Chứng minh mục đích sử dụng vốn - dễ mà khó

Thế nếu 2 tỷ thì có làm vay tiêu dùng được ko ạ? trong khi giới hạn sản phẩm vay tiêu dùng bên mình chỉ có 500 tr, thì phải trình ngoại lệ rồi.
Mà nếu cho vay tiêu dùng thì KH cần mua bán cái gì để đủ và hợp lý? Mua bán với tổ chức, doanh nghiệp, công ty hay với cá nhân cũng được ạ?
Bên mình vay tiêu dùng vẫn được 2 tỉ, gói sản phẩm bên mình thì để vay tiêu dùng không khó. Giấy tờ chứng minh bên mình khá đơn giản, giấy mua bán viết tay không cần công chứng cũng ok. Đã có người trình hồ sơ cho khách hàng vay mua chim cảnh với chó ngao vài trăm triệu rồi nhé :D
Vấn đề là có cho khách hàng vay không thôi, vì con số 2 tỉ không phải nhỏ và phải thẩm định nghiêm ngặt không là hịu luôn đấy.

Nếu vay mua ô tô với mua nhà thì cần có giấy tờ để chứng minh mà, còn thực tế là KH ko mua những cái đó thì lấy đâu ra giấy tờ ạ?
- Nếu như KH muốn vay để trả một phần dư nợ ở ngân hàng khác và phần còn lại để đầu tư mở rộng sản xuất kinh doanh, thì chứng minh mục đích thế nào cho hợp lý ạ? :)
Khách hàng muốn vay để trả 1 phần nợ bên ngân hàng khác và thêm 1 khoản nữa bên ngân hàng của bạn đúng không ?
Có 2 cách ;
1 : Theo mình biết các ngân hàng giờ đều có sản phẩm mua lại nợ của khách hàng bên ngân hàng khác. Cái này bên thẩm địnhn họ sẽ thẩm định lại cực kì nghiêm ngặt để tránh tình trạng mua phải nợ xấu bên kia về. Gói sản phẩm này bên mình chỉ cho phép mua nợ bằng đúng số dư nợ đang có bên ngân hàng khác.
Sau khi mua nợ rồi , nếu tài sản thế chấp đủ để vay thêm có thể hướng dẫn khách hàng làm thủ tục vay thêm trên chính tài sản đang thế chấp.
2. Ví dụ khách hàng đang thế chấp bên kia sổ đỏ, mượn sổ đỏ photo không cần công chứng của KH và làm thủ tục cho vay bên bạn. Bên bạn đồng ý cho vay số tiền KH mong muốn, thì bảo KH vay tạm ở đâu đấy 1 ngày trả nợ cho bên kia rồi rút sổ về và làm thủ tục giải ngân bên bạn. :D

Góp vốn vào 1 dự án à ?
Ví dụ : khách hàng góp vốn vào dự án bất động sản. Cái này nếu nhà đã hình thành có thể vay mua nhà theo dự án, có không ít ngân hàng cho vay kiểu đấy.
trong trường hợp cho vay để hình thành dự án bất động sản từ lúc khởi công, cái này khá khó vì bây giờ cá nhân góp vốn kiểu này rủi ro rất cao, sợ ngân hàng từ chối.
Ví dụ 2 : khách hàng vay để hùn vốn vào công ty nào đó làm dự án. Nếu khách hàng có tên trong danh sách thành viên sáng lập có thể có vay theo hình thức góp vốn đầu tư tài sản cố định.
Mình chỉ biết có vậy , ED có thể tham khảo những người có kinh nghiệm hơn :D
Thanks, tiếp tục hóng thêm các phương án khác :p

3 tỏi thì bên mình chưa từng làm tiêu dùng, nhưng tỏi 6 thì NH mình có làm rồi. Đôi chim 800chai, con chó ngao tuyết 300chai, cái sập 500tr. Hồ sơ trôi bình thường nhé :D
Bái phục bác :)) bác có thể "tâm huyết" rõ em cái trường hợp này không? :oops:

Bái phục bác :)) bác có thể "tâm huyết" rõ em cái trường hợp này không? :oops:
Cơ chế bên mình vay tiêu dùng cũng thoáng, cái món mua đôi chim cảnh gần tỷ bạc thành huyền thoại bên mình. Thực chất vấn đề ở đây, bên thẩm định họ biết rõ vấn đề không đại gia nào vay tiền chơi chim cảnh cả, nhưng họ nhìn thấy khách hàng có khả năng trả nợ, tài sản đảm bảo ngon thì họ vẫn làm.
Còn giấy tờ nhé : Hợp đồng mua bán viết tay, không công chứng bên mình cũng chấp nhận nhé.
Còn bản thân mình nếu vay tiêu dùng thì toàn làm tầm 200 đến 300 thôi.
Ví dụ cụ thể : Bộ bàn ăn gỗ cao cấp : 50 tr/ Giường gỗ 20tr x2 cái./ Thiết bị vệ sinh phòng tắm ( 2 phòng ) 60tr/ Bình nước nóng 10tr ... Đây là công thức mình hay phệt :D
Còn nếu thiếu thì phệt nốt cho khách vay về ốp gỗ trần, sàn, tường =))

Khách hàng muốn vay để trả 1 phần nợ bên ngân hàng khác và thêm 1 khoản nữa bên ngân hàng của bạn đúng không ?
Có 2 cách ;
1 : Theo mình biết các ngân hàng giờ đều có sản phẩm mua lại nợ của khách hàng bên ngân hàng khác. Cái này bên thẩm địnhn họ sẽ thẩm định lại cực kì nghiêm ngặt để tránh tình trạng mua phải nợ xấu bên kia về. Gói sản phẩm này bên mình chỉ cho phép mua nợ bằng đúng số dư nợ đang có bên ngân hàng khác.
Sau khi mua nợ rồi , nếu tài sản thế chấp đủ để vay thêm có thể hướng dẫn khách hàng làm thủ tục vay thêm trên chính tài sản đang thế chấp.
2. Ví dụ khách hàng đang thế chấp bên kia sổ đỏ, mượn sổ đỏ photo không cần công chứng của KH và làm thủ tục cho vay bên bạn. Bên bạn đồng ý cho vay số tiền KH mong muốn, thì bảo KH vay tạm ở đâu đấy 1 ngày trả nợ cho bên kia rồi rút sổ về và làm thủ tục giải ngân bên bạn. :D
Em đang muốn hỏi là nếu có khách như thế thì khi mình trình hồ sơ, thì phải làm theo mục đích nào ý ạ? Trong trường hợp khách muốn vay số tiền vượt giới hạn của gói vay tiêu dùng ý?

Em đang muốn hỏi là nếu có khách như thế thì khi mình trình hồ sơ, thì phải làm theo mục đích nào ý ạ? Trong trường hợp khách muốn vay số tiền vượt giới hạn của gói vay tiêu dùng ý?
Mình không rõ bên bạn quy định cụ thể ra sao, nhưng bên mình khi KH muốn vay với mục đích không rõ ràng - khác với " mờ ám " nhé :D (ngoài mua nhà, ô tô, xây sửa nhà, kinh doanh ) thì hay đưa về sản phẩm vay tiêu dùng. Gói vay tiêu dùng bên mình thì vay tầm 2 tỉ vẫn làm được.
Ý bạn hỏi phải làm theo mục đích nào thì còn phải phụ thuộc vào mục đích thật sự của KH chứ, bạn cho ví dụ cụ thể đi

Mình không rõ bên bạn quy định cụ thể ra sao, nhưng bên mình khi KH muốn vay với mục đích không rõ ràng - khác với " mờ ám " nhé :D (ngoài mua nhà, ô tô, xây sửa nhà, kinh doanh ) thì hay đưa về sản phẩm vay tiêu dùng. Gói vay tiêu dùng bên mình thì vay tầm 2 tỉ vẫn làm được.
Ý bạn hỏi phải làm theo mục đích nào thì còn phải phụ thuộc vào mục đích thật sự của KH chứ, bạn cho ví dụ cụ thể đi
Trường hợp là Khách hàng muốn tất toán khoản vay bên ngân hàng A, chuyển sang ngân hàng B (Ví dụ là 500 tr), muốn vay 700tr, trong đó 500 tr trả NH A, 200 tr muốn đầu tư thêm hàng hóa chẳng hạn. Kh thế chấp bên B bằng chính tài sản đang thế chấp ở NH A. Mà nếu vay tiêu dùng tối đa NH B quy định đc 500 tr, và cũng chưa có gói sản phẩm cho vay mua nợ. Thì phải làm mục đích thế nào cho hợp lý đây? :(

Ok. Thế này nhé, đầu tiên cứ làm thủ tục trình hồ sơ cho vay 500tr , cứ cho là vay tiêu dùng bên ngân hàng B đi. Ngân hàng B đồng ý cho vay, thì bảo KH vay tạm ở đâu 1 ngày 500 tr rút tài sản bên NH A về thế chấp bên NH B lấy 500tr. Giải quyết xong vấn đề trả nợ NH A nhé.
Tiếp theo cho KH vay tiếp trên chính tài sản KH đang thế chấp, cái này chỉ được trong TH tài sản thế chấp đủ vay tiếp nhé. Và khi đó làm tiếp hồ sơ vay bố sung vốn kinhh doanh mua hàng hóa, bên mình vay bổ sung vốn kinh doanh có gói vay trả góp trong 4 năm

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,456
Thành viên mới nhất
Tranduyyy
Back
Bên trên