MSB Chương trình “Giám đốc Trung tâm Khách hàng Cá nhân tương lai” & "Lãnh đạo trẻ" tại Maritime Bank

Mình viết từ khôn thành không rồi :)

Anh Minh cho em hỏi, năm ngoái thi tiếng việt, năm nay sẽ là tiếng anh hay tiếp tục tiếng việt ạ?
tự nhiên mang ý nghĩa khác hẳn. :))
chẳng biết là test những cái gì đây. sao chẳng thấy tiết lộ gì cả mà chuẩn bị. thông thường sẽ là IQ + tiếng anh + câu hỏi luận và nghiệp vụ.

Nếu bạn nhận được thư không có vị trí tuyển dụng thì bạn thi theo vị trí GDTTKHCN tuơng lai nhé . Hay nói cách khác là thi theo vị trí ứng tuyển ban đầu bạn đăng ký

---------- Post added 12-05-2012 at 08:08 PM ----------

Săn đầu người hay còn gọi là head hunter chỉ là một công ty bên ngoài đi tìm kiếm các vị trí tuyển dụng theo nhu cầu của công ty khách hàng. Và phần lớn là để tuyển dụng nhân sự cao cấp nhân sự quản lý cấp cao hoặc các nhân sự có kỹ năng và set of skills hiếm trên thị trường lao động

Khi còn là một sinh viên thì dù bạn có là nhân tài thì headhunter cũng rất ít khi chú trọng hay nói chính xác hơn là chẳng baoh họ tìm kiếm bạn cả. Tất cả bạn cần là 1 điểm bật, 1 điểm để xuất phát để về sau bạn có thể được họ tìm kiếm.

Còn theo ý bạn đây không phải là tuyển nhân tài thì bản thân mình là người thực hiện chuơng trình quả thật khác thất vọng, không chỉ cho khả năng quảng bá thông tin của mình mà còn cho một lớp thế hệ lao động đang tìm kiếm một cái gì đó xa vời mà bỏ qua đi những cơ hội công việc và phát triển thuộc dạng khó kiếm trên thị trường ngân hàng hiện nay.
Cách tuyển khác gì ctrinh tuyển nhân viên bình thường đâu ? Cũng cái form như thế, cũng những câu hỏi bt như thế. Đi nghe ctrinh giới thiệu thì không có gì lạ lẫm cả, toàn những bài nói chuyện ở đâu cũng nghe được.
Headhunter mà chỉ là các cty chuyên về tuyển dụng đi săn thôi á, mà cũng chỉ đi săn nhân viên cấp cao của cty khác thôi. Giả sử bạn đúng, mà đây là ctrinh tìm kiếm nhân tài cho vị trí cấp cao thì chính là săn đầu người còn gì. Vậy thì tự bạn phủ định chính bạn rồi.
Thôi hổng tranh cãi nữa, mình là người biết nội tình vì mình quen người trong nội bộ. Mình chỉ mong bên nhân sự có suy nghĩ phá cách hơn là chỉ đi theo con đường thông thường thôi. Mong năm sau có sự thay đổi

Cách tuyển khác gì ctrinh tuyển nhân viên bình thường đâu ? Cũng cái form như thế, cũng những câu hỏi bt như thế. Đi nghe ctrinh giới thiệu thì không có gì lạ lẫm cả, toàn những bài nói chuyện ở đâu cũng nghe được.
Headhunter mà chỉ là các cty chuyên về tuyển dụng đi săn thôi á, mà cũng chỉ đi săn nhân viên cấp cao của cty khác thôi. Giả sử bạn đúng, mà đây là ctrinh tìm kiếm nhân tài cho vị trí cấp cao thì chính là săn đầu người còn gì. Vậy thì tự bạn phủ định chính bạn rồi.
Thôi hổng tranh cãi nữa, mình là người biết nội tình vì mình quen người trong nội bộ. Mình chỉ mong bên nhân sự có suy nghĩ phá cách hơn là chỉ đi theo con đường thông thường thôi. Mong năm sau có sự thay đổi
dù thế nào thì đây cũng là một cơ hội tốt cho các bạn sinh viên sắp ra trường như mình.Còn tham gia vào chương trình đào tạo này hay không thì các bạn nên cân nhắc kỹ để đảm bảo nguyện vọng hay quyền lợi của chính mình sau này.

Tùy từng người suy nghĩ thôi. Với những người quen biết rộng như bạn thì đây không đáng là cơ hội. Còn mình nghĩ nó đc. Các cụ vẫn bảo ngu ngơ khù khờ vẫn sướng hơn. Hehee.

Có anh chị nào năm ngoái tham gia không nhỉ?

Mình rất sợ những cao nhân có mối quan hệ rộng và có người nội bộ như bạn :))
Nếu bạn quan tâm thì không có nhiều ngân hàng trên thị trường hiện giờ có quá trình đào tạo bài bản như MSB đâu. Tuyển, vắt sức lao động, và vắt sức lao động mà hiếm khi có đầu tư đào tạo hoàn thiện nghiệp vụ. Chắc do bạn đọc bài về SA của MSB nên có ác cảm :)) Mềnh nghĩ chuyện gì bạn cũng nên tìm hiểu kĩ, đón nhận nhiều chiều thông tin, đừng vội áp đặt bạn nhé.

Cuộc sống là cách nghĩ, =)) mỗi người có một cách nhìn

Anh Maritime có thể chia sẻ 1 chút về các bước tiếp theo trong quy trình tuyển dụng được k ạ ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,805
Thành viên mới nhất
Jennette
Back
Bên trên