Chiều cao vào làm trong Ngân hàng

Mình có chiều cao khá là khiêm tốn. Là con trai mà chiều cao chỉ 1m66, hiện năm sau mình ra trường rồi. Mình nghe nói trong Bank ai cũng to cao nên mình rất ngại.

Các bạn có thể cho mình biết ý kiến của các bạn về vấn đề này như thế nào?. Và có thể cho mình biết số đó hiện tại của các bạn được không (Kể cả Nữ nhé)

Mình cũng 1m66 thôi, nói chung là mức này hiện giờ vẫn còn đi xin việc được, chỉ ngại vài năm nữa thì ít nhất phải 1m7

nản quá! thế này thì bị loại ngay từ vòng gửi xe rồi còn đâu :((

Ném tập hồ sơ vào mặt nói: "Xu hướng lấn sân sang showbiz đang ngày càng nở rộ có phải không ạ?" :))

Không biết lúc đi nộp hồ sơ, ví dụ là ngân hàng đo chiều cao trực tiếp. Là con trai thì mình mang luôn giày công sở để đo có được không ta ?

hic, đo chiều cao có được cộng thêm giày dép ko ạ, hay là chân đất :-ss

Chiều cao cũng không quan trọng lắm đâu. Đợt trước thi MB đòi 1m6, mình cao có 1m54 mà vẫn được thi đấy thôi

chiều cao nam đc tính từ đầu lên trời chứ ko phải từ đầu xuống đất :)) btw, e cao có 1m62, thấy ở đâu cũng tuyển 1m65re lên

Có bạn nói chiều cao ko quan trọng, quan trọng là cái trong đầu mình có, chỉ là thực tế ko hẳn vậỵ, mmình từng nộp BIDV chi nhánh hai bà trưng năm ngoái ngta yêu cầu nữ 160cm, mình ko nộp đc hồ sơ, mình từng pv BIDV ở quê điểm ngoại hình chiếm 20% ngta bảo nữ 155cm (mặc dù cả 2 lần trong thông báo tuyển dụng đều ko có), gần đây nhất mình nộp vietinbank, hồ sơ còn chưa đc xem đã bị cho về vì lùn... Các vị trí thông thường tuyển nhiều như GDV, tín dụng đều yêu cầu ngoại hình cả. các Ngân hàng như MB, VTB, ACB, DAB... đều có. Như ở Hà nội hoặc TP HCM, các bạn thấp còn có cơ hội tuyển dụng vào các vị trí ở hội sở ko yêu cầu chiều cao như dự án, thẩm định, thẻ, vốn...nhưng ở những nơi khác chỉ có tuyển GDV (phù hợp con gái thì lại ko đáp ứng ngoại hình), tín dụng thì ưu tiên nam, rõ ràng là cơ hội cho những ng như mình sẽ ít hơn, chứ đừng nói đến thể hiện bản thân. Còn đi giày hay cách ăn mặc thì cũng chỉ giúp đc cho những bạn ít hơn 1-3cm là cùng, ngta nhìn vẫn nghi ngờ mình mà, còn bắt cởi dép ra đo nữa.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,588
Thành viên mới nhất
coalchambermerc
Back
Bên trên