Con gái nên xin vào đâu ở Ngân Hàng?

1m58 cơ ạ.e tưởng tùy NH chứ VCB tuyển 1m56, 1 số NH chỉ 1m55..Viettin là 1m58 thì phải?? mong ac cho e ý kiến có đúng không ạ????

cái này còn tùy vào chi nhánh e nộp, nếu họ ko làm gắt vụ chiều cao ngay từ đầu thì khi qua vòng hs thì e phải có kết quả vòng thi viết tốt, bảng điểm đẹp một tẹo, ko cần giỏi nhưng đừng TB là dc,pv trôi chảy, hiểu biết nghiệp vụ + gương mặt xinh xắn tí là OK.chúc e thành công.

Mình cũng giống bạn , cũng đang đau đầu về vấn đề này. Thực sự thì nhiều lúc nghĩ không thông vì công việc mình thích thì thường tuyển con trai, cơ hội cho con gái ít. Nhưng giờ thì mình thấy, hãy cứ ngẫm lại để xác định xem cái mình cần là gì, con đường mình sẽ đi như thế nào! Đôi khi cái mình thích chưa hẳn là cái mình có thể đến được! Dù vị trí nào thì nếu thích , c vẫn thấy ý nghĩa! Chúc cậu thành công!

Vào DVKH đi bạn ơi (GDV, HTTD) hoặc kàm kế toán tổng hợp, ngân quỹ --> Đỡ bị áp lực chỉ tiêu

Thật ra thì vị trị nào thì con gái hay con trai đều có thể làm được. Đa số những vị trí tín dụng đều ưu tiên con trai nhưng chỉ là ưu tiên, chứ không nhất thiết rằng con gái ko làm được.
Em phải xác định xem bản thân mình thích cái gì, muốn làm cv mang tính chất như thế nào. Nếu như em thích công việc ổn định, không áp lực doanh số, có nhiều thời gian để relax thì em có thể chọn làm back office.
Ở ngân hàng người ta chia ra làm front office, middle office và back office. Thì front office chính là những bạn làm phòng nguồn vốn, tín dụng, quan hệ khách hàng. middle office là các bạn làm kiểu quản trị rủi ro, thẩm định, giám sát tín dụng, chính sách tín dụng,... Còn back office là kế toán, tài chính, kiểm toán nội bộ, thanh toán, hỗ trợ nguồn vốn, DVKH, GDV, bộ phận tác nghiệp thẻ, quản lý nostro và phòng chống rửa tiền, phát triển sản phẩm,...
Tuy nhiên thì cái gì cũng có giá của nó, phải xác định rằng làm back thì lương sẽ không cao như các bộ phận khác và phải phụ thuộc vào bọn front office, công việc sẽ nhàm chán, chủ yếu là làm việc với giấy tờ và kiểu kế toán.
Theo như chị thì làm middle office thì sẽ hay hơn, tuy cũng áp lực nhưng ko áp doanh số.
Đây chỉ là quan điểm chị theo những gì chị biết chia sẻ với em thôi. Chúc em sẽ đạt được mong muốn của mình

sao mình post bài hem đk ta???

- - - Updated - - -

sao mình post bài hem đk ta???

hi em . . .
Lời khuyên của anh là em nên chịu khó tìm hiểu bảng mô tả công việc của các vị trí tại ngân hàng.
Còn không em chịu khó coi lại trong UB đã nói nhiều về các vị trí ngân hàng, khi đó em sẽ hình dung được mình phù hợp vị trí nào.
Vì điều này anh và các anh chị em trong UB cũng nói nhiều TOPIC rồi.
Chúc em thành công!

Bạn nên đọc mô tả các công việc trong ngân hàng để tìm hiểu , thường thì những sinh viên mới ra trường chưa có kinh nghiệm thường bị đẩy đi làm Sales , tín dụng . Nhưng nếu bạn là nữ thì có thể làm Giao Dịch Viên , chiều cao hay hình thể không quan trọng bằng kĩ năng hay khả năng giao tiếp khách hàng , giải quyết công việc , xử lý tình huống của bạn :)

Em cam on su7 chia se cua chi rat nhieu.^^:)
Thật ra thì vị trị nào thì con gái hay con trai đều có thể làm được. Đa số những vị trí tín dụng đều ưu tiên con trai nhưng chỉ là ưu tiên, chứ không nhất thiết rằng con gái ko làm được.
Em phải xác định xem bản thân mình thích cái gì, muốn làm cv mang tính chất như thế nào. Nếu như em thích công việc ổn định, không áp lực doanh số, có nhiều thời gian để relax thì em có thể chọn làm back office.
Ở ngân hàng người ta chia ra làm front office, middle office và back office. Thì front office chính là những bạn làm phòng nguồn vốn, tín dụng, quan hệ khách hàng. middle office là các bạn làm kiểu quản trị rủi ro, thẩm định, giám sát tín dụng, chính sách tín dụng,... Còn back office là kế toán, tài chính, kiểm toán nội bộ, thanh toán, hỗ trợ nguồn vốn, DVKH, GDV, bộ phận tác nghiệp thẻ, quản lý nostro và phòng chống rửa tiền, phát triển sản phẩm,...
Tuy nhiên thì cái gì cũng có giá của nó, phải xác định rằng làm back thì lương sẽ không cao như các bộ phận khác và phải phụ thuộc vào bọn front office, công việc sẽ nhàm chán, chủ yếu là làm việc với giấy tờ và kiểu kế toán.
Theo như chị thì làm middle office thì sẽ hay hơn, tuy cũng áp lực nhưng ko áp doanh số.
Đây chỉ là quan điểm chị theo những gì chị biết chia sẻ với em thôi. Chúc em sẽ đạt được mong muốn của mình

Anh ( chị) cho em hỏi front office, middle office và back office. dịch ra tiếng việt nghĩa là gì ạ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,560
Thành viên mới nhất
badcompanymerch
Back
Bên trên