MB [Chú ý] MB thông báo danh sách thi viết Đợt I.2013 tại Hội sở, KV. Hà Nội, Hưng Yên, Hồ Chí Minh

Đấy là mình ví dụ thôi bạn ạ, hihi, chứ mình ngồi nhẩm cũng ra mà. Thừa thời gian thì cứ ngồi lắp đáp án ABCDE vào mà tính hihi. Còn có cái câu phức tạp gì mà ga tàu có mấy người đội mũ, mặc áo gì gì í thì không chỉ AB mà còn lên đến ABCD.
- - - Updated - - -

Có 120 người cùng tham gia các CLB cờ, kịch trong đó 90 người CBL cờ, 70 người CLB kịch. Hỏi ít nhất bao nhiêu người phải cùng tham gia 2 CLB?
Mình tính 10s ra luôn nhưng viết ra rõ ràng thì thế này:
gọi A là số ng chỉ tham gia cờ, B là số ng chỉ tham gia kịch, và x là số ng tham gia cả 2.
A+B+x = 120
A+x =90; B+x = 70; cộng vào có A+B+2x=160; trừ vế đi có luôn x=40; Chắc bạn mất bình tĩnh nên hơi cuống thôi

trong đề thi thì phần kiến thức nghiệp vụ ngân hàng chiếm bao nhiu % vậy bà con?
Minh k học ngân hàng thì k biết có cơ hội vào vị trí GDV k nữa :-<
23/4 thi rùi mà k biết nên bắt đầu ôn từ đâu đây :((

Các bác cho em hỏi câu này; Có 10 chìa khóa 10 phòng phải thử bao nhiêu lần mới mở dc hết khóa??? (. Vì em đã tính từng lần mà ko ra 54 nên nhờ các bác giúp với ạ: Phòng thứ nhất mất 9 lần thử, phòng thứ 2 mất 8 lần thử, phong 3 mất 7 lần thử, phòng 4 mất 6 lần thử, phòng 5 mất 5 lần thử, phòng 6 mất 4 lần thử, phòng 7 mất 3 lần thử, phòng 8 mất 2 lần thử, phòng 9 mất 1 lần, phòng 10 mất 0 lần. vậy tổng các lần thử là 45 chứ ạ :(( các bác giúp em:((
Tớ cũng tính giống cậu. Chỉ Cần 45 lần là ra. Thử 54 lần cũng dc nhưng mỏi tay ;))

Bạn tớ đi thi về bảo nhiều câu giống bộ đề. có một số câu hóng thêm là đường phillips , quản trị theo kiểu ma trận. toàn hiểu biết chung chung thôi chắc lúc nào pv mới hỏi chuyên ngành sâu vào của từng vị trí

Nhờ các bạn giúp đỡ.24/4 này mình thi GDV mà thi trong 60',mình cũng chưa hình dung được cấu trúc bài thi thế nào.Trắc nghiệm trên giấy hay trên máy,tất cả tiếng anh, IQ, nghiệp vụ trên cùng một bài thi à. Mình nhờ các bạn thi ngày 18/4 giúp mình nhé. Chúc các bạn làm bài tốt.Thanks trước nha.

Bạn ơi làm trên máy tổng hợp IQ, EQ, English vá kiến thức kinh tế chung - 46 câu trong 50 phút nhé

Phòng thứ nhất phải 10 lần thử chứ, phòng cuối ko cần thử: ta có 10+9+8+7+6+5+4+3+2= 54
Phòng thứ nhất chỉ cần 9 lần chứ. còn 1 cái nữa thì 9 cái kia ko đúng thì là nó. 9 cái kia mà có đúng rồi thì khỏi thử . vì ở cuối cậu cũng ko thử phòng cuối cùng mà.

Sáng nay t vừa đi thi MB về. Có 1 câu IQ như này mà mãi ko tìm ra quy luật. Điền số vào dấu ?
78214:292
38421:459
69517:?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,700
Thành viên mới nhất