Con đường Banker của tấm bằng liên thông đại học

Mặc với tấm bằng liên thông nhưng với khả năng của từng người thi mình nghĩ để trở thành Banker là không khó. Cu bạn mình cũng học liên thông cùng, chưa tốt nghiệp mới thực tập nhưng cũng dc ABBank nhận, bằng nỗ lực của bản thân. Nên các bạn hãy cố gắng nha.

Hix, đi nộp mấy big 4 với tấm bằng liên thông out từ vòng gửi xe, nghĩ mà buồn: đi nộp VCB chi nhánh, bằng của trường công đoàn thì nhận còn LT Học viện NH thì ko nhận

đúng rồi bằng công đoàn còn ngon hơn là bằng liên thông nh. chia bùn nhé hihi
Xét về đầu vào thì chưa biết ai hơn ai đâu các bạn ạ. Học cao đẳng ngoại thương hay ngân hàng thì điểm chuẩn đầu vào cao hơn các trường đại học dân lập, hay các trường không chuyên. Sau đó các bạn ấy liên thông lên đại học. Với mội trường học tập và thầy cô như nhau cũng chẳng kém chính quy 4 năm đâu. Quan trọng là khả năng và nỗ lực của từng cá nhân. Mình thấy rất nhiều bạn học chính quy 4 năm trường KTQD hay Ngân hàng, HVTC có vượt qua được các ứng viên liên thông đâu ( không tính COCC nha - tự lực). Nên các bạn học liên thông đừng nản. Mình học liên thông mà( đang tự động viên).

---------- Post added 27-02-2012 at 11:30 AM ----------

Xét về đầu vào thì chưa biết ai hơn ai đâu các bạn ạ. Học cao đẳng ngoại thương hay ngân hàng thì điểm chuẩn đầu vào cao hơn các trường đại học dân lập, hay các trường không chuyên. Sau đó các bạn ấy liên thông lên đại học. Với mội trường học tập và thầy cô như nhau cũng chẳng kém chính quy 4 năm đâu. Quan trọng là khả năng và nỗ lực của từng cá nhân. Mình thấy rất nhiều bạn học chính quy 4 năm trường KTQD hay Ngân hàng, HVTC có vượt qua được các ứng viên liên thông đâu ( không tính COCC nha - tự lực). Nên các bạn học liên thông đừng nản. Mình học liên thông mà( đang tự động viên).
Với nhóm Big4 thì liên thông bị đuối hơn( nhà nước mà- bằng cấp trước tiên). Tuy nhiên vẫn còn chỗ cho các NHTM CP lớn đang chào đón các bạn học liên thông nếu các bạn không ngừng cố gắng. Hic. Không có gì là không thể.

Mình cũng thế nè. Nên lập ra topic này để tự động viên. Và mong mọi người chia sẻ

Chú ko cần phải lập pic an ủi như vậy, có chí thì học thẳng lên bằng thạc sĩ luôn ra trường là ối ngân hàng mời. còn tự động viên theo cách đó cánh cửa vào bank lớn ko có đâu. chúc vui

Nhưng với các ngân hàng Vietinbank hay Vietcobank sẽ ko nhân bằng liên thông chỉ có các ngân hàng cổ phần nhỏ thui ,:(

Nhưng với các ngân hàng Vietinbank hay Vietcobank sẽ ko nhân bằng liên thông chỉ có các ngân hàng cổ phần nhỏ thui ,:(
Chỉ có BIDV là không nhận liên thông còn lại đều nhận. Quan trọng là thành tích bạn như nào và khả năng đến đâu.

:T ai nc chỉ có BIDV vậy.big 4 đều ko nhận.hầu như zí big 4 thì 70-80% là bạn fai wen biết.khả năng thi zo.đặc biệt các vị trí khó càng đuối.tớ cũng tính học liên thông ra ùi học lên thạc sĩ lun.:) hy vọng sẽ ko quá nản chỉ mà bỏ cuộc.cố lên mọi người nhé

bạn thử đem bằng liên thông đến big4 sem, không chừng họ tuyển đó... nhưng là vị trí bảo vệ ý =))
Thằng bạn mình cũng thi bidv nhưng là vị trí bảo vệ, họ ra đề nghiệp vụ thế này: " Có vụ tai nạn trước cửa chi nhánh, anh sẽ xử lý ntn ?". nó trả lời rằng sẽ đưa nạn nhân đi cấp cứu ---> trượt thẳng
NTD cho kết quả vậy là đúng rồi =)), đang bảo vệ ngân hàng chạy đi đâu =)), chạy đi cứu người, ai đứng bảo vệ =)).

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,659
Thành viên mới nhất
waulterw
Back
Bên trên