Con đường Banker của tấm bằng liên thông đại học

Mặc với tấm bằng liên thông nhưng với khả năng của từng người thi mình nghĩ để trở thành Banker là không khó. Cu bạn mình cũng học liên thông cùng, chưa tốt nghiệp mới thực tập nhưng cũng dc ABBank nhận, bằng nỗ lực của bản thân. Nên các bạn hãy cố gắng nha.

Thời buổi TT khó khăn, bằng chính quy muốn xin được vào ngân hàng cũng là 1 vấn đề

sao lại phân biệt bằng liên thông với bằng chính quy nhỉ, mình thấy quan trọng là sự cố gắng, nỗ lực của mọi người mà, lẽ ra phải có cơ hội như nhau trong việc xét tuyển hồ sơ chứ, sau đó thi năng lực, ai giỏi được nhận, chứ cứ là liên thông đã out ngay vòng hồ sơ thì bất công quá

---------- Post added 27-02-2012 at 07:40 PM ----------

ồ vietinbank lấy điểm học cao ghê vậy à >"<, cố gắng vậy

Cũng tại VN mình còn bị ảnh hưởng bằng cấp thật, nhưng cũng phải nhìn nhận 1 điều là các bạn được đào tạo chính quy thường được việc hơn; mình chỉ nói theo ý kiến của bản thân mình sau khi đã có thực tiến tiếp xúc và làm việc :D

hic. các bạn nói mà mình cũng thấy sợ. mình học chính quy HVTC nhưng thấy rất lo. vì kỹ năng mềm không có, khả năng giao tiếp cũng kém. nghiệp vụ bây giừ mới học, chưa biết sau này thế nào. :((

bạn đừng buồn, sau này sẽ có 2 trường hợp: thứ nhất bạn có việc, thứ 2 bạn sẽ thất nghiệp. Dù thế nào đều tốt cả, có việc bạn sẽ học hỏi đc nhiều nhưng thất nghiệp bạn sẽ học hỏi đc nhiều hơn nữa.

Đúng là hiện nay 1 số NHTM coi trọng bằng cấp, nhưng ko có nghĩa là bằng lt sẽ không xin được việc, tớ nghĩ chỉ cần có kiến thức vững vàng + may mắn thì mọi điều sẽ tốt đẹp, con đường học vấn, nghề nghiệp vẫn mở ra trước mắt cho tất cả mọi người :)

hic. các bạn nói mà mình cũng thấy sợ. mình học chính quy HVTC nhưng thấy rất lo. vì kỹ năng mềm không có, khả năng giao tiếp cũng kém. nghiệp vụ bây giừ mới học, chưa biết sau này thế nào. :((
thời gian cho bạn còn nhiều, cố gắng hoàn thiện những cái mình thiêu

mình cũng đang liên thông, sắp tôt nghiệp ra trường rùi. Thấy bạn bè nói nhìu ngân hàng không tuyển liên thông.huhu
Lo quá
Học bao nhiêu năm ra mà không xin được việc thì nản quá

Cứ ngân hàng cổ phần mà tới, nỗ lực thôi, đầu vào mình đã thua người ta thì phải làm sao cho sau này mình hơn người ta chứ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,657
Thành viên mới nhất
trungtammatgia
Back
Bên trên