Chia sẻ kinh nghiệm thi vòng 1 tại ngân hàng SeaBank - tháng 9/2012

Chào tất cả các bạn !
Hôm vừa rồi ( 4/9/2012) mình mới đi thi test vòng 1 ở ngân hàng SeaB về ở 2 vị trí : Chuyên viên hỗ trợ tín dụng & Chuyên viên quan hệ khách hàng cá nhân.
Sau đây là 1 vài chia sẻ về đề thi.
Đề thi gồm 2 phần :
+ IQ : 10 câu - 20 phút
+ Kiên thức chuyên ngành 40 phút : - 20 câu trắc nghiệm đv vị trí Chuyên viên hỗ trợ tín dụng - câu hỏi về nghiệm vụ tín dụng, công chứng giấy tờ, quy trình tín dụng ............
- 10 câu trắc nghiệm & 1 bài tập với vị trí Chuyên viên quan hệ khách hàng cá nhân- câu hỏi tập trung về thanh toán quốc tế, cán cân thanh toán, chính sách kinh tế .... & 1 bài tập về lãi suất.
Nói chung đề thi cũng khá khó ( với mình ) . Toàn hỏi kiến thức chung chung.
Sau khi thi vòng này còn 1 vòng P/v ở chi nhánh và 1 vòng P/v với hội sở nữa là xong .
Đó là một vài cảm nhận của mình, chúc các bạn thi tốt !
:D

Chào tất cả các bạn !
Hôm vừa rồi ( 4/9/2012) mình mới đi thi test vòng 1 ở ngân hàng SeaB về ở 2 vị trí : Chuyên viên hỗ trợ tín dụng & Chuyên viên quan hệ khách hàng cá nhân.
Sau đây là 1 vài chia sẻ về đề thi.
Đề thi gồm 2 phần :
+ IQ : 10 câu - 20 phút
+ Kiên thức chuyên ngành 40 phút : - 20 câu trắc nghiệm đv vị trí Chuyên viên hỗ trợ tín dụng - câu hỏi về nghiệm vụ tín dụng, công chứng giấy tờ, quy trình tín dụng ............
- 10 câu trắc nghiệm & 1 bài tập với vị trí Chuyên viên quan hệ khách hàng cá nhân- câu hỏi tập trung về thanh toán quốc tế, cán cân thanh toán, chính sách kinh tế .... & 1 bài tập về lãi suất.
Nói chung đề thi cũng khá khó ( với mình ) . Toàn hỏi kiến thức chung chung.
Sau khi thi vòng này còn 1 vòng P/v ở chi nhánh và 1 vòng P/v với hội sở nữa là xong .
Đó là một vài cảm nhận của mình, chúc các bạn thi tốt !
:D

bạn Apply trên trang web hay tới chinh nhánh nộp trực tiếp vây. Bạn nộp bao nhiêu ngày là được gọi đi test. Thanks a lot!!

bạn Apply trên trang web hay tới chinh nhánh nộp trực tiếp vây. Bạn nộp bao nhiêu ngày là được gọi đi test. Thanks a lot!!

mình nạp qua mail và cả bản cứng nữa bạn à , mình nộp giữa tháng 8 và đầu tháng 9 thì nhận được mail báo đi thi :)

mình nạp qua mail và cả bản cứng nữa bạn à , mình nộp giữa tháng 8 và đầu tháng 9 thì nhận được mail báo đi thi :)

Họ nói khuyến khích nộp qua mail nhưng nộp bản cứng vẫn được hả bạn? Mình gửi mail k thấy xn nên gửi nhiều lần, k biết họ có bực mình mà cho mình out k bạn?[-O<

Viết hoa chữ cái đầu dòng bạn nhé ^^ !

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Bạn ơi, Mình mới nhận đc mail thống báo ngày 12/09 này đi thi viết IQ và Nghiệp vụ cho vị trí Chuyên viên quản lý quan hệ khách hàng cá nhân. Bạn nào thi vị trí này rồi cho mình xin ít kinh nghiệm với. Thanks các bạn trước!

Bạn ơi, Mình mới nhận đc mail thống báo ngày 12/09 này đi thi viết IQ và Nghiệp vụ cho vị trí Chuyên viên quản lý quan hệ khách hàng cá nhân. Bạn nào thi vị trí này rồi cho mình xin ít kinh nghiệm với. Thanks các bạn trước!

bạn gởi đơn hồi nào mà được gọi đi vậy bạn????

anh chị ơi, thi viết IQ là về vẫn đề gì ạ, anh chị có thể nói rõ cho những người chưa ra trường như bọn em hiểu được không ạ..cảm ơn anh chị ạ.hi

Có chị mới gọi chiều mai thi tuyển cho vị trí Chuyên viên quản lý quan hệ khách hàng cá nhân. Hic. Giờ ko biết ôn j lun, lần đầu thi tuyển mới ghê :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên