MSB Chương trình “Giám đốc Trung tâm Khách hàng Cá nhân tương lai” & "Lãnh đạo trẻ" tại Maritime Bank

• Bắt đầu Bắt đầu hungviet
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu
Nếu bạn nhận được thư không có vị trí tuyển dụng thì bạn thi theo vị trí GDTTKHCN tuơng lai nhé . Hay nói cách khác là thi theo vị trí ứng tuyển ban đầu bạn đăng ký

---------- Post added 12-05-2012 at 08:08 PM ----------

Hệ thống IT của MSB yếu xìu, vào cái trang web còn treo lên treo xuống x_X

---------- Post added 12-05-2012 at 03:33 PM ----------

Bạn trẻ có gì phải xoắn thế, nghe là biết đây không phải là tuyển nhân tài mà. Săn đầu người thì phải thuộc hàng nhân sự cấp cao mới đủ trình tìm kiếm đc

Săn đầu người hay còn gọi là head hunter chỉ là một công ty bên ngoài đi tìm kiếm các vị trí tuyển dụng theo nhu cầu của công ty khách hàng. Và phần lớn là để tuyển dụng nhân sự cao cấp nhân sự quản lý cấp cao hoặc các nhân sự có kỹ năng và set of skills hiếm trên thị trường lao động

Khi còn là một sinh viên thì dù bạn có là nhân tài thì headhunter cũng rất ít khi chú trọng hay nói chính xác hơn là chẳng baoh họ tìm kiếm bạn cả. Tất cả bạn cần là 1 điểm bật, 1 điểm để xuất phát để về sau bạn có thể được họ tìm kiếm.

Còn theo ý bạn đây không phải là tuyển nhân tài thì bản thân mình là người thực hiện chuơng trình quả thật khác thất vọng, không chỉ cho khả năng quảng bá thông tin của mình mà còn cho một lớp thế hệ lao động đang tìm kiếm một cái gì đó xa vời mà bỏ qua đi những cơ hội công việc và phát triển thuộc dạng khó kiếm trên thị trường ngân hàng hiện nay.

Anh ơi, vậy việc tụi em phải thi tốt nghiệp trung với ca thi của Vòng 2 thì NH có thể đổi ca thi cho tụi em không anh? Em cám ơn anh.

Chào em,

Việc này anh sẽ thông tin với em sau nhé vì đang là ngày nghỉ nên chưa thể discuss với team đc

thanks em
Minh

cảm ơn bạn đã đưa ra những ý kiến cá nhân của bạn. Tuy nhiên là thế này, mỗi người một nghề và chúng tôi những người làm tuyển dụng luôn hiểu rõ ràng những tố chất / kinh nghiệm / cách thức của ứng viên đưa ra thế là là phù hợp thế nào là không so với tiêu chí mà chúng tôi đã đưa ra.

Thứ nhất: Lãnh đạo trẻ sẽ chỉ đỗ trong khoảng 1% ~2% tổng số hồ sơ gửi về vì vậy những bạn có thành tích tốt trong học tập, những nhân tố có kinh nghiệm thực tiễn trong công việc lãnh đạo như chủ tịch clb, bí thư, Ủy viên hay 1 team leader, hay những bạn có khả năng tư duy, nắm bắt các cơ hội tốt và hiểu biết thực tế thị trường kinh tế cũng như ngân hàng. Chúng tôi hiểu rõ những gì chúng tôi cần để tìm ra người thích hợp để trong 2 3 năm tới, chính những đó sẽ là lớp lãnh đạo mới trong ngân hàng ở các vị trí như trưởng phó phòng hội sở, giám đốc khu vực.

Thứ hai: GDTTKHCN hay nói cho giống thị trường lao động ngân hàng là trưởng phòng giao dịch cho các bạn đỡ hiểu nhầm. Trung bình nếu 1 sinh viên mới ra trường có mong muốn lên vị trí này thì mất khoảng 4 ~6 năm qua các vị trí GDV, Kiểm soat viên v..vv (tùy ngan hàng) thì ở MSB, chúng tôi xây dựng chương trình này để tìm kiếm những ứng viên có khả năng tư duy tốt, có khả năng học hỏi nhanh và giỏi (thể hiện ở học lực) những bạn có mong muốn tìm kiếm một công việc tại tỉnh nhà vì như bạn đã biết, nhân lực lãnh đạo ở VN chỉ có thể đám ứng được 30% nhu cầu của doanh nghiệp và tập trung ở khu vực HN và HCM. Hiểu được điều này thì MSB đã đầu tư xây dựng chương trình này nhằm đào tạo từ những nhân tố trẻ dáp ứng được cho nhu cầu của bản thân MSB cho khu vực các tỉnh TP khác ngoài HN và HCM

Thứ ba: 2 vị trí LDT và GDTTKHCN tương lai có sự khác biệt ở chỗ là LTD là hạt giống ưu tú và GDTTKHCN là cơ hội dành cho những ứng viên có khả năng nhưng chưa thực sự chín và cần được phát triển hơn nữa.

Thứ tư: Chúng tôi tin rằng sau rất nhiều kinh nghiệm tuyển dụng thành công các vị trí như GDTTKHCN và LTD lần 1 và 2 thì đội ngũ tuyển dụng MSB có đủ khả năng để biết rằng ai phù hợp và ai không phù hợp. Những thông tin chúng tôi cần biết để phân loại nhóm ứng viên có đầy đủ trong form các bạn đăng ký. Việc còn lại là khả nănh của bạn mà thôi. Đồng thời, nếu bạn gửi hồ sơ về bất cứ công ty, ngân hàng trong và ngoài nước, thì người sơ loại CV của bạn sẽ vẫn là các anh chị phòng tuyển dụng mà thôi.

Thứ năm: đợt hồ sơ này có tổng số là 3800 hồ sơ gửi về và chúng tôi tự tin nói rằng hồ sơ của bạn được đánh giá khách quan nhất có thể với 2 vòng lọc hồ sơ do 2 chuyên viên tuyển dụng khác nhau sơ loại. và tôi tin rằng không có bất cứ hồ sơ nào chỉ được "xem qua" như bạn đã nói.

Xin cảm ơn,
Minh
Bravo.
Cái tầm và cái tâm nó thể hiện trong từng câu chữ.

Chào em,

Việc này anh sẽ thông tin với em sau nhé vì đang là ngày nghỉ nên chưa thể discuss với team đc

thanks em
Minh

Chào em,

thanks em
Minh

Anh Minh ơi, em ứng tuyển vị trí Lãnh đạo trẻ nhưng đến giờ vẫn chưa nhận được mail từ chương trình.
Em đã gửi lại thư để lại số ĐT- CMTND-email lại cho anh nhưng vẫn chưa nhận được trả lời.
Anh có thể cho em biết vì sao không ah?
Em cảm ơn anh nhiều ah.

Vì chiều bên anh nghỉ mà :"> đến thứ 2 anh sẽ thông báo lại với em nhé

thanks em
Minh

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên