Có bác nào ra trường năm 2012 mà vẫn thất nghiệp không ạ, vào điểm danh cái ah :(

Đọc bài này hay lém các bạn à, hi vọng sẽ giúp các bạn nhận ra vài điều :):)
http://kenh14.vn/goc-trai-tim/nhu-cho-tinh-den-roi-hay-yeu-20120317113949433.chn

"Đừng quá nôn nóng khi nhìn thấy những loài cây khác đã khoe lá khoe hoa. Hãy cứ bình tâm. Hãy đợi thời điểm của mình, em nhé. Hãy tận dụng khoảng ngừng lặng này để bồi đắp cho chính mình và học cách khám phá điều sẽ xảy ra. Nếu em biết suy tư, khoảng thời gian chờ đợi không bao giờ là vô nghĩa"

Các bạn có mặt trong topic này hãy cố gắng lên nhé, mỗi ngày là một hy vọng. Đừng bao giờ nản chí, "thuyền đến đầu cầu ắt sẽ thẳng". Chúc các bạn sớm tìm được việc làm thích hợp!

"Lợi danh như bóng mây chìm nổi
Chỉ có tình thương để lại đời..."
nữa năm rồi vẫn chưa tìm đc bến đỗ của sự nghịp...chắc xin vào chùa wá !:(

Mỗi lần thất vọng lại vào ub tìm sự an ủi và động viên! thật nhưng ảo, ảo nhưng thật :( ở cs thực, ngoài gd + mấy đứa bạn đồng cảnh ngộ ra, tìm đc sự động viên từ người khác rất khó :( Ngay cả bác chủ nhà gặp cũng hỏi kiếm đc j làm chưa? :( đc mấy hôm chán cũng chả muốn hỏi nữa, lại khỉnh khỉnh mình! mấy đứa bạn làm kế toán toàn xin ngang qua người quen hết ! Mấy hôm nay trời mưa, nhưng ở nhà cuồng chân, ngày nào cũng xách hồ sơ đi, toàn công ty ảo + bảo hiểm, nếu tuyển thì chỉ lắc đầu ko tuyển ko có kinh nghiệm.Thực sự là mình có nhìu dự định, học thêm này nọ, nhưng lại muốn tự chủ,ko muốn xin tiền bố mẹ nữa :(( Nhưng vẫn ko tìm đc lối thoát !

Đọc bài này hay lém các bạn à, hi vọng sẽ giúp các bạn nhận ra vài điều :):)
http://kenh14.vn/goc-trai-tim/nhu-cho-tinh-den-roi-hay-yeu-20120317113949433.chn

"Mọi vật đều có thời điểm của mình. Em đừng cố rút ngắn thời gian. Nếu trái chưa chín thì đừng nên hái. Nếu nhộng chưa chín thì đừng phá vỡ kén tằm.
Thanks bạn nhiều, bài viết rất ý nghĩa. Vào đây được mọi người động viên, an ủi thấy đỡ xoắn đi nhiều. Cần phài kiên nhẫn học hỏi và chờ đợi vậy. Cứ đi và hy vọng cuối cùng sẽ đến :)

Mỗi lần thất vọng lại vào ub tìm sự an ủi và động viên! thật nhưng ảo, ảo nhưng thật :( ở cs thực, ngoài gd + mấy đứa bạn đồng cảnh ngộ ra, tìm đc sự động viên từ người khác rất khó :( Ngay cả bác chủ nhà gặp cũng hỏi kiếm đc j làm chưa? :( đc mấy hôm chán cũng chả muốn hỏi nữa, lại khỉnh khỉnh mình! mấy đứa bạn làm kế toán toàn xin ngang qua người quen hết ! Mấy hôm nay trời mưa, nhưng ở nhà cuồng chân, ngày nào cũng xách hồ sơ đi, toàn công ty ảo + bảo hiểm, nếu tuyển thì chỉ lắc đầu ko tuyển ko có kinh nghiệm.Thực sự là mình có nhìu dự định, học thêm này nọ, nhưng lại muốn tự chủ,ko muốn xin tiền bố mẹ nữa :(( Nhưng vẫn ko tìm đc lối thoát !

Thật là giống mình. Có người quen xin được thì cũng tốt bạn a, thời buổi này kiếm việc đâu phải khó. Mà cảm thấy bây giờ 6 tháng từ ngày tốt nghiệp đến giờ đi xin việc ngày càng khó hơn. Đi đâu họ cũng nhíu mày hỏi sao mà chưa đi làm việc, có khoảng trống trong hồ sơ, rồi thiếu kinh nghiệm này nọ. Dần dần cũng mất tự tin. Bạn bè có những người đi làm đã có thể mua quà tặng bố tặng mẹ rồi, mình thì vẫn dậm chân tại chỗ. Tự thấy mình như kiểu bị chậm ý :) Lại sắp đến Tết rồi, tết năm ngoái mọi người hy vọng năm nay ra trường đi làm để có thể mừng tuổi mấy đứa cháu :) Bây giờ thì vẫn còn xin tiền bố mẹ sao mà mừng tuổi được ai. Mình rất thông cảm với bạn, nhưng thấy các bác trên này động viên nhiều. Học hành thêm, rồi lại cứ tư tin đi tìm việc tiếp. Thất bại không quá buồn bã chán nản. Hy vọng đến một ngày chúng ta sẽ có việc làm :)

Thật là giống mình. Có người quen xin được thì cũng tốt bạn a, thời buổi này kiếm việc đâu phải khó. Mà cảm thấy bây giờ 6 tháng từ ngày tốt nghiệp đến giờ đi xin việc ngày càng khó hơn. Đi đâu họ cũng nhíu mày hỏi sao mà chưa đi làm việc, có khoảng trống trong hồ sơ, rồi thiếu kinh nghiệm này nọ. Dần dần cũng mất tự tin. Bạn bè có những người đi làm đã có thể mua quà tặng bố tặng mẹ rồi, mình thì vẫn dậm chân tại chỗ. Tự thấy mình như kiểu bị chậm ý :) Lại sắp đến Tết rồi, tết năm ngoái mọi người hy vọng năm nay ra trường đi làm để có thể mừng tuổi mấy đứa cháu :) Bây giờ thì vẫn còn xin tiền bố mẹ sao mà mừng tuổi được ai. Mình rất thông cảm với bạn, nhưng thấy các bác trên này động viên nhiều. Học hành thêm, rồi lại cứ tư tin đi tìm việc tiếp. Thất bại không quá buồn bã chán nản. Hy vọng đến một ngày chúng ta sẽ có việc làm :)

Ukm. hì! lên đây nhìu ng đồng cảnh ngộ, lại tự tin hơn nhìu,cứ xông pha từ giờ đến tết kiểu j cũng có việc :)) Chúc mọi người may mắn!Giờ thì lì lợm rồi, ko rụt rè như trc nữa:)
p/s: Giai đoạn khó khăn nhất mà,có khó sau này mới bít trân trọng, hi vọng giờ này sang năm đọc những dòng này ta lại mỉm cười :))

Em cũng tthees đây các bác ạ , ra trường từ tháng 6/2012 đi nộp hồ sơ , pv vài chỗ , cũng có chỗ đậu nhưng ở ngân hàng thì toàn vào được đến vòng 2 , trượt ở vòng thi viết các bác ợ . thất vọng lắm

Re: Có bác nào ra trường năm 2012 mà vẫn thất nghiệp không ạ, vào điểm danh cái ah :(
Đọc bài này hay lém các bạn à, hi vọng sẽ giúp các bạn nhận ra vài điều
http://kenh14.vn/goc-trai-tim/nhu-ch...7113949433.chn

"Đừng quá nôn nóng khi nhìn thấy những loài cây khác đã khoe lá khoe hoa. Hãy cứ bình tâm. Hãy đợi thời điểm của mình, em nhé. Hãy tận dụng khoảng ngừng lặng này để bồi đắp cho chính mình và học cách khám phá điều sẽ xảy ra. Nếu em biết suy tư, khoảng thời gian chờ đợi không bao giờ là vô nghĩa"
thanhks vì chia sẻ of bạn nhé, mình đã suy nghĩ và nôn nòng rất nhìu về vấn đề công việc of bản thân. hôm nay đọc bài viết of bạn, mình thấy rất ý nghĩa và hỉu ra nhiu điều.Thanks bạn rất nhìu. Chúc bạn mọi sự tốt lành nhé !

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,481
Thành viên mới nhất
Linkin Park Mer
Back
Bên trên