Con đường Banker của tấm bằng liên thông đại học

Mặc với tấm bằng liên thông nhưng với khả năng của từng người thi mình nghĩ để trở thành Banker là không khó. Cu bạn mình cũng học liên thông cùng, chưa tốt nghiệp mới thực tập nhưng cũng dc ABBank nhận, bằng nỗ lực của bản thân. Nên các bạn hãy cố gắng nha.

thực tế thì quá trình làm việc và học tập là một quá trình liên tục, chúng ta có thể học nghành này, nhưng khi ra trường, đứng trước cơ hội mới và thử thách mới thì buộc chính chúng ta phải nhìn nhận lại khả năng của chính mình, liệu với những kiến thức đã học được, chúng ta có thể đương đầu với những thử thách hiện nay không? Mình xin đơn cử thế này, ngày xưa, ai cũng nghĩ học kinh tế ra là có thể xin được việc tốt, nhưng hiện nay, với môi trường hội nhập thì nếu ngoại ngữ bạn không có thì liệu có thể tìm được một chỗ đứng không? Cũng như một nhân viên kinh doanh, sau một thời gian đi làm, nếu anh ta không học hỏi thêm thì với lượng kiến thức nhỏ đã học được có đủ bắt kịp với khoa học lãnh đạo, quản trị kinh doanh mới hay không? Theo mình, chúng ta hãy cố gắng hơn nữa để học hỏi, hoàn thiện các kỹ năng vốn có của chính mình, lúc đó, tôi tin thành công sẽ đến...>:/

Một lần nữa mình muốn với các bạn rằng. Bằng cấp chưa nói lên nhiều về con người bạn. Quan trọng là khả năng của bạn. Nên liên thông hay dân lập sẽ có cơ hội như các bạn chính quy công lập nếu bạn không ngừng cố gắng học hỏi.

Bạn cố gắng học thêm bằng liên thông để được vào Bank rồi lại nhận ra là Bank thì chẳng cần gì bằng =))

Bạn cố gắng học thêm bằng liên thông để được vào Bank rồi lại nhận ra là Bank thì chẳng cần gì bằng =))
học liên thông để mình đạt được điều kiện" cần". Ở đây mình đang muốn nói rằng, không phải học liên thông hay dân lập mà các bạn tự ti.

Hix, đi nộp mấy big 4 với tấm bằng liên thông out từ vòng gửi xe, nghĩ mà buồn: đi nộp VCB chi nhánh, bằng của trường công đoàn thì nhận còn LT Học viện NH thì ko nhận

Sao bạn biết bằng trường công đoàn nhận? Bạn xin ở đâu? Ngừoi có bằng công đoàn đó xin cùng địa điểm, cùng NH với bạn không ? Bạn có dám chắc người đó tự xin hay có người quen làm ngân hàng trong đó ?

học liên thông để mình đạt được điều kiện" cần". Ở đây mình đang muốn nói rằng, không phải học liên thông hay dân lập mà các bạn tự ti.

Tự ti ? Sao bạn nghĩ họ tự ti ? NH mỗi một đợt tuyển dụng là hồ sơ ứng viên nhiều vô kể, từ thạc sĩ, ĐH, đến các bằng Master, ĐH ngoài nước, ngay cả có cả bằng tiến sĩ nữa trong khi số lượng tuyển dụng có hạn, dù bạn có học ĐH công lập trường top loại khá với điểm đầu vào cao ở trong nước thì cũng out như thường. Đây là nói về NH ở các chi nhánh thành phố lớn(trừ STANDARD CHARTERED BANK, hoặc Ngân hàng cổ phần của người Đài Loan quên tên mất rồi, và một vài ngân hàng nhỏ khác đều tuyển người học liên thông thông ở các thành phố lớn), còn mấy tỉnh, thành phố khác thì bằng ĐH chính quy theo hình thức liên thông vào ngon lành như thường( xét thêm gốc CĐ và bằng ĐH là trường gì nữa). Vì vậy bạn đừng đem một cụm từ "dân lập và liên thông" mà nhập chung để nói.

Ai ở đây không xin được thì phải xem lại mình học trường gì, xếp loại gì, vào ngân hàng gì và xin ở đâu cái đã.

bạn nào nói bằng công đoàn hơn là bạn ấy ko hiểu gì về liên thông của học viện NH rồi, tớ cũng học liên thông, hồi xét đầu vào cao đẳng điểm bọn tớ cao ngất 21 điểm còn hơn khoa cao điểm nhất của công đoàn, trong quá trình học thì bọn tớ cũng được học như chính quy bình thường, chỉ khác nhau ở mỗi thời gian học lâu hơn thôi, thậm chí chính quy trong trường nhiều người học còn ko bằng bọn tớ, biết thân biết phận bọn tớ phải cố gắng thôi

ức chế quá, mình mới tốt nghiệp cao đẵng ra tính học liên thông trường ĐH ngân hàng mà nghe các anh chị nói vậy thấy ức chế quá, phân biệt như vậy bỏ...cái hệ liên thông đi, giờ mấy ông NH lớn toàn tuyển đích danh tên trường ĐH nữa chứ, vãi ..c.c..

không làm banker được thì đi làm bên tập đoàn, bên cty hoặc có thể tự mở cty mà điều hành có chi mà cứ đeo theo bọn NH làm gì để ăn hối lộ à, nhà mình thì toàn làm bên NH nên mình thừa biết mấy chuyện đó. Chưa chắc gì lương của NH mà bằng tập đoàn. Big4 làm ức quá rùi

sao lại phân biệt bằng liên thông với bằng chính quy nhỉ, mình thấy quan trọng là sự cố gắng, nỗ lực của mọi người mà, lẽ ra phải có cơ hội như nhau trong việc xét tuyển hồ sơ chứ, sau đó thi năng lực, ai giỏi được nhận, chứ cứ là liên thông đã out ngay vòng hồ sơ thì bất công quá

---------- Post added 27-02-2012 at 07:40 PM ----------

ồ vietinbank lấy điểm học cao ghê vậy à >"<, cố gắng vậy

Sao lại ko phân biệt được, bạn học chính quy được cũng chính là một sự nỗ lực cố gắng, đã gọi big4 thì nói chung phải tự liệu sức mình thôi, đầy người học tốt, chính quy vẫn chưa có việc làm, việc j big 4 phải nhận những ứng viên kém khi rất nhiều người muốn vô nữa

Sao lại ko phân biệt được, bạn học chính quy được cũng chính là một sự nỗ lực cố gắng, đã gọi big4 thì nói chung phải tự liệu sức mình thôi, đầy người học tốt, chính quy vẫn chưa có việc làm, việc j big 4 phải nhận những ứng viên kém khi rất nhiều người muốn vô nữa

Bộ người tốt nghiệp CĐ không phải chính quy sao mà đề cao chữ chính quy ở đây vậy ? Nỗ lực cố gắng? Đầu vào ĐH thì trường top có thể đúng một phần nào câu này, còn mấy ĐH củ mì còn thua CĐ mà cũng gọi là nỗ lực cố gắng sao? Gia đình người ta không có điều kiện ôn lại và bỏ phí 1 năm ngồi ở nhà tụng kinh, lại được gia đình ủng hộ đi học khi thấy có điều kiện đi lên thì mới theo học tới cùng, vậy thì đừng tưởng học ĐH trường top là nỗ lực cố gắng nhé. Làm thành công 1 việc đậu ĐH ở VN nhỏ bé đã tự coi là nỗ lực cố gắng thì thành công một việc lớn lao hơn thì gọi là gì nhỉ? Mà sao chỉ nói ĐH chính quy theo hình thức liên thông không vậy, một số NH phân biệt cả trường nữa chứ đâu phải trường nào cũng nhận đâu.

Nhà nước VN cũng kỳ thiệt, đã mở trường ra đào tạo, người học đặt niềm tin về ngôi trường đó nên mới theo học tới cùng so với cái đứa có điều kiện ôn lại, thuê gia sư, ai ngờ ra trường bị phân biệt này kia.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,527
Thành viên mới nhất
ngoctai1312
Back
Bên trên