MB [Chú ý] MB thông báo danh sách thi viết Đợt I.2013 tại Hội sở, KV. Hà Nội, Hưng Yên, Hồ Chí Minh

• Bắt đầu Bắt đầu cocghe266
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu
2 bạn đều có ý đúng
Nhưng tôi thiên về ý của bạn ra kết quả 54 cơ.
bạn phanha90 có ý rằng cánh cửa thứ nhất chỉ cần 9 lần thử chứ chưa cần 10 lần vì khả năng xấu nhất 9 chìa ko được thì thứ 10 là chìa đúng.
Nhưng bạn để ý đề nhé: vì người ta yêu cầu "MỞ ĐC HẾT KHÓA" vậy nên dù biết chắc cái chìa thứ 10 là khóa thì vẫn phải đút nó vào. :) câu hỏi nhỏ nhưng đúng là cần tinh ý

Phòng thứ nhất chỉ cần 9 lần chứ. còn 1 cái nữa thì 9 cái kia ko đúng thì là nó. 9 cái kia mà có đúng rồi thì khỏi thử . vì ở cuối cậu cũng ko thử phòng cuối cùng mà.
Cái này chắc phải tính tổ hợp rồi, công thức là j ấy nhỉ hihihi

Không lấy được bảng điểm 7 kỳ, mai đành đem bảng điểm 6 kì đi vậy
Thấy 1 số bạn xin chứng nhận sinh viên năm cuối, mình ko có chắc ko sao đâu nhỉ :|

nếu hiểu là phòng đầu tiên cần 10 lần mở mới mở ra đc cái khóa thì phòng cuối cùng cũng cần 1 lần mới mở khóa ra đc chứ. Như vậy kết quả là 54+1 chứ nhỉ :D

nếu hiểu là phòng đầu tiên cần 10 lần mở mới mở ra đc cái khóa thì phòng cuối cùng cũng cần 1 lần mới mở khóa ra đc chứ. Như vậy kết quả là 54+1 chứ nhỉ :D
uh, mà đáp án chính xác là 54 hả bạn? có đáp án câu này chưa?

- - - Updated - - -

Có 120 người cùng tham gia các CLB cờ, kịch trong đó 90 người CBL cờ, 70 người CLB kịch. Hỏi ít nhất bao nhiêu người phải cùng tham gia 2 CLB?
Mình tính 10s ra luôn nhưng viết ra rõ ràng thì thế này:
gọi A là số ng chỉ tham gia cờ, B là số ng chỉ tham gia kịch, và x là số ng tham gia cả 2.
A+B+x = 120
A+x =90; B+x = 70; cộng vào có A+B+2x=160; trừ vế đi có luôn x=40; Chắc bạn mất bình tĩnh nên hơi cuống thôi

Câu này mình cũng ra 40.

Khi nhà nước công bố tăng lượng cung tiền trong tương lai, nhưng ko thay đổi cung hiện tại thì:
A/Giá cả tương lai tăng, giá hiện tai giảm
B/Giá cả tương lai và hiện tại đều tăng
C/Giá cả tương lai và hiện tại đều giảm
D/ ko câu nào đúng
D à các bạn?

Mấy câu IQ của đề thi đọc vào vui tai phết ... đi thi với tâm trạng thoải mái nên thấy đề ra cũng khá thoải mái :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,983
Thành viên mới nhất
gratefuldeadmer
Back
Bên trên