghề không,hi, sắp tới ra tết a định vào sài gòn học tiếp, có gì giúp sức hen! ^^

Còn trường hợp của e còn ko có ngoại hình nữa cơ <chiều cao ý ạ :-s> thì làm j đc ạ?? Mà e học quản trị kinh doanh ngân hàng thì có làm kế toán đc hok ạ??

K có j e ak :) . Chúc e tìm được định hướng tốt cho tương lai và thành công với lựa chọn của mình.

Có 3 vị trí phù hợp với con gái là:
Giao dịch viên
Kế Toán
Vị trí tiền tệ kho quỹ (đối với ngân hàng giao dich nhiều cửa)

Học kĩ về kế toán ngân hàng để thi nghiệp vụ là ok rồi e. Thêm nữa là GDV thì k phải xinh lắm nhưng dễ nhìn là đc, thường các ngân hàng cũng yêu cầu chiều cao trên 1m58, không nói ngọng nữa nhé. Tự tin trong giao tiếp nữa là ok ;)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,533
Thành viên mới nhất
dongthunggo
Back
Bên trên