Chiều cao vào làm trong Ngân hàng

Mình có chiều cao khá là khiêm tốn. Là con trai mà chiều cao chỉ 1m66, hiện năm sau mình ra trường rồi. Mình nghe nói trong Bank ai cũng to cao nên mình rất ngại.

Các bạn có thể cho mình biết ý kiến của các bạn về vấn đề này như thế nào?. Và có thể cho mình biết số đó hiện tại của các bạn được không (Kể cả Nữ nhé)

mình thừa tiêu chuẩn=)) Bạn nếu sợ chiều cao thì làm vị trí khác GDV và QHKH đi:)

chiều cao về ngoại hình là 1 chuyện mà chiều cao về kiến thức cũng quan trọng nữa

Mình thấy thấp vẫn có thể khắc phục bằng đi giày cao gót được mà , gương mặt ưa nhìn , thân thiện mà vẫn bị loại sao.:((. Chỉ vì ko đủ chiều cao mà ko còn cơ hội phấn đấu.

thực tế chìu cao chỉ yêu cầu tại mọt số vị trí thôi và đó chỉ là điều kiện cần thôi

là con gái, với chiều cao ko đủ chuẩn để vào GDV, QHKH,mà mới ra trường, thì nên xin vào vị trí nào được các bác(chưa có kinh nghiệm gì cả :(( )

mình là con gái, cao 1m54, mình chưa bao giờ dám nộp nhưng vị trí nào yêu cầu chiều cao quá khăt khe. Đôi khi họ còn chẳng thèm xem hồ sơ, đo xong chiều cao loại luôn mình. Nhưng không sao đâu, nỗ lực hoàn thiện bản thân và rình rập chờ cơ hội nhé

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,586
Số bình luận
528,085
Tổng số thành viên
352,018
Thành viên mới nhất
House of Pain M
Back
Bên trên