Chia sẻ Cảm xúc "Ngày đầu đi làm" của tớ!

Ngày đầu tiên đi làm, GĐCN đi vắng, bên hành chính giới thiệu qua phòng TD lun, sau một hồi chào hỏi mình đc sắp xếp vào 1 chỗ ngồi với 2 tên mới vào lun(3 đứa mà có 1 cái bàn. nhớ nhất là lúc 1 ông trong phòng chỉ đi photo. mình lom com chả bít j thế là ổng chỉ nhưng bà hành chính qua thấy vậy cũng chỉ lun. kết quả 2 người đó cãi nhau lun.hehe.nói chung là chán như tinh, bít đây chả phải là nơi để mình gắn bó đc. thế mà cũng gần 1 năm rùi đó, cầu trời cho mình một chân trời mới

Ngày đầu tiên đi làm thì ăn vận thế nào mọi người nhỉ? Nhất là mùa lạnh ấy ạ. Iem là iem ko có vest ạ. :(

01/11/2013 là ngày đầu tiên đi làm của mình. Đọc topic này mà cũng thêm phần lo lắng quá ^^ Hồi hộp không biết hôm đấy sẽ thế nào nữa.

Tuần đầu đi làm cả lũ bị tống vào phòng hội trường để học nội quy văn hóa, hết chém gió, lướt web, đến giờ đi ăn, về ngủ rồi lại tieepa tục, mới đó mà đã xa xôi quá rồi, cái thời ngô nghê và đầy nhiệt huyết ấy, bây giờ chỉ còn lại chán nản và bế tắc với cái nghiệp banker. Quyết tâm năm nay viết nhật ký ngày đầu đi làm ở 1 nơi k phải NH...

Ngày đầu tiên đi làm thì ăn vận thế nào mọi người nhỉ? Nhất là mùa lạnh ấy ạ. Iem là iem ko có vest ạ. :(
Mới đi làm chắc cũng chẳng phải vest đâu ah... Chính ra mình thấy mặc quần âu áo sơ mi nhìn trông nhanh nhẹn hơn nhiều, lạnh thì mặc thêm áo len cho đúng kiểu... Văn phòng làm việc kín nên có lẽ không quá lạnh :D...

Vest mặc hợp với phó phòng trưởng phòng hơn... mấy ông bắt đầu beo béo mặc cho gọn người :p

Ngày đầu tiên làm MBBer, cảm giác thật thú vị, không khí rất dễ chịu
Mình học cách photo, scan, đọc hđtd, phân loại hđtd, đóng cuốn hđ, ấy vậy thôi mà mất 1 ngày, không có thời gian để zô web hay mở phone vì mọi người đều chạy như bay
Chuyện gì cũng bắt đầu từ những cái nhỏ nhặt nhất, hôm nay mình học cái nhỏ sau này mình sẽ học cái lớn hihihi
Bước ra khỏi cửa 18h27, chắc ngày đầu tiên mới đc ưu tiên như ế, đói bụng quá phóng như bay về nhà, papa nói chưa có cơm thế là lôi hộp kem ra mút hết phân nửa :p

P/S: ko hẳn là ngày đầu tiên đi làm nhưng là lần đầu mình làm banker :D

tớ cũng đang ở tình trạng đọc tài liệu và chưa thể cởi mở nói chuyện cùng các anh chị trong phòng. mặc dù đã cố gắng lắm ....ai có thể tư vấn cho mình không????

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,659
Thành viên mới nhất
waulterw
Back
Bên trên