Chia sẻ kinh nghiệm thi vòng 1 tại ngân hàng SeaBank - tháng 9/2012

Chào tất cả các bạn !
Hôm vừa rồi ( 4/9/2012) mình mới đi thi test vòng 1 ở ngân hàng SeaB về ở 2 vị trí : Chuyên viên hỗ trợ tín dụng & Chuyên viên quan hệ khách hàng cá nhân.
Sau đây là 1 vài chia sẻ về đề thi.
Đề thi gồm 2 phần :
+ IQ : 10 câu - 20 phút
+ Kiên thức chuyên ngành 40 phút : - 20 câu trắc nghiệm đv vị trí Chuyên viên hỗ trợ tín dụng - câu hỏi về nghiệm vụ tín dụng, công chứng giấy tờ, quy trình tín dụng ............
- 10 câu trắc nghiệm & 1 bài tập với vị trí Chuyên viên quan hệ khách hàng cá nhân- câu hỏi tập trung về thanh toán quốc tế, cán cân thanh toán, chính sách kinh tế .... & 1 bài tập về lãi suất.
Nói chung đề thi cũng khá khó ( với mình ) . Toàn hỏi kiến thức chung chung.
Sau khi thi vòng này còn 1 vòng P/v ở chi nhánh và 1 vòng P/v với hội sở nữa là xong .
Đó là một vài cảm nhận của mình, chúc các bạn thi tốt !
:D

Ơ, SeA bank này mình nộp cũng nhiều lần rùi, cơ mà chả có lần nào được gọi đi thi cả :( :(
K bit lý do vì sao, CV thì cũng thế thui, nộp bank khác vẫn được gọi đi thi mà.
Hay là tại bon chen đi tỉnh khác nhỉ :D:D

Ơ, SeA bank này mình nộp cũng nhiều lần rùi, cơ mà chả có lần nào được gọi đi thi cả :( :(
K bit lý do vì sao, CV thì cũng thế thui, nộp bank khác vẫn được gọi đi thi mà.
Hay là tại bon chen đi tỉnh khác nhỉ :D:D

CV mình cũng đầu tư công sức nên giờ tự mình tìm ra lỗi của mình e khó thực hiện. :D

Nộp CV online nói chung là rất ảo, có những CV tự mình cảm thấy tâm đắc, chăm chút nội dung, chỉnh sửa hình thức cẩn thận (tất nhiên không làm thay đổi hàng cột), nhấn "send" xong hy vọng đầy mình;)), nhưng vẫn bị loại k thương tiếc:-<. Có những CV làm vội, sơ suất 1 vài lỗi cơ bản mà vẫn được gọi. Ảo đến nỗi thấy qua vòng lọc hồ sơ hay không là do hên xui:-<

Phải công nhận là nộp hồ sơ onl tại các Ngân hàng tuy có những điểm thuận tiện (không tốn kém chi phí làm bộ hồ sơ, tiết kiệm thời gian...) nhưng cũng có nhiểu điểm bất lợi đó là vì tiện nên hồ sơ rất đông, lỗi bất ngờ của phần mềm chẳng hạn... thế nên mặc dù CV rất đẹp, và mình cũng tâm đắc thì có khi không được gọi. Có lẽ nên coi đó là cái duyên của mỗi người nữa ;)) Thường thì cùng 1 kiểu viết CV nhưng nộp gần chục cái, may ra được gọi 2-3 lần :)) Ai mà được gọi cả thì chắc đã đi làm lâu rồi ;)) Thế nên chúng ta cứ giữ vững lập trường và chờ đợi thôi ;))

Em là sinh viên trường dân lập mới thi TN tháng 7, đến tháng 8 mới có giấy chứng nhận TNTT, Bữa giờ em toàn nộp CV qua mail, cũng được đi thi 3 NH vậy chắc do số mình may chăng??? kakakaka

Em là sinh viên trường dân lập mới thi TN tháng 7, đến tháng 8 mới có giấy chứng nhận TNTT, Bữa giờ em toàn nộp CV qua mail, cũng được đi thi 3 NH vậy chắc do số mình may chăng??? kakakaka

Nộp qua mail thì cần gì bằng vậy cậu. Bạn mình nộp ầm ầm từ lúc đang làm chuyên đề tốt nghiệp và đã có mấy đứa đi làm rồi. May hay không còn do cái số nữa. Đỗ hay không, và khi làm việc môi trường phù hợp với mình không... mới biết được là có may không. Nhiều anh/chị đi làm vài năm mới kêu không may mà bạn ;))

P/s: Thấy nick bạn màu cam mà giờ vẫn chăm chỉ nộp qua mail nhỉ :))

Công nhận mình nộp qua mail không biết bao lần tuyển của SeAbank mà không bao giờ được. Ko có duyên với NH này

Nộp qua mail thì cần gì bằng vậy cậu. Bạn mình nộp ầm ầm từ lúc đang làm chuyên đề tốt nghiệp và đã có mấy đứa đi làm rồi. May hay không còn do cái số nữa. Đỗ hay không, và khi làm việc môi trường phù hợp với mình không... mới biết được là có may không. Nhiều anh/chị đi làm vài năm mới kêu không may mà bạn

Mình nộp full bộ HS luôn, Scan các văn bằng, giấy tờ...

Các Bác đi thi SeAbank về không up kinh nghiêm, đề thi...... lên để kiếm tín dụng ah

Bạn đi test hôm ngày 4/9 đã có kết quả chưa? Mình cũng test ngày đó, chi nhánh ĐN, ngta hẹn sau 1 tuần hoặc 10 ngày thông báo kết quả nếu đậu, mak mình chờ tới hnay vẫn chưa thấy gì cả, chắc là out rùi quá!

Bạn đi test hôm ngày 4/9 đã có kết quả chưa? Mình cũng test ngày đó, chi nhánh ĐN, ngta hẹn sau 1 tuần hoặc 10 ngày thông báo kết quả nếu đậu, mak mình chờ tới hnay vẫn chưa thấy gì cả, chắc là out rùi quá!
Mình pass vòng 1 rồi, ngày hôm nay lên phỏng vấn nè , bạn thì sao ^^ :D

bạn phỏng vẫn vị trí gì vậy? cho mình hỏi kinh nghiệm được ko. Tuần sau mình phỏng vấn HTTD rùi. Thanks!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên