MSB Chương trình “Giám đốc Trung tâm Khách hàng Cá nhân tương lai” & "Lãnh đạo trẻ" tại Maritime Bank

• Bắt đầu Bắt đầu hungviet
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu
Vâng thưa chuyên gia :))
Hoạt động ở thị trường VN hiện tại có 2 ngân hàng nhà nước (chính sách) , 1 quỹ tín dụng nhân dân, 40 ngân hàng thương mại cổ phần, 50 chi nhánh ngân hàng nước ngoài, 5 ngân hàng 100% vốn nước ngoài ( kể 50 vp đại diện cả văn phòng đại diện) và 6 ngân hàng liên doanh khoảng 20 cty tài chính, hơn chục cty cho thuê tài chính và một lô một lốc ( khoảng hơn 900 các quỹ tín dụng). Tổng nhân lực thì t chưa đủ kiên nhẫn ngồi cộng :)) Kể ra người có tin nội bộ mà không thấy điều này cũng hơi lạ.
Thật lòng tôi chẳng muốn tranh cãi với bạn làm gì cả.
Bạn trẻ thật đẳng cấp với thống kê số ngân hàng và phi NH ở VN. Thế bạn thống kê được bao nhiêu ngân hàng quy mô cực cực nhỏ, chỉ mở ra để phục vụ nhu cầu vốn của một vài cty, NH con của chính những giám đốc NH và bao nhiêu NH nc ngoài mở văn phòng đại diện phục vụ một số dịch vụ toàn cầu của họ. Trong số những quỹ tín dụng kia có bao nhiêu quỹ tín dụng nhân dân(mà lại còn đưa quỹ tín dụng vào nhóm với NH nữa chứ :)), nếu thế chắc cũng nên đưa chơi Họ vào thống kê cũng đc đấy). Nói đến NH thì đc mấy NH để điểm mặt, bao NH đang ngồi chờ sáp nhập và ai bảo rằng họ không đào tạo nghiệp vụ hẳn hoi ;))
Mình thực lòng cũng chẳng muốn tranh cãi đâu, thế chúng mình dừng ở cái reply này nhé. Thằng nào cố reply thì chuyển giới đi =))

Chào các bạn, bạn nào vẫn chưa nhận được mail báo kết quả vòng loại hồ sơ thì hãy thử check HỘP THƯ RÁC thử xem. Vì mình vừa vô tình vào Hộp thư rác và thấy mail mời đi test vòng 2. Chúc các bạn cũng sẽ nhận được mail báo test vòng 2.

Ý anh ấy là nếu ai chưa bị loại có thể add facebook anh ấy và có gì thì hỏi anh ấy hoặc giao lưu thôi ý mà.

Em không hỏi thi cái gì. Mà em hỏi là các câu hỏi EQ IQ...là viết = tiếng anh hay tiếng việt ạ :)

Thi bằng tiếng việt nhé
Ngân hàng Việt - Khách hàng Việt - đồng nghiệp Việt, tiếng anh chỉ là phần nhỏ thôi :)

Anh Martime cho em hỏi nhanh lần nữa là tổng thời gian dự kiến cho toàn bộ chương trình tuyển chọn là bao lâu vậy anh?
Mỗi giai đoạn của thi tuyển (test, GD, Interview) có thời gian dự kiến chính xác không anh? Thí dụ như từ 20-5 đến 1-6 là test và tuyển chọn người đậu bài test. rồi sau đó vòng interview và GP sẽ diễn ra trong bao lâu....

Anh Martime cho em hỏi nhanh lần nữa là tổng thời gian dự kiến cho toàn bộ chương trình tuyển chọn là bao lâu vậy anh?
Mỗi giai đoạn của thi tuyển (test, GD, Interview) có thời gian dự kiến chính xác không anh? Thí dụ như từ 20-5 đến 1-6 là test và tuyển chọn người đậu bài test. rồi sau đó vòng interview và GP sẽ diễn ra trong bao lâu....

Thời gian thi test của từng vòng sẽ tùy theo số lượng các bạn đỗ các vòng trước. Nhưng chốt lại quan trọng nhất là các bạn sẽ join MSB vào 01.07.2012 nhé

Nếu bạn nhận được thư không có vị trí tuyển dụng thì bạn thi theo vị trí GDTTKHCN tuơng lai nhé . Hay nói cách khác là thi theo vị trí ứng tuyển ban đầu bạn đăng ký
Anh Minh cho em hỏi rõ tí nha. Em nhận được mail báo đi test vòng 2 nhưng không nói rõ vị trí nên em đang phân vân. Em ứng tuyển vị trí "Lãnh đạo trẻ" và không nhận được email chuyển sang "GĐTTKH Tương lai" thì em sẽ thi vị trí "Lãnh đạo trẻ" đúng không anh?

Thời gian thi test của từng vòng sẽ tùy theo số lượng các bạn đỗ các vòng trước. Nhưng chốt lại quan trọng nhất là các bạn sẽ join MSB vào 01.07.2012 nhé

A Minh cho em hỏi là : Những bạn chuyển hồ sơ ứng tuyển từ vị trí lãnh đạo trẻ sang vị trí GD TTKHCN thì sẽ test vào hôm nảo ạ? e và bạn em đã xin chuyển hồ sơ nhưng chưa nhận được lịch test

Bị loại vẫn nhận được mail đó bạn. Thử check Hộp Thư Rác xem có mail của chương trình không.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,985
Thành viên mới nhất
frankzappamerch
Back
Bên trên