HDBank Chương trình "Thực tập viên tiềm năng - HDBank" [01.10 - 30.11] (dự kiến)

Thông báo:

Đã có thông tin chính thức về chương trình. Các bạn quan tâm vui lòng xem thông tin tại topic sau: [Chính thức] Chương trình "Thực tập viên tiềm năng - HDBank 2013" [10.11.2012]

Update: Một số topic hữu ích cho các bạn sinh viên năm cuối:

1. Topic
Sai lầm thường gặp khi thực tập

2. Trọn bộ 6 mảng Đề tài, Luận văn, Báo cáo thực tập về Tài chính - Ngân hàng: [Update] 6 Topic các Đề tài, Luận văn, BCTT về Ngân hàng (click vào topic, sau đó vào các topic con để download tài liệu)

3. Hướng dẫn trình bày, tìm tài liệu và viết tốt Khóa luận tốt nghiệp (Full 3 phần):

Phần 1: [USEFUL] - Hướng dẫn trình bày, tìm tài liệu và viết tốt khóa luận tốt nghiệp - Phần 1
Phần 2: [USEFUL] - Hướng dẫn trình bày, tìm tài liệu và viết tốt khóa luận tốt nghiệp - Phần 2
Phần 3: [USEFUL] - Hướng dẫn trình bày, tìm tài liệu và viết tốt khóa luận tốt nghiệp - Phần 3

4. [Useful] Mẫu bìa tiểu luận - Khóa luận - Báo cáo

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
em cảm ơn anh nhiều ạ, anh cố gắng update thông tin để chúng em biết với nhé

Em là sinh viên năm cuối nhưng mới đi học được khoảng 1,2 tháng, chưa có viết báo cáo luận văn tốt nghiệp thì làm tnao àk? mà e tưởng là đi thực tập rồi mới làm đề tài luận văn ??

Em là sinh viên năm cuối nhưng mới đi học được khoảng 1,2 tháng, chưa có viết báo cáo luận văn tốt nghiệp thì làm tnao àk? mà e tưởng là đi thực tập rồi mới làm đề tài luận văn ??
Luận văn tốt nghiệp bạn làm vào kỳ cuối, bắt đầu từ đầu kỳ cuối nhưng thực ra từ giữa hoặc gần cuối kỳ cuối (giữa tháng 4 trở đi mới...đâm đầu cắm cổ vào viết:D). Thời gian đó cũng khá rảnh, bạn có thể đi thực tập để học hỏi & trải nghiệm. Hoặc nếu trường bạn yêu cầu bắt buộc phải đi thực tập để viết báo cáo thì đi thực tập cũng là cơ hội tốt để bạn làm tốt báo cáo thực tập.

Thường thì các trường đại học có các hình thức sau đối với SV năm cuối:

- Nếu đủ điều kiện thì làm Khóa luận TN/Luận văn. Không đủ điều kiện thì phải đi thực tập, chọn đề tài để viết báo cáo thực tập, sau đó học 3 môn chuyên sâu để thi.

- Đủ điều kiện hay không vẫn phải đi thực tập & viết Khóa luận TN/Luận văn (tức vừa phải viết báo cáo thực tập, vừa phải viết KLTN/Luận văn)

Đôi khi, các bạn SV, dù không thuộc diện phải đi thực tập nhưng vẫn tham gia ứng tuyển để lấy kinh nghiệm, cũng là 1 cách tăng cơ hội việc làm sau khi thực tập xong.

Ngoài ra, một kinh nghiệm sống còn là bạn nên apply các đợt tuyển dụng của các NH càng sớm càng tốt (tầm ra tết bắt đầu apply), chỉ cần có bảng điểm 7 kỳ là được.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
bây jo em còn học khoảng tháng 1/2013 trở đi em mới thực tập được ko mọi người?
mình cũng định giống bạn, bây giờ mình chưa sẵn sàng để đi thực tập ấy . mình định để ra tết cơ . ko biết đến khi đó có chương trình thực tập nữa ko nhỉ ? bây giờ thì ko có gì mà viết vào CV ấy :(

anh chị ơi. cho em hỏi là nếu nộp hồ sơ trước thời hạn ngày 1/10 có được hok vậy ? em lỡ gửi rùi.ko biết 1.10 có phải gửi lại hok ạ?

Các bạn lưu ý chờ thông tin chính thức của chương trình năm nay rồi hãy nộp nhé, bởi hiện tại vẫn chưa có thông tin chính thức về thời gian. Khi nào có mình sẽ update để các bạn biết:)
CÁC BẠN LƯU Ý DÒNG NÀY KHI ĐỌC BÀI, vì đây là tin nội bộ mà b Cocghe có được, trên web NH chwua có thông báo chính thức.
mình cũng định giống bạn, bây giờ mình chưa sẵn sàng để đi thực tập ấy . mình định để ra tết cơ . ko biết đến khi đó có chương trình thực tập nữa ko nhỉ ? bây giờ thì ko có gì mà viết vào CV ấy :(
Từ tháng 10 trở đi các NH tuyển thực tập sinh liên tục (vì năm nào thời điểm này trở đi các SV năm cuối đã lo kiếm chỗ TT mà ;))). Thường đi thực tập sẽ là đi làm cả ngày như các anh chị ý luôn.
anh chị ơi. cho em hỏi là nếu nộp hồ sơ trước thời hạn ngày 1/10 có được hok vậy ? em lỡ gửi rùi.ko biết 1.10 có phải gửi lại hok ạ?
:|

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,700
Thành viên mới nhất
ducnguyen11201@
Back