MSB Chương trình “Giám đốc Trung tâm Khách hàng Cá nhân tương lai” & "Lãnh đạo trẻ" tại Maritime Bank

• Bắt đầu Bắt đầu hungviet
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu
Anh Maritime Bank oi,Em cũng chưa nhận được mail mặc dù đã có xác nhận của ngân hàng là nộp hồ sơ thành công. Em đã gửi sdt, email và số CMND vào mail của anh. Mong anh sớm trả lời

Hôm nay MSB có 1 buổi làm trại tuyển dụng tại siêu thị việc làm do HRC đại học ngoại thương tổ chức, rất thú vị và đầy những gương mặt sáng giá cả :)

Mình sẽ nói lại các thông tin tuyển dụng như sau:

Thi test: test toàn bộ về số học / IQ / tiếng anh và case study - như vậy sẽ nắm bắt được các bạn có khả năng tư duy về số học, chỉ số thông minh, khả năng tiến anh và khả năng giải quyết vấn đề

Sau khi thi test (option) bên mình sẽ tổ chức lại 1 buổi conference nhỏ tại Hội sở MSB để thông tin lại với các bạn đã được sơ loại qua 2 vòng test và hồ sơ về các chuơng trình, các thắc mắc của bạn và quy trình thi tuyển tiếp theo.

Group discussion: bên mình sẽ bốc thăm ngẫu nhiên các bạn để phân bổ vào 1 nhóm và giao cho các bạn 1 case study và các bạn sẽ có 1 khoảng thời gian (tuy thuộc vào số lượng ứng viên đỗ test) có thể là 4 tiếng hoặc 3 ngày. Và các bạn sẽ được giám sát và đánh giá bởi các LDT cũ + GD PGD + chuyên viên tuyển dụng. Sau đó các bạn sẽ present casestudy của bạn với ban tuyển dụng gồm giám đốc khu vực.

Interview: các bạn sẽ phỏng vấn theo dạng BLOCK ONE - tức là các bạn sẽ PV 1vs1 với 1 phó tổng (LTD) hoặc 1 GD khu vực (GDTTKHCN Tuơng lai) và các bạn mỗi người sẽ PV BLOCK ONE từ 2 đến 3 vòng.

Cuối cùng là JOIN MSB và tham gia 1 chuơng trình team building với các YLS thế hệ 1 và 2 của MSB.

@ Shosemaker: mình thì mình sẽ không nói và tranh luận với bạn nữa, các bạn ứng viên khác đã nói những mong muốn nguyện vọng của họ rồi và mình nghĩ đơn giản thôi, công việc là cơ hội và chuơng trình này là cơ hội tốt để phát triển, tốt hơn nhiều các cơ hội khác trong thị trường lao động ngân hàng đang rối bời này.

Chuơng trình này được đúc rút nhiều từ các chuơng trình management trainee của các Fast moving goods và các cty đang thực hiện chuơng trình MT tại việt nam. bản thân tôi chắc chắn rằng những bạn thành công trong chuơng trình tuyển dụng này sẽ thành công trong công việc tại MSB hoặc các ngân hàng khác sau quá trình tôi luyện tại MSB

Cảm ơn bạn
Minh

Mình rất sợ những cao nhân có mối quan hệ rộng và có người nội bộ như bạn :))
Nếu bạn quan tâm thì không có nhiều ngân hàng trên thị trường hiện giờ có quá trình đào tạo bài bản như MSB đâu. Tuyển, vắt sức lao động, và vắt sức lao động mà hiếm khi có đầu tư đào tạo hoàn thiện nghiệp vụ. Chắc do bạn đọc bài về SA của MSB nên có ác cảm :)) Mềnh nghĩ chuyện gì bạn cũng nên tìm hiểu kĩ, đón nhận nhiều chiều thông tin, đừng vội áp đặt bạn nhé.

Cuộc sống là cách nghĩ, =)) mỗi người có một cách nhìn
hiện tại thì cũng không có nhiều ngân hàng trên thị trường lắm đâu ;))
Thế bạn trẻ nghĩ bạn đã tìm hiểu kỹ rồi chăng ;)) và nói thế bạn đang cố áp đặt suy nghĩ của bạn vào mình còn gì.
BTW : chưa đọc gì cả. tiện thể gửi cái đấy để mình thêm ác cảm nhé chứ thực ra mình đang sợ mình lỡ yêu MSB vì mình định lấy bằng xong thì thi vào đấy mà :))

hiện tại thì cũng không có nhiều ngân hàng trên thị trường lắm đâu ;))
Thế bạn trẻ nghĩ bạn đã tìm hiểu kỹ rồi chăng ;)) và nói thế bạn đang cố áp đặt suy nghĩ của bạn vào mình còn gì.
BTW : chưa đọc gì cả. tiện thể gửi cái đấy để mình thêm ác cảm nhé chứ thực ra mình đang sợ mình lỡ yêu MSB vì mình định lấy bằng xong thì thi vào đấy mà :))
Vâng thưa chuyên gia :))
Hoạt động ở thị trường VN hiện tại có 2 ngân hàng nhà nước (chính sách) , 1 quỹ tín dụng nhân dân, 40 ngân hàng thương mại cổ phần, 50 chi nhánh ngân hàng nước ngoài, 5 ngân hàng 100% vốn nước ngoài ( kể 50 vp đại diện cả văn phòng đại diện) và 6 ngân hàng liên doanh khoảng 20 cty tài chính, hơn chục cty cho thuê tài chính và một lô một lốc ( khoảng hơn 900 các quỹ tín dụng). Tổng nhân lực thì t chưa đủ kiên nhẫn ngồi cộng :)) Kể ra người có tin nội bộ mà không thấy điều này cũng hơi lạ.
Thật lòng tôi chẳng muốn tranh cãi với bạn làm gì cả.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Hôm nay MSB có 1 buổi làm trại tuyển dụng tại siêu thị việc làm do HRC đại học ngoại thương tổ chức, rất thú vị và đầy những gương mặt sáng giá cả :)

Thi test: test toàn bộ về số học / IQ / tiếng anh và case study - như vậy sẽ nắm bắt được các bạn có khả năng tư duy về số học, chỉ số thông minh, khả năng tiến anh và khả năng giải quyết vấn đề

Sau khi thi test (option) bên mình sẽ tổ chức lại 1 buổi conference nhỏ tại Hội sở MSB để thông tin lại với các bạn đã được sơ loại qua 2 vòng test và hồ sơ về các chuơng trình, các thắc mắc của bạn và quy trình thi tuyển tiếp theo.

Group discussion: bên mình sẽ bốc thăm ngẫu nhiên các bạn để phân bổ vào 1 nhóm và giao cho các bạn 1 case study và các bạn sẽ có 1 khoảng thời gian (tuy thuộc vào số lượng ứng viên đỗ test) có thể là 4 tiếng hoặc 3 ngày. Và các bạn sẽ được giám sát và đánh giá bởi các LDT cũ + GD PGD + chuyên viên tuyển dụng. Sau đó các bạn sẽ present casestudy của bạn với ban tuyển dụng gồm giám đốc khu vực.

Interview: các bạn sẽ phỏng vấn theo dạng BLOCK ONE - tức là các bạn sẽ PV 1vs1 với 1 phó tổng (LTD) hoặc 1 GD khu vực (GDTTKHCN Tuơng lai) và các bạn mỗi người sẽ PV BLOCK ONE từ 2 đến 3 vòng.

Cuối cùng là JOIN MSB và tham gia 1 chuơng trình team building với các YLS thế hệ 1 và 2 của MSB.

@ Shosemaker: mình thì mình sẽ không nói và tranh luận với bạn nữa, các bạn ứng viên khác đã nói những mong muốn nguyện vọng của họ rồi và mình nghĩ đơn giản thôi, công việc là cơ hội và chuơng trình này là cơ hội tốt để phát triển, tốt hơn nhiều các cơ hội khác trong thị trường lao động ngân hàng đang rối bời này.

Chuơng trình này được đúc rút nhiều từ các chuơng trình management trainee của các Fast moving goods và các cty đang thực hiện chuơng trình MT tại việt nam. bản thân tôi chắc chắn rằng những bạn thành công trong chuơng trình tuyển dụng này sẽ thành công trong công việc tại MSB hoặc các ngân hàng khác sau quá trình tôi luyện tại MSB

Cảm ơn bạn
Minh

Anh ơi group discussion và interview round sẽ diễn ra bằng tiếng Anh hay tiếng Việt ạ?

Hôm nay MSB có 1 buổi làm trại tuyển dụng tại siêu thị việc làm do HRC đại học ngoại thương tổ chức, rất thú vị và đầy những gương mặt sáng giá cả

Cảm ơn bạn
Minh

Không có test kiến thức nghiệp vụ hả anh

Em rất mong các vòng thi tuyển tới của MSB diễn ra vào chủ nhật để mọi người có thể thu xếp đi được đầy đủ vì các ngày trong tuần đều rất khó để thu xếp cho tất cả mọi người.

"nếu bạn nào còn cơ hội trên page này" là sao vậy bạn ???

Ý anh ấy là nếu ai chưa bị loại có thể add facebook anh ấy và có gì thì hỏi anh ấy hoặc giao lưu thôi ý mà.

Em không hỏi thi cái gì. Mà em hỏi là các câu hỏi EQ IQ...là viết = tiếng anh hay tiếng việt ạ :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,965
Thành viên mới nhất
Genesis Merch
Back
Bên trên